Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากกีตาร์แล้ว น้า ๆ เล่นเครื่องดนตรีอะไรกันอีกครับ  (อ่าน 7026 ครั้ง)

cha-cha

• member
ก่อนเล่นกีตาร์เคยเล่นกลองมาก่อนครับ ใฝ่ฝันอยากจะเล่นนักร้องมาตั้งนานแล้ว ยังไม่เคยเล่นได้เลยครับ อิอิ คงต้องให้น้า slashdot ช่วยชี้แนะ

pach

• member
เป็นมือกลอง แล้วก็เบสนิดหน่อย

winnie

• บุคคลทั่วไป
ผมเล่นมันหมดนี่เลยครับ แต่เอาดีได้แค่กีตาร์กับ ukulele ^_^

น้าสนธยาครับ ขาดไปตัวนึงนะครับ Taylor อิอิ

ปล. ส่วนตัวเคยเล่นจระเข้ครับ เกือบโดนกัด ....

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
เล่นนักร้อง เป็นความฝันของผมเลยครับ 5555+

อะไรอย่างงี้
วงเทอร์โบ TURBO MUSIC - คันหู.MPG
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

TuiHY

• member
เล่นเบส , เป่าขลุ่ยฝรั่ง (Recorder) , เปียโนนิดหน่อย , Harmonica :)

nantfa

• member
เล่นนักร้อง เป็นความฝันของผมเลยครับ 5555+

อะไรอย่างงี้
วงเทอร์โบ TURBO MUSIC - คันหู.MPG

โหววว  นี่มันคือเพลง คันหู อันลือลั่น !!       ลั่นจนสะเทือน  ...  อิอิ
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

apinan14

• member
ผมชอบตี............ ทัมเมอร์ริน   ไม่รู้เรียกดูเปล่า  ที่มันกลมๆอ่ะ มันดีน่ะ แต่ยังไม่เก่ง  ใครเก่งสอนหน่อย

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
เคยเป่าทรัมเป็ดครับ ไม่ได้เป่ามานานมากล้วครับ นึกแล้วยังอยากเป่าอยู่เลย เคยอยู่วงโย ครับ อิอิ
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

yod69

• member
ผมเล่นมันหมดนี่เลยครับ แต่เอาดีได้แค่กีตาร์กับ ukulele ^_^

Bluegrass ชอบๆ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!

โอ้โห นี้มันบ้านว่าร้านขายเครื่องดนตรีครับ
คลังแสง ชัด ชัด
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Guitar_Joe

• member

เจ้าทากาขวามืออวบอ้วนเสียงคงจะกระหึ่มน่าดูนิ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
5555+ แต่ละคน เล่นมันซะทุกอย่าง ตีฉิ่งก็ด้วย คันหูก็ด้วย
เล่นนักร้องก็ด้วย... ชอบบ้านน้าสนธยามาก
ผมก็ว่า... ยังไม่หมดหรอก ของดี ๆ กล้องยังแพนไปไม่ถึงง่ะ...

dho

• member
ต้องดูดๆเป่าๆเม้าออแกน..เพลงโรงเรียนของหนูเลยแต่ใช้key d นะ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ที่ผมพอจะเล่นได้นอกจากกีต้าร์ก็อังกะลุงอ่ะครับ.............

Civil_121

• member
  • งานคือเงิน
ผมตีกลองครับเล่นมา 9 ปีกว่าแล้วครับปัจจุบันกยังเล่นอยู่ยามว่างเลิกงาน   กีต้าร์ก็เล่นตอนดึกๆก่อนนอนครับเป็นแค่ 2 อย่างเองครับ
HS9XTB

ohm_pea

• member
จันทาร ดีกว่า จันไร

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover

น้าสนธยาครับ ขาดไปตัวนึงนะครับ Taylor อิอิ

ปล. ส่วนตัวเคยเล่นจระเข้ครับ เกือบโดนกัด ....

555 แหมยังอุตส่าห์จำได้อีกแน่ะ พอดีรูปนี้ถ่ายไว้ก่อนซื้อน่ะครับ

ผมชอบแนวบลูกราสน่ะครับท่าน yod69 แต่ยังเล่นไม่ค่อยได้เท่าไรครับ

ท่าน Montri ท่าน wichian ครับ เค้าเรียกสนองตัณหาเมื่อวัยเยาว์น่ะครับ 555 แต่ก่อนอยากได้แต่ไม่มีปัญญา (จริง ๆ น่าเรียกว่าไม่มีเงินมากกว่า อิอิ) พอตอนนี้เลยจัดหนักหน่อย ^^

ท่าน Guitar_Joe ครับ เสียงดีเลยครับยิ่งออกแอมป์ใช้ได้เลยครับ แต่ผมใส่สายเบอร์ 11 เสียงเลยไม่เท่าไร ถ้าใส่เบอร์ 12 น่าจะเหมาะกับรูปร่างมากกว่าครับ พอดีเน้นเอามาปิ๊คกิ้งใช้สายใหญ่ ๆ เล่นนาน ๆ มันเจ็บนิ้วอ่ะครับ ^^

karn

• member
เคยตีกลองครับ ตอนบวช... ก่อนเพลตีกระหึ่มครับ...