Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่อ ล๊อคอิน ของน้าๆ อ่านว่าอย่างไร สะกดให้ที  (อ่าน 24529 ครั้ง)

TuiHY

• member
Re: ชื่อ ล๊อคอิน ของน้าๆ อ่านว่าอย่างไร สะกดให้ที
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 22:34:01 »
TuiHY

Tui ตุ้ย ชื่อผมครับ
HY ชื่อย่อวงดนตรีที่ผมอยู่ วงฮาย่า Hayah 
ตุ้ยฮาย่าครับ

Tingnal

• member
  • เศร้าก็เพียงเท่านั้น วันวานไม่หวนกลับมา ...^=^...
Re: ชื่อ ล๊อคอิน ของน้าๆ อ่านว่าอย่างไร สะกดให้ที
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 22:52:19 »
รับรอง มีคนอ่านชื่อผมถูก ไม่เกินสี่สิบเปอร์เซ็นต์ (ช่ายม้ายครับ ลุงจิม)

แปลว่า..."วัตถุโบราณ" ครับ ฮี่ฮี่

TOM ผมอ่านว่า อาจารย์นริศ ทู้กที

SOS Concert Crystal Design Center 9Apr2011-9

ผมอ่านเป็น หมู ไอ ทุกทีเลยละน้า Mui ...จริงงงงงงงงงงง (ซะเมื่อไหร่)  ;D
Acoustic Thai

PASTRY

• member
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 22:56:00 »
PASTRY อ่านว่า เพสทรีคะ คือแป้งพายชั้น แต่อยากใช้ว่าPuff Pastryมากกว่าแต่ดูจะยาวไป   puff the magic dragon~~~~ ;D
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

Tingnal

• member
  • เศร้าก็เพียงเท่านั้น วันวานไม่หวนกลับมา ...^=^...
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 22:59:15 »
TuiHY

Tui ตุ้ย ชื่อผมครับ
HY ชื่อย่อวงดนตรีที่ผมอยู่ วงฮาย่า Hayah 
ตุ้ยฮาย่าครับ

ของน้า TuiHY ผมอ่านเป็น "ตุ๋ย ฮิ" โดยนึกเอาเองว่าน้าคงอยู่ทางระยอง จันทบุรีครับ  ;D
Acoustic Thai

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 23:07:35 »
CookieMusic ผู้หญิงที่ผมรักที่สุดนอกจากแม่ เค้าชอบทำ Cookie ครับ และเราทั้งคู่ก็ชอบ Music ครับ

yukyik

• member
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 23:30:48 »
ของผม ตรง ๆ เลยครับ ยุก ยิ๊ก

MUI

• member
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 04:40:33 »
ผมอ่านเป็น หมู ไอ ทุกทีเลยละน้า Mui ...จริงงงงงงงงงงง (ซะเมื่อไหร่) 

.......................................................

ผมละอ่าน ตะแหน่ว ตะแหน่ว ตะแหน่ว ทุกทึเลยครับ น้าติง

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 06:27:38 »
ผมอ่านว่า คุณลีบาน นะครับ

น้ามุยเล่นแบบ่วาชิวมากอ่ะธรรมชาติเลย
มือกีต้าร์โฟล์ก

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 08:01:30 »
ผมอ่านว่า ไอ- บาร์ค -อาร์ม ครับ อิอิ

ผม อ่าน ว่า  ไอ-บ้า-กาม ครับ

55555

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 08:22:21 »
ผม ฟิล์มรักเอ้ คร๊าฟ อิอิ เขินเลย

ถ้าสมัยก่อนต้อง สลักไว้ตามต้นไม้เลย 555
อิอิ สงสัยผมคงต้องไปสลักไว้มั๊งแล้ว
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

Civil_121

• member
  • งานคือเงิน
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:33:35 »
  Civil_121  อ่านว่า ซีวิว  คือแปลว่า ประชาชนครับ   ผมย่อมาจากตอนผมเรียนวิศวกรรมโยธาครับ  Civil  Engineering
HS9XTB

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:33:45 »
 ;)BOSO ครับ :)
 อ่านว่า โบโซ่ ครับเป็นชื่อของหมาพันธุ์ลาบราดอร์ที่บ้าน ซนโครดๆ แสบที่สุดก็เขาหล่ะ...ไอ้ BOSO ;D ;D ;D
รักเธอ...ประเทศไทย

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:56:36 »
ชัดเจนครับ หนูนาพาเพลิน ผมชอบครับ ไม่มีเหตุผลอะไรเลย

gadoom

• member
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 11:00:01 »
ขอด้วยคนขอรับ อ่า่่นๆมาแล้วฮาน้ำตาไหล(ชื่อน้าบางคนยอมรับว่าผมก็อ่านผิด 55) เอ้อ เข้าใจตั้งกระทู้แม๊ะ ^^
ชื่อผมอยากให้อ่านว่า "กะดุม" แต่ที่ใช้ตัว g แทน k เพราะคิดว่ามันเท่ เหอๆ ^^

yamakita

• member
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 11:54:27 »
yamakita อ่านว่า ยามากิต้า มาจาก ยามากิ + กีต้าร์ ตะก่อนชอบ ยามากิ มากๆ ตอนนี้ชอบ ยามาฮ่ามากกว่า จะเปลี่ยนเป็น yamahita ก้อไม่ work ครับ

katika

• member
  • Feel good~
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 13:21:43 »
ผมอ่านว่า ทีม ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 21:34:00 »
โป้ง ครับน้า ^^
ผมเข้าใจผิดมานานเลยครับ   ผมอ่านเป็นน้า "พง" ครับ

Mr.Gibson

• member
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 21:38:13 »
ตรงตัวครับ มิสเตอร์กิ๊ปสัน (ไม่ใช่สั้นนะ 555)

Aum_GuitarNoob

• member
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 13:54:22 »
ของผมอันนี้อ่านว่า อั้ม_กีตาร์นู๊บ

Noob มาจากเกมส์วอคาฟดอทเอครับ ที่เอาไว้ด่าพวกอ่อน ๆ กาก ๆ ไม่ค่อยเก่งจะโดนด่าว่า Noob เป็นประจำ

ซึ่งก็เหมือนกับฝีมือกีตาร์ของผมที่ไม่เอาไหน กาก ๆ อ่อน ๆ เลยเป็น Aum_GuitarNoob ครับผม

ชื่อเก่าของผมคือ Mubintmin หรือที่ใคร ๆ เรียก น้าหมู ห่างหายไปนานจากบอร์ดนี้เนื่องจากอยู่ดี ๆ mail ก็โดนบล๊อกไร้สาเหตุ

แต่มันน่าจะมาจาก Spam เยอะจัดหละมั้งครับ เพราะหลาย ๆ คนบ่นว่าผมส่งลิ๊งอะไรให้ชาวบ้านทั่วไปหมด เปลี่ยนพาสแล้วก็ยังไม่หาย

ไอดี-พาส ทุกอย่างของทุกเว็บเก็บไว้ในนั้นหมด เลยต้องมาไล่กันใหม่ น้า ๆ คนไหนที่เคย add mail เก่าผมไป [email protected]

กรุณา add ใหม่เป็น [email protected] ขอบคุณคร้าบบบบบบ..คงจะได้มาช่วยน้าเบียร์พากระทู้ออกเลได้ในเร็ววันนี้ เอิ้ก ๆ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 15:02:25 »
ทัด กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย รุ่น161 คับ
สวัสดีครับน้องทัด
ผมเองก็ กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย เหมือนกันครับ รุ่น 116