Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คราฟเตอร์ทำมัยไม่ค่อยมีทรงD ครับ  (อ่าน 2017 ครั้ง)

109noneid

• member
คราฟเตอร์ทำมัยไม่ค่อยมีทรงD ครับ
« เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 17:50:42 »
แล้วทรง GA ตีคอร์ดเมื่อเทียบกับทรง D เป็นยังงัยบ้างครับ

I Love Guitars

• member
Re: คราฟเตอร์ทำมัยไม่ค่อยมีทรงD ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 18:18:49 »
มีครับทรง D ลองหาข้อมูลจาก เว็บ MC ครับ

GA ตีคอร์ดได้ครับ ....แต่! เสียงจะไม่กระหึ่มเหมือนทรง D

รอน้าท่านอื่นมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมต่อครับ  ;D

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
Re: คราฟเตอร์ทำมัยไม่ค่อยมีทรงD ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 21:51:23 »
<a href="http://youtu.be/Qr1ZDg1mCQk" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/Qr1ZDg1mCQk</a>

tata3

• member
    • ออแกน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 08:54:17 »
เข้ามาฟังด้วยจ้า  :)

มาริโอ้กินเห็ด

• member
    • maneedee.com รวมข่าวโปรโมชั่น สินค้าลดราคา Sale ลดกระหน่ำ ใหม่ทุกวัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 08:33:26 »
! No longer available

ตัวเดียวกับท่าน เส้นทางลูกผู้ชาย ครับ ผมว่าน่าสนใจมากๆ
แอบหลอนอยู่เหมือนกันครับ

สงบสุข...

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 12:48:58 »
แล้วทรง GA ตีคอร์ดเมื่อเทียบกับทรง D เป็นยังงัยบ้างครับ
เรียนน้า 109noneid
Crafter ก็ทำครับสำหรับทรง Dreadnought  เมื่อก่อนมักไม่ค่อยได้สั่งเข้ามา แต่ ณ ปัจจุบันมีสั่งเข้ามาแล้ว ลองไปดูที่ร้านตัวแทนจำหน่ายซิครับ

สำหรับการใช้ตีคอร์ดนั้น กีต้าร์ทรงอะไรก็ใช้ได้ครับ อยู่ที่ความชอบและเหมาะสมในแต่ละท่านด้วย
บางท่านไม่ชอบเสียง OM ตีคอร์ด แต่ผมเองและบางท่านกลับชอบ ไม่บวม และชัดดี ได้บุคลิกของ OM ด้วย
เช่นเดียวกับ GA ก็ใช้ตีคอร์ดได้ แต่จะใช้ได้ดีเพียงใดก็ขึ้นอยู่กับความเหมาะสมสำหรับแต่ละท่านครับ
และถ้าจะกล่าวกันในลักษณะสรุปโดย "ส่วนใหญ่ทั่วไป" แล้วนั้น กีต้าร์ทรง Dreadnought มักจะให้เสียงที่แน่นเต็มกว่าเมื่อใช้ในการสตรัมคอร์ดครับ

109noneid

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 17:28:06 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับน้า :D ;D