Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆครับ ว่าด้วย Pick Up Fishman ของ Veelah v1-dce ครับ !!! มีปัญหา ครับ  (อ่าน 2099 ครั้ง)

freedomtoeyzz

• member
รบกวนน้าๆ หน่อยนะครับ พอดี เจ้า  pick up veelah v1-dce ของผม ตั้ง จูนเนอร์ ได้ มีไฟติด นะครับ แต่ พอเวลา เสียบเข้ากับ แอมป์ เสียงไม่ดังครับ
แต่พอปิด Pickup เสียงดันดังขึ้นมา เฉยๆ ผม งง มากเลยครับแต่ก่อนไม่เป็น มี น้าๆท่านไหน พอแนะนำ การแก้ปัญหาได้มั่งครับ รบกวนทีนะครับ น้าๆ

music_support_shop

• member
  • สินค้าเปลี่ยนคืนได้ใน 30 วัน
    • html://www.musicsupport.shop
เวลาใช้เล่นและต้องการให้เสียงออกแอมป์ไฟต้องไม่ติดครับ
ไฟติดเสียงไม่ออกครับ

• member
เวลาใช้เล่นและต้องการให้เสียงออกแอมป์ไฟต้องไม่ติดครับ
ไฟติดเสียงไม่ออกครับ

คือ pick up ของผม มันปกติ ใช่ไหมครับ น้า music_support_shop  เวลาเสียบกับตู้แอมป์ ไม่ต้องกดปุ่มเปิด pick up หรอครับ

nhoy

• member
เรียนน้า freedomtoeyzz
เมื่อจะใช้ภาคไฟฟ้าก็เปิด-ปิดตามปกติครับ
แต่เมื่อจะใช้จูนเนอร์จึงค่อยกดที่ Tuner ตั้งสายเสร็จแล้วก็กดปิดจูนเนอร์ ไฟก็จะดับครับ

• member
เมื่อจะใช้ภาคไฟฟ้าก็เปิด-ปิดตามปกติครับ
แต่เมื่อจะใช้จูนเนอร์จึงค่อยกดที่ Tuner ตั้งสายเสร็จแล้วก็กดปิดจูนเนอร์ ไฟก็จะดับครับ

อ่อผมเข้าใจแล้วครับ น้า nhoy แสดงว่า ภาคไฟฟ้าของผม ปกติใช่ไหมครับ เสียบเข้าแอมป์ก็มีเสียงเลยไม่ต้อง กดที่ปุ่ม จูนเนอร์ ใช่แบบที่ผมเข้าใจไหมคครับน้า nhoy

นอกเรื่องนะครับ น้า nhoy บ้านอยุ่ เจริญนคร ใช่ไหมครับผมอ่านเจอบ่อยๆ ใก้ล้ๆผมเลยครับผม อยุ่คลองสาน ครับ น้า

nhoy

• member
ใช่ครับ..
ถ้าจะปรับตั้งสายจึงค่อยกดปุ่ม Tuner เมื่อปรับสายเสร็จก็กดปุ่ม Tuner ปิด ไฟก็จะดับครับ (ถ้าไม่ต้องตั้งสายก็ไม่ต้องไปยุ่งกับ Tuner ทั้งสิ้นครับ)
ยินดีด้วยนะครับสำหรับ V1-DCE เสียงดีครับ เป็นตัวหนึ่งที่ผมใช้อยู่เช่นกันครับ

บ้านผมอยู่เจริญนคร 59 ครับ ดีใจที่ทราบว่าน้า freedomtoeyzz อยู่แถวคลองสาน ใกล้กันเลยนะครับ

OATFUNNY

• member
  • Love Acoustics
ดีแล้วครับ มันไม่ได้พังครับ ;D ;D

ปุ่มนั่นมันเอาไว้เปิด tuner เฉยๆครับไม่เกี่ยวกับการเปิดตัวปิคอัพ

ตัวปิคอัพจะเปิดก็ต่อเมื่อเสียบสายแจ็คเข้าไปครับ ถ้าไม่เสียบสายแจ็ควงจรส่วนของปิคอัพก็จะไม่ได้ทำงานครับ

;D ;D ;D

• member
ใช่ครับ..
ถ้าจะปรับตั้งสายจึงค่อยกดปุ่ม Tuner เมื่อปรับสายเสร็จก็กดปุ่ม Tuner ปิด ไฟก็จะดับครับ (ถ้าไม่ต้องตั้งสายก็ไม่ต้องไปยุ่งกับ Tuner ทั้งสิ้นครับ)
ยินดีด้วยนะครับสำหรับ V1-DCE เสียงดีครับ เป็นตัวหนึ่งที่ผมใช้อยู่เช่นกันครับ

บ้านผมอยู่เจริญนคร 59 ครับ ดีใจที่ทราบว่าน้า freedomtoeyzz อยู่แถวคลองสาน ใกล้กันเลยนะครับ

ครับ น้า nhoy ได้ความรู้เพียบเลยครับ พึ่งหัดเล่นครับ พึ่งจะไป set up กับ ช่างมด มาได้ ซักพักเองครับ น้า

• member
ดีแล้วครับ มันไม่ได้พังครับ ;D ;D

ปุ่มนั่นมันเอาไว้เปิด tuner เฉยๆครับไม่เกี่ยวกับการเปิดตัวปิคอัพ

ตัวปิคอัพจะเปิดก็ต่อเมื่อเสียบสายแจ็คเข้าไปครับ ถ้าไม่เสียบสายแจ็ควงจรส่วนของปิคอัพก็จะไม่ได้ทำงานครับ

;D ;D ;D

ขอบคุณครับน้า OATFUNNY โล่งใจผมนึกว่า ภาคไฟฟ้าผมจะไปซะแล้วว :-\