Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ Washburn รุ่นใหม่ๆราคาไม่แพงทำไมมันแจ่มอย่างนี้ จัดไปตัวครับพี่น้อง  (อ่าน 14887 ครั้ง)

hornybunny

• member
  • น้าหมาส้มสมหวังครับ
ไปเดินเล่น Mu col บางนา เห็นมีอุคราคาไม่แรงมาลงกะเดินไปดูฮาๆ
กลับไปเจอ washburn มาลงใหม่ๆห้าหกตัว
มีทั้ง เดรดนอร์ธ OM Folk เลยนั่งลองไปสี่ตัว
ได้ติดกลับมาตัวนึงครับ
ยังไม่ได้ถ่ายรูปพึ่งถึงบ้านเลยมาบอกต่อ
ของดีๆเดี๋ยวจะหมด
ที่ผมได้มารหัส WF10S NAT--เป็นทรง Folk
solid Top น่าจะ Spruce นะครับ บอดี้ laminated Mahogany
มีไบน์ดิ้งของรอบตัวและคอ ฟิงเกอร์บอร์ดโรสวูด ฝัง Pearl Dot Inlay
Headstock เป็นทรงหัวใหญ่สามแฉกของวอร์ชเบิร์น ตราวอร์ชเบิร์นฝังมุกซะด้วย
ส่วนเสียงทำผมนึกถึงทรง Parlor ของ Crafter TA050
ซึ่งตัวนี้จะออกใสเนียนกว่า และมีความกังวานเป็น Reverb เนียนฉ่ำกว่า
เรียกว่าเสียงพอกัน แต่ออกใส นุ่ม เนียน เบสมีให้พอประมาณ
แต่มันจะไม่ลึกมาก เพราะทรงฌโฟคกับผัวลามันแบบนี้แหละ เบสไม่ลึกมากบอดี้เล็ก แต่ไม่ป๊องนะครับ
งานสวยมากพอกับคราฟเตอร์ราคาหมื่นต้น
แต่ถ้าผมบอกราคาแล้วรีบๆเลยนะ ช้าอดหมดแน่นอนเพราะแค่ 6800ยาทครับพี่น้อง
ตัว OM ก็เสปคเดียวกันราคาเท่ากัน แต่ผมชอบตัวFolk มากกว่า
ส่วน เดรดนอร์ธเป็นบอดี้ Rosewood ขาย 8800
และ OM ที่เป็นไฟฟ้าจะติดปรี Fishman มาให้และเสปคบอดี้ โรสวูดนะครับ ตัวนี้ตก 11200 ถ้าจำไม่ผิด
แนะนำว่าใครหากีตาร์งบราคาไม่แพงตอนนี้
วอร์ชเบิร์นที่มาแทน D10s โดนมากๆครับ
แถมมาหลายเสปคหลายรุ่นอีกต่างหาก
อย่าเชื่อผมหมดแล้วกันไปลองเองดีที่สุดครับ
ลืมบอก
คอจะเล้กกว่าวอร์ชเบิร์นรุ่นก่อนๆด้วยครับ
จะคล้ายๆ คอวีระน่ะครับ เล่นง่ายครับ คอเล็กไม่ใหญ่ครับ เหมาะมากสำหรับมือใหม่
ผมว่ามันเนียนฉ่ำกว่า ทากา D26S น่ะครับ
Rosset ลายไม้ฝังอีกต่างหาก จะคุ้มราคาไปไหนเนี่ย
ไปลองเอาเองแล้วกันไว้ถ่ายรูปแล้วจะไปลงห้องโชว์กีตาร์อีกทีครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Dog Never Lie

• member
น้าช็อปปิ้งแถมมารีวิวอีกแล้วครับ ชอบกระทู้รีวิวแบบนี้จังครับ

เอาข้อมูลมาเพิ่มเติมช่วยน้าครับ

Washburn WF10S Guitar features:

* Folk style
* Solid Alaskan Sitka Spruce top
* Quarter sawn scalloped bracing
* Mahogany sides and back
* Satin finished mahogany neck with two-way trussrod
* Rosewood fingerboard and bridge with bone nut and saddle.
* Rosewood capped headstock with MOP Washburn logo & stylized W inlay
* Die cast chrome tuners
* Comes equipped with D'Addario strings
It's my...

nantfa

• member
ชอบกระทู้เเนวนี้ ด้วนครับ  รีวิวของที่ประทับใจ ให้คนอื่นไปลอง   

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

hornybunny

• member
  • น้าหมาส้มสมหวังครับ
ไม้สวยทีเดียวครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
สวยดีเหมือนกันน๊ะครับ............อยากได้ยินเสียง.........

ohm_pea

• member
อ้า...แย้ว ฌแียงเป็นไงบ้าง
จันทาร ดีกว่า จันไร

pong

• member
ผมมีรุ่น wmj10 ครับ สอยมาได้ 3-4 เดือนแล้วครับ ^^

nai chic

• member
    • www.facebook.com
รบกวนขอที่อยู่ร้านได้ใหมครับน้า ผมเองไม่ค่อยรู้จักแถวนั้นเลยครับ น่าสนใจดีครับ ..

Dog Never Lie

• member
รบกวนขอที่อยู่ร้านได้ใหมครับน้า ผมเองไม่ค่อยรู้จักแถวนั้นเลยครับ น่าสนใจดีครับ ..

ร้านเดียวกับที่เค้าขาย เทเลอร์ คาฟเตอร์ นะครับน้ามีหลายสาขาตามห้างเลย
It's my...

wawar

• บุคคลทั่วไป

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ขอบคุณครับ  สวยมาก มีทรง GA มั๊ยครับ

AGP8x

• member
  • Beginner '
สวยงาม ๆ ผมเคยลองทรง D รุ่นไหนไม่รู้เสียงแข็งโป๊ก แต่ยังรักยี่ห้อนี้อยู่ :D

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
ของผมเป็นรุ่น 125 ครับซื้อมา 3 ปีได้แระมั๋งชอบมาก อิอิ

Ohnono

• member
จะมีใครรีวิวเสียงมั้ยนะ ^^

ถ่อมใจ

• member
 อืมมม..ออกแบบได้สวย สําหรับผมนะครับ หัวใหญ่สามแฉกและโลโก้ภาษาอังกฤษดูดีทีเดียวครับ ไม่รกรุงรังเหมือนกิ๊บสันหลายรุ่น  ตัวกับหัวรับกันดี ไม่เหมือนคราฟเตอร์ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ขออภัยถ้าพาดพิงถึงกีตาร์ของน้าหลายๆท่านครับ
เราจะรับสิ่งดีจากพระหัตถ์ของพระเจ้า และจะไม่รับของไม่ดีบ้างหรือ /โยบ2:10

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
แบบของคราฟเตอร์ ผมว่าก็สวยดีนะครับ คนเราจะให้ชอบเหมือนกันคงเป็นไปไม่ได้...แต่สำหรับผม ผมชอบครับ....

torpc

• member
washburn งานสวยครับ สเปคคุ้มราคาทีเดียว  คงต้องหาโอกาสไปลองอีกแล้ว  สนใจทรง d ครับ ...  จากที่เคยลองรุ่นก่อนนี้ เสียงมันออกแข็งๆ ไม่รู้รุ่นใหม่จะเป็นยังไงบ้าง

nnnnum

• member
แล้วแต่คนชอบจิงๆ ส่วนตัวผม ถ้าเอามาวางให้เลือกสองตัว  ผมก็ยังคงเลือก ทากา
อาวุธประจำกาย : Takamine D26S-NS

AGP8x

• member
  • Beginner '
ของผมเป็นรุ่น 125 ครับซื้อมา 3 ปีได้แระมั๋งชอบมาก อิอิ

รุ่นนี้ที่เป็น all laminated ใช่ไหมครับ

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ

รุ่นนี้ที่เป็น all laminated ใช่ไหมครับ
Top : Solid Spruce ครับ ชื่อรุนเต็ม WD 125 S/CE
Back & side : Rooswood ครับ สวยมากครับ ซื้อมาแรกๆเสียงทึบหน่อยตอนนี้เสียงมันระเบิดออกมาแล้วครับเอาไปเบรินในวงเหล้าตลอดเริ่มเยินแล้วครับ