Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ห่างหายบ้านไม้ไปนาน รบกวนพี่ๆ แนะนำกีต้าร์งบ 12000 ด้วยครับ  (อ่าน 1359 ครั้ง)

Acousticlism

• member
  • ถ้าไม่ทิ้งฝัน ซักวันคงได้พบเจอ
ใช้เจ้า Veelah V1DCE อยู่พอดีแฟนทำตก ขอแตกอยู่ระหว่างการซ่อมครับ

แฟนใจดีอนุญาตให้ซื้อตัวใหม่ งบ 12,000 รบกวนพี่ๆ แนะนำด้วยครับ

สไตล์การเล่นคือ ตีคอร์ดเป็นหลัก ปิ๊คกิ้งบ้างเล็กน้อยครับ (มีไฟฟ้ายิ่งดีครับ)

รบกวนด้วยนะครับ :)

guitarhaha

• member
ลองดู Crafter สิครับ น่าเล่นหลายรุ่นเลย

surapong

• member
ลองดู Crafter สิครับ น่าเล่นหลายรุ่นเลย

เคยมี crafter   งานเรียบร้อยดีมากครับ    ในงบนี้มีตัวเลือกหลายตัวเลย
guitar lover

Hinsor

• member
takamine กับ walden ก็มีให้เลือกหลายรุ่นครับ ในงบนี้

oocl

• member
Deewhy Solo 3 อยู่ในงบนะ http://acousticthai.net/deewhy-guitar-solo3.html เพื่อนที่ทำงานเพิ่งไปซื้อมา เสียงดีทีเดียว
แล้วก้อ LAG T90D

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
ใช้เจ้า Veelah V1DCE อยู่พอดีแฟนทำตก ขอแตกอยู่ระหว่างการซ่อมครับ

แฟนใจดีอนุญาตให้ซื้อตัวใหม่ งบ 12,000 รบกวนพี่ๆ แนะนำด้วยครับ

สไตล์การเล่นคือ ตีคอร์ดเป็นหลัก ปิ๊คกิ้งบ้างเล็กน้อยครับ (มีไฟฟ้ายิ่งดีครับ)

รบกวนด้วยนะครับ :)

หากไม่เกี่ยงว่าต้องเป็นของมือ 1 ลอง Vintage Japan ดูด้วยก็ดีครับ แต่ถ้าเล็งมือ 1 Crafter กับ Takamine (China) มีหลายรุ่นให้เลือกในงบนี้ครับขายต่อออกก็คล่องครับ