Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับผม >>>> TAYLOR 412 ทรง OM ปี 1993 All Solid สภาพเกือบ100% ครับ .....  (อ่าน 2462 ครั้ง)

Na_Jorn_Chiangmai

• member
    • แค่มีความสุข...กับสิ่งที่เราเล่น...ก็พอแล้วครับ
.....   :'( ขายแล้วครับผม >>>> TAYLOR 412 ปี 1993 All Solid  สภาพเกือบ100% ครับ .....

เป็นทรง OM หรือ Grandconcert ครับ สวยๆ

Spec ครับ
•   Solid Spruce Top
•   Solid Mahogany Back and Sides
•   One Piece Mahogany Neck
•   Rosewood Fretboard and Bridge
•   Includes Original Taylor Hardshell Case
•   Nut width 44.6 mm

(^_^) มาดูรายละเอียดกันเลยครับ

ด้านหน้าครับ

หัวสวยๆ ครับ

Silk Cross ละเอียดยิบ

มาดู fingerboard บ้างครับ เฟรตยังเต็ม เหมือนใหม่ครับ
Fingerboardไม่มีรอยบุ๋ม ให้สะดุดนิ้วครับ
ลายไม้ Rosewood สวยงามมากครับ

แอคชั่น ระยะสาย 0.25mmโดยประมาณครับ
แต่ saddle เอาลงได้อีกนะครับ

Bridgeแนบสนิท    ท้องไม่มีป่องครับ ไม่ยก แบนราบ โครงสร้างแข็งแรง และ ดีมาก

ที่ใส่สาย ร้อยสายจากด้านหลังครับ
บางท่านอาจสงสัยว่า จะดีมั๊ย มีผลกับเสียงอะไรรึเปล่า???
กีต้าร์ Lowden ที่ราคาค่อนข้างสูงเลยแสนทุกตัว ก็ใส่สายแบบนี้ครับ ^_^

(^_^) ด้านหลัง กันบ้างนะครับ คอ ไม้หลัง สวยๆครับ

Grover Tuner เห็นใหม่ๆแบบนี้ เดิมๆนะครับ 555

1993 คอเป็นไม้ชิ้นเดียว นะครับ ตั้งแต่ คอ ถึง หัว
ความกว้าง คอตัวนี้ 44.6mm จะอยู่ระหว่าง 43mm กับ 45mm ครับ
หลายๆท่านคิดว่า43mmแคบไปนิด ส่วน45mmกว้างไป ตัวนี้ตอบโจทย์ท่านได้ครับ

ไม้ ตรงช่วงมือล้วง ก็ชิ้นเดียวกับคอนะครับ

การต่อ คอ กับ บอดี้ แนบสนิทครับ ไม่มีแล็คเกอร์พองให้สะดุดตา

ด้านหลัง สวย ครับ

Original Hard Case ของปี1993 ยังทำใน USA นะครับ
การบุด้านในฟิตตัวกีต้าร์พอดี  งานดีมาก แน่นหนามากครับ สภาพดีครับผม

เสียงประมาณตัวนี้นะครับ สี สเปค เดียวกัน ใกล้เคียงครับ ต่างกันที่ fingerboard/bridge
https://www.youtube.com/watch?v=TZdvOugMjPo

สรุป โดยรวมสภาพดีมากๆครับ สำหรับปี 1993  ไม่น่าเชื่อว่ากีต้าร์อายุ22ปี
เจ้าของเดิมรักษาดีมากครับ อยู่ที่ผมก็ไม่ค่อยได้เล่นครับ
จับมาเล่นก็เป็นfingerstyleเบาๆ ไม่เคยเอามาตีคอร์ด

เนื่องจากเป็น Om ที่ไม่ใหญ่มาก เอาไว้นั่งเล่นยาวๆสบายครับ
ไม่ปวดไหล่ สำคัญที่คอ ทัชชิ่ง สัมผัส ดีมากจริงๆ
วางไม่ลงเลยทีเดียว 555

แต่นั่นแหละครับ ต้องเดินทางต่อครับ 555 สมทบทุนซื้อตัวใหม่

ตอนนี้แค่ taylor 312ปีใหม่ ไม่ใช่ 412 เห็นขายอยู่ สี่หมื่นกว่า

ผมขออนุญาตขายที่  xxxx บาท ครับ
ต่อรองได้ตามสมควร คุยกันนะครับ สบายๆ
ส่งได้ทั่วประเทศ ครับ

Tel : 0821904496
Tel / Line : 0864268428

จร เชียงใหม่ ครับ

• member
    • แค่มีความสุข...กับสิ่งที่เราเล่น...ก็พอแล้วครับ
Re: ..... ขาย TAYLOR 412 ปี 1993 All Solid สภาพเกือบ100% ครับ .....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 08:26:32 »
ขอพื้นที่ ลงรูปครับ

thanom99

• member
Re: ..... ขาย TAYLOR 412 ปี 1993 All Solid สภาพเกือบ100% ครับ .....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 09:00:46 »
 :)

• member
Re: ..... ขาย TAYLOR 412 ทรง OM ปี 1993 All Solid สภาพเกือบ100% ครับ .....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 10:29:12 »
up ครับ ^_^

• member
Re: ขายแล้วครับผม >>>> TAYLOR 412 ทรง OM ปี 1993 All Solid สภาพเกือบ100% ครับ .....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 17:17:28 »
ขายแล้วนะครับ ขอบคุณ Acousticthai มาณ.ที่นี้ด้วยครับผม