Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ capo ดีๆซักอันครับ...  (อ่าน 13344 ครั้ง)

nhoy

• member
Re: ขอคำแนะนำ capo ดีๆซักอันครับ...
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 17:31:59 »
555+ พิมนิยมครับ

เอาแบบนี้มีผลกับคอไหมเนี่ย ( เนื่องจากหนังสติกละลาย )

Faber Castell รุ่นนี้น่าใช้มากครับ... ;D

ตัวนี้ผมเคยใช้อยู่ครับ  :D

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
Re: ขอคำแนะนำ capo ดีๆซักอันครับ...
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 19:33:30 »
ได้ความรู้เพียบเลย
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

pannpower

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 20:36:17 »
 Shubb ชับๆ ชุบๆ ฉุบๆๆ ผมฝากลุงจงให้เอามาให้อ่ะครับ(เอามาให้ซื้อ อิอิ) ตอนแบกกีตาร์ไปให้ลุงจงชำแหละ

นั่งไปนั่งมาเหลือบไปเห็น คาโป้ลุงแก โอ้ว มันคาบได้อย่างไร เลยแบบว่าลุงก๊าบผมอยากได้ อิอิ ตอนมารับกีตาร์เลยจัดไปหนึ่งอัน

^_^ พร้อมด้วยน้ำยาเช็ดสาย ตราดาวห้าแฉก (หอมมั่กๆ เช็ดทุกวัน วันไหนไม่เช็ด หงุดหงิด 555 ติดซะแว้วเรา)

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 22:44:42 »
ผมเคยดูรีวิว Glinder Capo ซักอันจำไม่ได้แล้วครับ เค้าบอกว่ามีโอกาสทำให้คอเป็นรอยได้สูงมาก เพราะตรงขอบมันเป็นเล็กมีโอกาสขูดได้ครับ ^_^