Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอความคิดเห็น ชี้แนะครับผม  (อ่าน 4408 ครั้ง)

Civil_121

• member
  • งานคือเงิน
สมาชิกใหม่ขอความคิดเห็น ชี้แนะครับผม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 23:10:34 »
 พอดีผมเป็นสมาชิกใหม่ครับพึ่งสมัครเว็บครับ  ขอฝากตัวด้วยนะครับมีเรื่องอยากจะรบกวนสอบถามสมาชิกหน่อยครับ
  พอดีผมว่าจะซื้อกีต้าร์มาหัดเล่น ผ่อนคลายความเครียดจากงานผมมีงบประมาณ 10000 บาท  (นำมาเล่นทุกแนวครับ)ไม่ทราบว่าพอมีคัวไหนแนะนำผมได้บ้างไหมครับ
  ทีผมเคยลองมาก็มี  art&lutherie มาครับผมก็ชอบนะครับแล้วไม่ทราบว่าใครเคยลองมาบ้างแล้วเป็นยังไงลองบอกกันบ้างครับ
  ผมว่าจะซื้อสิ้นเดือนรบกวนแนะนำให้หน่อยครับผม
                                      ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

HS9XTB

Mook :)

• member
Re: สมาชิกใหม่ขอความคิดเห็น ชี้แนะครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 23:23:46 »
ยินดีต้อนรับค่ะ
แต่ให้คำแนะนำไม่ได้นะ อิอิ รอน้าๆผู้รู้มาตอบแล้วกันค่ะ :D

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
Re: สมาชิกใหม่ขอความคิดเห็น ชี้แนะครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 23:25:35 »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านไม้ครับ

ส่วนเรื่องกีต้าร์ผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ ^.^

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 23:47:50 »
art&lutherie เป็นกีต้าร์ที่ผมชอบเสียงมากยี่ห้อนึงเลยครับ แต่เล่นไปนานๆสีจะลอกง่ายกว่ายี่ห้ออื่น แต่เป็นปกติของโรงงานนี้อยู่แล้วครับ
แต่ที่เคยเล่นเสียงมันจะไม่ออกแหลมกรุ๊งกริ๊ง มันจะอุ่นๆมากกว่า เหมาะกับสตรัมมากครับ เสียงกังวานมาก

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 00:00:35 »
ยินดีต้อนรับครับผม
ลองดูหลายๆๆๆตัวครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:13:01 »
เพื่อนเราทำงานทีวิทยุการบิน ทุ่งมหาเมฆ ที่เดียวกับ ธีร์ ไชยเดช (พี่โอ๋)
มันไปถามพี่โอ๋ว่า อยากได้กีต้าร์  ชอบจัดให้หน่อยดิ
แป๊บเดียว พี่โอ๋ แกโทรไปที่ร้านดนตรี   แล้วก้เค้าจัดกีต้าร์ส่งมาให้เพื่อนเราตามที่พี่โอ๋แกออเดอร์ไป

เพื่อนเรามาคุยใหญ่เรา ว่ากีต้าร์มันเสียงดี เจง ๆ   เราถามมันว่า ยี่ห้อไรวะ
มันตอบว่า  ยี่ห้อ อะไร อ้าท-อ้าท  อะไรนี่แหละ

เราเองเคยลองไอ้ยี่ห้อ อ๊าท-อ้าท นี่แหละ ตามที่มันบอกที่ขอนแก่น   
เสียงดีมากกกก.....  ครับ   คอนเทอม !!!!

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:41:23 »
เล่นทุกแนว ก็พยายามเลือกทรง เดรทน๊อท เอาไว้นะครับ มันจะเล่นได้ครอบคุมกว่า

ปล.ยินดีต้อนรับครับ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 10:38:05 »
คุณภาพเกินราคาไปมากครับ เป็นอคูสติคกีตาร์ที่ผมชอบมากที่สุดตัวนึงเลย เสียงเปิด พุ่ง ให้บาล้านซ์ที่ดีน่าพึงพอใจตั้งแต่แกะออกจากกล่องเลย ขนาดยังไม่ได้เบิร์นยังให้เสียงขนาดนี้ ได้ซาวนด์ฝรั่ง ๆ ที่ให้ความเป็นอคูสติคและฟังดูเป็นธรรมชาติที่เกิดจากการสั่นของจากเนื้อไม้ล้วน ๆเลย เหมาะทั้งฟิงเกอร์สไตล์และสตรัมขึ้นอยู่กับรูปทรงของกีตาร์ครับ

ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:32:29 »
ยินดีต้อนรับครับ.........art&lutherie เสียงดีครับ ไม่ผิดหวัง.......หรือไม่ก็ Takamine D26S ครับ..........

altobIue

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:17:32 »
คุณภาพเกินราคาไปมากครับ เป็นอคูสติคกีตาร์ที่ผมชอบมากที่สุดตัวนึงเลย เสียงเปิด พุ่ง ให้บาล้านซ์ที่ดีน่าพึงพอใจตั้งแต่แกะออกจากกล่องเลย ขนาดยังไม่ได้เบิร์นยังให้เสียงขนาดนี้ ได้ซาวนด์ฝรั่ง ๆ ที่ให้ความเป็นอคูสติคและฟังดูเป็นธรรมชาติที่เกิดจากการสั่นของจากเนื้อไม้ล้วน ๆเลย เหมาะทั้งฟิงเกอร์สไตล์และสตรัมขึ้นอยู่กับรูปทรงของกีตาร์ครับ

กีตาร์ยี่ห้อนี้มีขายที่ไหนบ้างครับ สวยจัง น่าสนใจครับ

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:19:30 »
ธีระมิวสิค เวิ้งนครเขษม และ  MusicSolution ประตูน้ำ ครับ
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

altobIue

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:28:31 »
ขอบคุณครับ น่าเล่นจริงๆ  :P

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 13:38:12 »
ธีระมิวสิค เวิ้งนครเขษม และ  MusicSolution ประตูน้ำ ครับ

เซล มาเองครับ
ลดกระหน่ำ ซัมเมอร์เซล เมล กิ๊บสัน ตะวันนา ราชาบะหมี่ สี่แยกตรอกซุง.................อิอิ

หวัดดีครับพี่หล่อใหญ่

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 13:40:33 »
555555+ หวัดดีครับพี่เบีย เมลกิบสัน มาได้ไงครับ 5555555+

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 16:35:10 »
สงสัยผมต้องหาลองมั่งแล้วครับ >_<
MUGEN_guitar_SHOP

Civil_121

• member
  • งานคือเงิน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 22:27:21 »
  ครับขอบคุณทุกๆๆ  คำตอบและคำต้อนรับครับผม  มาตอบช้าไปหน่อยครับเพราะว่าทำงานเลิกดึกทุกวันครับมีเวลามาอ่านแปปเดียวก็จะพักผ่อนละครับ
  พอดีว่าวันนี้ได้ไปลอง TANGER TD52 ไม่ทราบว่าเป็นไงบ้างครับแต่ลองๆดูแล้วผมเลยเลือกไม่ถูกเลยครับ

อยากจะสอบถามว่าระหว่าง   TANGER TD52  กับ Art&lutheire  ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับจะไปซื้อสิ้นเดือนนี้แล้วครับ
                                   ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
HS9XTB

Peng

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 22:39:42 »
ราคาเท่าไหร่นิ
น่าลองๆ

torpc

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 23:18:08 »
td52 ได้ all solid  top spruce ไม้ข้าง/หลัง มะฮอกกานี และแถม hard case ของจีน สาย exp เบอร์ .12 ...art&lutherie  top solid ไม้ข้าง  ลาลิเนต  ของแคนาดา สาย dad ..น่าจะเบอร์ .11 ...ถ้าชอบ art แน่ะนำตัวรุ่นไม้หน้า สปรูซ  ไม้ข้าง/หลัง มะฮอกกานี เสียงหนาๆ  กังวาล ตีคอร์ดดี  ...td 52  เสียงตอนลองงั้นๆ  แต่ผ่านมา 6 เดือน เสียงมันโอเคทีเดียวทั้งตีคอร์ด  และปิ๊คกิ้ง....ทั้งสองรุ่น  ราคาใกล้เคียงกัน  ไปลองดูนะครับ