Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติซื้อกีต้าโปร่งไฟฟ้า เค้าไม่แถมสายแจ๊ค สายสะพายให้อยู่แล้วเหรอครับ ??  (อ่าน 3900 ครั้ง)

RJ.

• member
วันนี้ด้วยความเร่งรีบ ผมเลิกงาน 1 ทุ่ม รีบไป Beat Sport เพื่อซื้อ YAMAHA CPX500 นั่งลองเล่นไปเล่นมา ดานนนนนไปหลง CPX 700 สีเขียวเข้าเต็มๆ ลังเลอยุ๋นานเลยได้น้องเขียวมาแทน (20000 -*-) พอซื้อเสร็จเค้าปิดร้านพอดี จึงรีบๆ กลับมาบ้าน อ่าวเห้ย มีแต่ยางปิด SOUND HOLE กับถ่านและปะแจปรับ ACTION ..... แล้วสายแจ๊ค สายสะพายหล่ะ !!!... เค้าไม่แถมให้เป็นมาตฐานอยู่แล้วหรือครับ หรือปกติต้องซื้อเองอยู๋แล้ว .... เซ็งเลยว่าจะนั่งเล่นของใหม่ซักหน่อย

smoinync

• member
เค้าจะแถมให้ในกรณีที่ผู้ซื้อกับเจ้าของเป็นเพื่อนซี้กัน ญาติสนิท หรือด้วย สิเหน่หาครับ
หรือแม้แต่โปรโมชั่นแถมสายตะพายกะสายผมเกิดมาไม่เคยเห็นเลยครับ อย่างบางยี่ห้ออาจจะต้องซื้อ case แยกด้วย
ก็ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุใด แต่ผมเชื่อว่าถึงเค้าแถมให้ก็ไม่ใช่ของที่สามารถใช้ได้ทนทานหรอกครับ ซื้อต่างหากเลือกตามเสปกที่เราต้องการดีกว่า
modularcoldroom.com

RJ.

• member
ผมเคยไปซื้อกับเพื่อน ... เค้าแถมให้แฮะ สงสัยจะด้วยสิเหน่หา เพราะผมหน้าตาดี ......

(จริงๆขอเค้า เค้าบอกให้อยุ่แล้ว สงสัยไอเราจะเข้าใจผิดว่าให้ทุกร้าน -*- )

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ถ้าแถม ก็แถมพวก อันละ 100 อะไรอย่างเงี้ยครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

smoinync

• member
ผมเคยไปซื้อกับเพื่อน ... เค้าแถมให้แฮะ สงสัยจะด้วยสิเหน่หา เพราะผมหน้าตาดี ......

(จริงๆขอเค้า เค้าบอกให้อยุ่แล้ว สงสัยไอเราจะเข้าใจผิดว่าให้ทุกร้าน -*- )
อืมม เป็นไปได้ๆ เหตุผลมีน้ำหนักครับ ;D

RJ.

• member

อืมม เป็นไปได้ๆ เหตุผลมีน้ำหนักครับ ;D
น้า smoinync out อายุเท่าไหร่แล้วครับเนี่ย เป็นคนมีเหตุผลนะคนนึงของบ้านไม้เลยเนี่ย....
@น้า joncater อันละ 100 ฟรีก็เอาครับ แหะๆ ...

TuiHY

• member
อ่า.. ดีใจด้วยครับ สอยมาเรียบร้อยแล้ว อย่าลืมถ่ายรูปมาอวดด้วยนะครับ เอาออกงานแล้วมาบอกด้วยว่าภาคสนามเป็นไงบ้าง ^^

smoinync

• member

น้า smoinync out อายุเท่าไหร่แล้วครับเนี่ย เป็นคนมีเหตุผลนะคนนึงของบ้านไม้เลยเนี่ย....
@น้า joncater อันละ 100 ฟรีก็เอาครับ แหะๆ ...

ผมพึ่งเข้าเบญอาเพศเองครับ 30 พอดี เป็นศรีแก่ตัว ผมค่อนข้างมีความเห็นและเหตุผลในทุกๆกรณีสามารถตอบได้ทุกอย่างอย่างเป็นตรรกะ แม้แต่เรื่องที่ไม่รู้เรื่องเลยก็ตาม :D

RJ.

• member
อ่า.. ดีใจด้วยครับ สอยมาเรียบร้อยแล้ว อย่าลืมถ่ายรูปมาอวดด้วยนะครับ เอาออกงานแล้วมาบอกด้วยว่าภาคสนามเป็นไงบ้าง ^^
ดูสิครับ สุดท้ายแล้วก็หลงมันจะได้ ... เอามาเล่นภาคปกติแล้วรู้สึกได้เลยว่า CJ1F เสียงดีกว่า สตรัมมันส์กว่า แต่อย่างว่า ผมเน้นออกแอมป์อยุ่แล้ว เพราะลองกับตู้แอมป์แล้วอาการฮัมแทบไม่มีให้เห็นเลยสักนิด ตัว CPX500 เปิดดังๆยังฮัมให้เห็นได้ชัดเจน ... ส่วน CJ1F ที่ไปลองมา ก็มีบ้างนิดหน่อย แต่ไม่เอยะเท่า CPX500 ..... สุดท้ายผมแพ้กิเลศตัวเองอีกแล้ว จัดมา 20000 กว่า ซะงั้น ทั้งที่ตอนแรกของครบชุดนี่ไม่เกิน 15000 ด้วยซ้ำ -*-

TOM1869

• member
แถมครับ แต่เขาจะบวกไปในราคากีต้าร์ด้วยครับ
Line id: 081-8718003