Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: [[ขาย]] Veelah V1-dce [ปิดการขาย] ขอบคุณสำหรับพื้นที่ดีครับ  (อ่าน 2622 ครั้ง)

losunriseol

• member
ปิดการขายครับผม มีน้ามารับดูแลเรียบร้อยครับ มาถึงที่เลย ขอบคุณสำหรับข้อมูลต่างๆ และพื้นที่ดีๆครับผม ^^

losunriseol

• member
Re: [[ขาย]] Veelah V1-dce รายละเอียดเชิญด้านในเลยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 14:05:17 »
ยังขายอยู่นะครับ :)

losunriseol

• member
Re: [[ขาย]] Veelah V1-dce รายละเอียดเชิญด้านในเลยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 01:11:15 »
ยังอยู่นะครับ ^^

losunriseol

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 12:51:45 »
สนใจติดต่อมาได้เลยนะครับ ราคาลดได้อีกนิดหน่อย ^^

kornguild1

• member
  • กระบี่อยู่ที่ใจ แค่กิ่งไผ่ก็มีคม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2015, 23:51:53 »
ไปลองมาแล้วครับ แต่เสียงสายเปล่ามีปัญหา เรื่องเสียงรบกวนจากภายในตัวguitar เสียเวลาเสียค่าน้ำมันรถ 
ม่วนแท้เหลา

punning

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 01:17:21 »
เอาเทป อุด ตรงที่ใส่ถ่าน อาจเปนเสียงกระพือ ของรังถ่าน

sleeper

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 06:22:23 »
เอาเทป อุด ตรงที่ใส่ถ่าน อาจเปนเสียงกระพือ ของรังถ่าน

ใช่ครับส่วนใหญ่จะเป็นรังถ่านแล่ะครับ ที่ดัง

losunriseol

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 02:22:45 »
ไปลองมาแล้วครับ แต่เสียงสายเปล่ามีปัญหา เรื่องเสียงรบกวนจากภายในตัวguitar เสียเวลาเสียค่าน้ำมันรถ 
รู้สึกว่าจะเป็นที่สาย 3 สายเดียวนะครับแล้วจะเกิดก็ต่อเมื่อดีดลงแรงๆดีดขึ้นไม่มีปัญหานะครับ ทำไมพูดเหมือนเป็นทุกสายนะ แล้วรู้สึกว่าที่มาลองนี่ถ้ายังไม่ได้จะซื้อ ไม่ควรปรับแต่งอะไรเองนะครับ ทำสายผมขาดไปสายหนึ่งไม่พอ ยังดึงสายที่ 2 ผมไปพาดไปที่หมุดสาย 3 นี่ ถ้ายังไม่แน่ใจว่าจะรับไปยังไม่ควรทำแบบนั้นนะครับ แล้วที่บอกทางร้านตอนเอาของผมไปซ่อม แล้วบอกว่าให้ช่างถอดเปียโซ่ออกเพราะคุณต้องการ action ต่ำ คือยังไงครับ ??? ไม่เอาแล้วทำไมไปบอกความต้องการของคุณแล้ว นำกลับมาคืนผมแบบนี้ครับ
ส่วนเรื่องสาย 3 ที่ buzz แบบนั้นผมก็เพิ่งรู้ตอนเอาให้ไปลอง ผมก็ขอโทษนะครับเพราะปกติผมไม่ได้ดีดแรงแบบนั้น ส่วนเรื่องจะให้ผมออกค่าน้ำที่เสียเวลามา มันไม่ค่อยยุติธรรมกับผมนะครับ คุณมาลองแล้วไม่ถูกใจ นั่นมันก็เป็นเรื่องปกติที่คุณต้องเสียเวลามาดูของที่คุณอยากได้

losunriseol

• member
ยังขายอยู่นะครับ

losunriseol

• member

kornguild1

• member
  • กระบี่อยู่ที่ใจ แค่กิ่งไผ่ก็มีคม
ผมไม่ได้เป็นคนซื้อแต่พารุ่นน้องไปซื้อครับ  ส่วนปัญหามันมีเกือบทุกสาย แต่สายสามสายสี่ มันเป็นตอนดีดสายเปล่า สายอื่นๆ เป็นตอนกดเฟรตเช่นสายหก ดีดสายเปล่าไม่เป็นแต่พอกดเฟรตสาม มันก็เป็น ผมว่าอาการนี้เป็นไปไม่ได้ที่เจ้าของจะไม่รู้ ผมขับรถไปตั้งเกือบร้อยกิโล คุณคิดว่าผมจะไปแค่ลอง แล้วกลับเหรอครับ น้องผมก็โทรบอกแล้วว่าจะไปเอาไม่ได้ไปลอง อาการสำคัญแบบนี้ มันเป็นเรื่องที่ต้องบอกคนซื้อน่ะครับ ไม่ใช่ให้คนซื้อมาเจอเองแบบนี้ แล้วแถ ว่าเอาไปsetupใหม่ก็หายพวกผมก็ให้โอกาศ แต่ช่างยังบอกไม่คุ้มที่จะซ้อม ค่าสายผมก็ช่วยแล้ว แต่ค่าเสียเวลา ค่าเดินทางของผมสองคน คุณบอกไม่ยุติธรรม ที่จะให้คุณช่วย คุณได้เรียนในสถาบันที่ดีน่ะไม่น่าทำแบบนี้เลย จบออกมาจะเป็นยังไง จะออกมาสร้างปัญหาที่ใหญ่กว่านี้รึเปล่า ขายของมันควรโปร่งใสกว่านี้ ไม่ควรหมกเม็ด ปล.เค้ายังขายอยู่น่ะครับ แถมลดราคาให้อีก ใครสนใจเชิญครับ
ม่วนแท้เหลา

bug

• member
บางครั้งอาการที่ว่า อาจเกิดจากการใส่สายหรือคอตรงเกินไปนะครับ การใส่สายแบบม้วนสายที่ลูกบิดให้หลายรอบก่อน
แล้วค่อนจับลูกบิดหมุน ก็จะทำให้สายเป็นสปริงครับสายจะเกิดอาการที่ว่านี่ละครับ จะเพี้ยนด้วยตั้งเสียงไม่ค่อยตรงครับ
เผื่อเป็นประโยชน์บ้างครับ.

losunriseol

• member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เป็นประโยชน์มากครับ เดี๋ยวลองให้ช่างไปตรวจสอบตรงส่วนนี้ครับ :)

บางครั้งอาการที่ว่า อาจเกิดจากการใส่สายหรือคอตรงเกินไปนะครับ การใส่สายแบบม้วนสายที่ลูกบิดให้หลายรอบก่อน
แล้วค่อนจับลูกบิดหมุน ก็จะทำให้สายเป็นสปริงครับสายจะเกิดอาการที่ว่านี่ละครับ จะเพี้ยนด้วยตั้งเสียงไม่ค่อยตรงครับ
เผื่อเป็นประโยชน์บ้างครับ.

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ :)

ใช่ครับส่วนใหญ่จะเป็นรังถ่านแล่ะครับ ที่ดัง

losunriseol

• member
ก็อย่างที่บอกไปตอนนั้นอะครับในส่วนนี้ผมก็ไม่ได้ทราบมาก่อน เพราะปกติผมจะดรอปครึ่งเสียงแล้วคาดคาโป้ไว้ตลอด เสียงก็ปกติดีทุกอย่าง แล้วตอนจะนำไปขายผมก็ตั้งสายปกติแล้วลองดีดดูก่อนจะไปขายผมก็ไม่ได้พบปัญหานี้ ถ้าผมพบปัญหานี้ผมจะบอกล่วงหน้าแน่นอน เพราะยังไงคุณก็ต้องมาลองอยู่แล้ว ไม่ได้มีเจตนามาหมกเม็ดแต่อย่างใด แล้วอีกอย่างผมก็พูดไปแล้วว่า ถ้าไม่สบายใจจะรับไปเพราะปัญหานี้ก็ไม่เป็นไร แต่คุณบอกคุณมาก็อยากได้ผมจึงให้คุณลองไปถามช่าง แล้วอีกอย่างคุณบอกช่างว่าคุณจะเอา คุณให้ช่างตั้งทั้ชชิ่งต่ำๆ ถอดเปียโซ่ออกแล้วนำมาคืนผม ตรงนี้ผมก็ไม่เข้าใจ แล้วส่วนค่าน้ำมัน ผมก็ช่วยไปกับราคาที่ลดค่าสายกีต้าร์ ที่คุณทำขาด+ดึงออกไป 2 สายแล้วนะครับ
ผมก็ต้องขอโทษอีกครั้งที่ไม่เช็คกีต้าร์ให้ดีก่อนนำไปขาย ส่วนนี้ผมผิดเองครับ

ผมไม่ได้เป็นคนซื้อแต่พารุ่นน้องไปซื้อครับ  ส่วนปัญหามันมีเกือบทุกสาย แต่สายสามสายสี่ มันเป็นตอนดีดสายเปล่า สายอื่นๆ เป็นตอนกดเฟรตเช่นสายหก ดีดสายเปล่าไม่เป็นแต่พอกดเฟรตสาม มันก็เป็น ผมว่าอาการนี้เป็นไปไม่ได้ที่เจ้าของจะไม่รู้ ผมขับรถไปตั้งเกือบร้อยกิโล คุณคิดว่าผมจะไปแค่ลอง แล้วกลับเหรอครับ น้องผมก็โทรบอกแล้วว่าจะไปเอาไม่ได้ไปลอง อาการสำคัญแบบนี้ มันเป็นเรื่องที่ต้องบอกคนซื้อน่ะครับ ไม่ใช่ให้คนซื้อมาเจอเองแบบนี้ แล้วแถ ว่าเอาไปsetupใหม่ก็หายพวกผมก็ให้โอกาศ แต่ช่างยังบอกไม่คุ้มที่จะซ้อม ค่าสายผมก็ช่วยแล้ว แต่ค่าเสียเวลา ค่าเดินทางของผมสองคน คุณบอกไม่ยุติธรรม ที่จะให้คุณช่วย คุณได้เรียนในสถาบันที่ดีน่ะไม่น่าทำแบบนี้เลย จบออกมาจะเป็นยังไง จะออกมาสร้างปัญหาที่ใหญ่กว่านี้รึเปล่า ขายของมันควรโปร่งใสกว่านี้ ไม่ควรหมกเม็ด ปล.เค้ายังขายอยู่น่ะครับ แถมลดราคาให้อีก ใครสนใจเชิญครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
ราคาน่าสนใจ  :)
facebook:or ponata

oasis1997

• member
เสียค่าน้ำมันไปร้อยกว่าโล คิดเป็นเงินจริงๆคงไม่กี่บาทหรอกครับแค่หลักร้อย

คุณอยากได้ของถูกก็ต้องเสียเวลาขับรถไปดู ซื้อของมือ2ต้องทำใจเผื่อครับ

ไม่อยากเสียเวลาเสียค่าน้ำมันก็ซื้อ Veelah มือ1 มีขายเยอะแยะครับ

ไม่ได้ไม่เสียไม่รู้จักกับเจ้าของกระทู้นะครับ ;D

ปล.เจ้าของกระทู้ก็ไม่ได้ขายแพงนะครับ

3500อยากได้ไปซื้อ Mantic , SAGA มือหนึ่ง all laminate ก็ได้ครับ :)

caneours

• member
สายมัน buzz ลองถอดถ่านใส่ใหม่ดูครับ v1 เป็นเยอะ ผมก็เป็น ถอดถ่านออกใส่ใหม่ก็ไม่ buzz แล้ว

mai_911

• member
Veelah ที่ใช้ Fishman รุ่นนี้มีเสียงรังถ่านแทบทุกตัวครับ
แค่หาอะไรไปยัดให้มันแน่นก็หายแล้ว (ถ้าเกิดจากสาเหตุนี้นะ)

ถ้าไม่ใช่รังถ่าน ก็อาจเป็นที่สายไฟภายใน
ถ้าไม่ใช่สายไฟก็ Bracing เผยอ อันนี้จะหนักหน่อย

แล้วที่น้าคนจะไปซื้อบอกว่า สายเปล่าสาย 3 หรือสาย 6 ช่อง 3 มันคือโน๊ต G ครับ ปัญหาพวกนี้มันเกิดที่ความถี่ไม่กี่ความถี่
แล้วน้าคนขายบอกว่า ปกติตั้ง Eb ก็เป็นไปได้ที่จะไม่เจอ เพราะไม่ค่อยมีใครกดไปเจอโน๊ต G ซึ่งถ้าตั้ง Eb มันจะอยู่ในตำแหน่ง Ab ครับ
อันนี้วิเคราะห์เอานะ

ส่วนเรื่องขอค่าน้ำมัน ต่อให้แค่มาดู หรือตั้งใจมาซื้อแล้วพบปัญหาไม่ถูกใจ หรืออะไรก็ล้วแต่
ถ้าเป็นกับผม ผมไม่ให้แน่นอนครับ จะด่าด้วยซ้ำ
ซื้อของมือสอง ต้องยอมรับความไม่แน่นอนอยู่แล้วครับ

ปล.จะด่าคนอื่น ไม่ต้องไปพาดพิงสถาบันครับ มันไร้สาระ จะด่าใครก็ด่าคนนั้นโดยตรงเลยครับ

punning

• member
ถอดเปียโซ่ออก เพื่อต้องการแอคชั่นต่ำ ติ๊งต๊องแล้วแบบนี้

losunriseol

• member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกๆน้า ที่มาให้ข้อมูลมากนะครับ เป็นประโยชน์สำหรับการขายครั้งต่อๆไปมากๆ
ถ้ามีใครสนใจยังติดต่อมาได้นะครับ อยากให้มาลองด้วยตัวเอง
ถ้าถูกใจราคาถูกใจเสียงที่ได้รับ มายกไปเลยครับผม ^^
รักบอร์ดนี้มากครับ แม้แต่บอร์ดขายของก็ยังมาคอยติดตามให้ข้อมูลต่างๆ
ขอบคุณอีกครั้งครับ _/l\_  ;D