Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: [[ขาย]] Veelah V1-dce [ปิดการขาย] ขอบคุณสำหรับพื้นที่ดีครับ  (อ่าน 2621 ครั้ง)

oasis1997

• member
Veelah ที่ใช้ Fishman รุ่นนี้มีเสียงรังถ่านแทบทุกตัวครับ
แค่หาอะไรไปยัดให้มันแน่นก็หายแล้ว (ถ้าเกิดจากสาเหตุนี้นะ)

ถ้าไม่ใช่รังถ่าน ก็อาจเป็นที่สายไฟภายใน
ถ้าไม่ใช่สายไฟก็ Bracing เผยอ อันนี้จะหนักหน่อย

แล้วที่น้าคนจะไปซื้อบอกว่า สายเปล่าสาย 3 หรือสาย 6 ช่อง 3 มันคือโน๊ต G ครับ ปัญหาพวกนี้มันเกิดที่ความถี่ไม่กี่ความถี่
แล้วน้าคนขายบอกว่า ปกติตั้ง Eb ก็เป็นไปได้ที่จะไม่เจอ เพราะไม่ค่อยมีใครกดไปเจอโน๊ต G ซึ่งถ้าตั้ง Eb มันจะอยู่ในตำแหน่ง Ab ครับ
อันนี้วิเคราะห์เอานะ

ส่วนเรื่องขอค่าน้ำมัน ต่อให้แค่มาดู หรือตั้งใจมาซื้อแล้วพบปัญหาไม่ถูกใจ หรืออะไรก็ล้วแต่
ถ้าเป็นกับผม ผมไม่ให้แน่นอนครับ จะด่าด้วยซ้ำ
ซื้อของมือสอง ต้องยอมรับความไม่แน่นอนอยู่แล้วครับ

ปล.จะด่าคนอื่น ไม่ต้องไปพาดพิงสถาบันครับ มันไร้สาระ จะด่าใครก็ด่าคนนั้นโดยตรงเลยครับ
ถูกใจLikeเลยครับ อิอิ :D