Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ Washburn รุ่นใหม่ๆราคาไม่แพงทำไมมันแจ่มอย่างนี้ จัดไปตัวครับพี่น้อง  (อ่าน 14904 ครั้ง)

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
คอใหญ่ไหมครับ Width nut เท่าไหร่ครับ รบกวนถามครับ

hornybunny

• member
  • น้าหมาส้มสมหวังครับ
Solid Top ครับ ไม้ Solid Aaskan Spruce Top บอดี้ไม้มะฮอกกานีครับ
ไม่ใช่รุ่น 125ปี ครับ ตัวนั้นรุ่น WD125
ตัวนี้เป็นรุ่นใหม่กว่าครับ ต้องไปลองเองครับ
เสียงคนละแบบกับ 125 ตัวนี้จะออกนุ่มใสฉ่ำกว่าครับ
เพราะไม้หน้า Alaskan เป็นไม้เมืองหนาวจากอลาสก้าเหมือนแคนาดาน่ะครับ
ผมถึงอยากให้ไปลองกันครับ เสียงไม่ใช่วอชเบิร์อนแบบเดิมๆที่แข็งๆนะครับ
WF10s NAT ครับชื่อรุ่นนี้
ดูนะครับตัว 125 ปีตามรูปคนละรุ่นกันครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
แบรนด์นี้ ผม ชอบ ว่า แต่ ตัวแทน จำหน่ายรุ่นใหญ่ๆ

มี ที่ไหนบ้างครับแนะนำ หน่อยครับ
มือกีต้าร์โฟล์ก

AGP8x

• member
  • Beginner '
Re: เดี๋ยวนี้ Washburn รุ่นใหม่ๆราคาไม่แพงทำไมมั
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 16:52:02 »
ผมก็เคยจะไปลองทีนึงที่ MC บางกะปิ ( เจ้าเก่า ) หายไปไหนหมดแล้วก็ไม่รู้

เหลือแต่ยี่ห้ออื่น Washburn ไม่มีซักตัวเซงเลย  :(

Ohnono

• member
คอใหญ่ไหมครับ Width nut เท่าไหร่ครับ รบกวนถามครับ

วันนี้เดินไปโฉบๆที่สาขาบางนามา
คอดูเหมือนจะค่อนข้างเล็กนะคะ..ไม่กล้าฟันธงเพราะเล่นกีต้าไม่เป็นคะ(กำลังอยากเริ่มเล่น)
แต่อาศัยเทียบๆกับที่เคยจับๆของคนรู้จัก  :D

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
Width nut เท่าที่สำผัสมาจะ 43 mm เท่ากันครัแต่ที่ต่างคือช่องระยะห่างของเฟรต 1 ,2,3 รุ่นใหม่จะแคบกว่ารุ่นเก่าครับ

MUI

• member
เมื่อวาน..ผมก็ไปลองที่สยามดิสมาหลายตัวครับ (รวมยี่ห้ออื่น ๆ ในตู้กระจกด้วย)

รูปร่างสวย แต่ชักเงามากไป ดูเหมือนพลาสติก

แต่เสียง....ทำเอาสะดุดเลยครับ ช่วง 6-7 พัน น่าสน ปิ๊กอัพ ไอซิสบวก น่าจะดีมากถ้าต่อแอมป์

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
วาแต่ดูในเว็บ MC ไม่เห็นมีเลย อยากได้อะ ผมยิ่งคลั่ง ยี่ห้อนี้อยู่

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
วาแต่ดูในเว็บ MC ไม่เห็นมีเลย อยากได้อะ ผมยิ่งคลั่ง ยี่ห้อนี้อยู่

เสียทรัพย์ ชัวร์   อาการมันฟ้อง.............อิอิ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
ชอบกระทู้เเนวนี้ ด้วนครับ  รีวิวของที่ประทับใจ ให้คนอื่นไปลอง   

+1 ^^
MUGEN_guitar_SHOP

blue32

• member
รอน้าๆ จัด ตัว WMJ 11 SCE ( Cedar ) หรือ WMJ 10 SCE มารีวิว อยู่ครับ ( คนต่างจังหวัด ครับ )

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Non_aR 0_o!

• member

เสียทรัพย์ ชัวร์   อาการมันฟ้อง.............อิอิ

ว่าจะลงขายปลาคราฟ จีเอ 7เอ็นสภาพ 1 เดือนซัก 5000 แล้วไปสอยเจ้าตัวนี้หน่อย จะมีใครเอาไหมน้าเบียร เฮ่อ เห็น ล้างแแล้วเผาทีไรแทบครั่งทุกทีเลย

9tonbbt

• member
เมื่อวานไปดูตัวจริงมา สวยมาก ชอบมากครับ
ตัวนี้ บอดี้ จะเล็กกว่าปกติหรือเปล่าครับ ใช่ขนาด 3/4 หรือเปล่า

hornybunny

• member
  • น้าหมาส้มสมหวังครับ
ooo เสกลเท่าปกติครับ เป็นทรง Folk เท่าๆกับ ooo Martin ครับ
ทรงโฟล์คจะเล็กกว่า OM GA ครับ บอดี้บางกว่าด้วยครับ
เอามาเล่นบลูน่ะได้เลย ไสตล์ Gibson Robert Johnson ก็คล้ายๆครับ

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...

วันนี้เดินไปโฉบๆที่สาขาบางนามา
คอดูเหมือนจะค่อนข้างเล็กนะคะ..ไม่กล้าฟันธงเพราะเล่นกีต้าไม่เป็นคะ(กำลังอยากเริ่มเล่น)
แต่อาศัยเทียบๆกับที่เคยจับๆของคนรู้จัก  :D
ขอบคุณครับ
Width nut เท่าที่สำผัสมาจะ 43 mm เท่ากันครัแต่ที่ต่างคือช่องระยะห่างของเฟรต 1 ,2,3 รุ่นใหม่จะแคบกว่ารุ่นเก่าครับ
ขอบคุณครับ ว่างๆจะไปลอง

kaizer123

• member
ผมได้มาละครับ Washburn WMJ21SCE เสียงดีมากเลยครับ :D

Dog Never Lie

• member
วันนี้ไปจอง GS mini มาก็เลยได้นั่งเล่นที่ร้านประมาณชั่วโมงหนึ่ง ถือว่าใช้ได้นะครับในราคาประมาณนี้จะแพงกว่า Veelah สักหน่อย
แต่เนื้องานการตกแต่งนั้นจะดูดีกว่าครับแต่เนื่องานก็ยังเป็นสไตล์ของจีนอยู่ครับ ต้องดูเป็นตัวไปอีกหละครับอย่าตัวที่ลอง Pin มันเสียบไม่สุด
ทั้งแผงเลยตัวอื่นไม่เป็น

ถือว่าเสียงดีคุ้มเงินครับงบประมาณไม่เกินเจ็ดพันน่าเล่นครับแต่ไม่มีไฟฟ้านะครับ
It's my...

thos195

• member
ผมได้มาละครับ Washburn WMJ21SCE เสียงดีมากเลยครับ :D
ซื้อที่ไหนหรอคับหาดูรูปไม่มีเลย แล้วได้pickup ของอะไรคับ

kaizer123

• member
ซื้อที่ไหนหรอคับหาดูรูปไม่มีเลย แล้วได้pickup ของอะไรคับ
เดี๋ยวว่างๆผมมาลงให้ครับซื้อที่สยามดิส pichupของfishmanครับ