Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หากีต้าตัวแรกให้ลูกชายหัดเล่น ของใหม่หรือมือสองช่วยแนะนำด้วยครับ......ขอบคุณครับ  (อ่าน 4895 ครั้ง)

adome

• member
ตอนนี้ผมว่า Veelah GS Mini ที่กำลังจะเปิดตัวก็น่าสนใจนะครับ แต่ยังต้องรอรายละเอีียดว่าจะน่าสนใจมากน้อยแค่ไหนครับ
ถ้าน้า ake44 สนใจและไม่รีบก็รอดูก่อนได้นะครับ เผื่อเป็นตัวเลือกครับ

พอจะมีลิ้งข้อมูลไหมครับ  หาไม่เจอเลย

ผมก็ไม่รู้ว่าจะเปิดตัวเมื่อไหร่ คงต้องรอครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=28.msg655372#msg655372

winza142

• member
ผมมีน้องอยู่ ป.3 ครับ กีตาร์ทั่วไป นี่ตัวใหญ่เกินไปจริงๆ แนะนำให้ซื้อตัวเล็กๆก่อนนะครับ พอน้องโตขึ้น ประมานชั้นมัธยมก็ค่อยไปเล่น yamaha f310  ตัวเล็กนี่ราคาไม่น่าเกิน 1500 ส่วน yamaha อีก 3000 กว่า ก็ยังอยู่ในงบครับ ส่วนเรื่องกีตาร์ ถ้ามีเวลาอยากให้ไปลองเองที่ร้านเลยครับ คนหัดเล่นใหม่ๆ ลองดูเรื่อง action กีตาร์เป็นหลัก พยายามอย่าให้สูงมาก อันสูงๆเล่นแล้วจะเมื่อยมือไวมาก เพราะต้องใช้แรงกดเยอะ แถมเวลาเล่นคอร์ดทาบแล้วบอดบ่อยอีก อาจจะท้อกันได้ ยังไงก็สู้ๆครับ หัดเล่นตั้งแต่ประถม โตขึ้นมาเทพแน่นอน สาวติดตรึม 555+ ^^

ake44

• member
ผมมีน้องอยู่ ป.3 ครับ กีตาร์ทั่วไป นี่ตัวใหญ่เกินไปจริงๆ แนะนำให้ซื้อตัวเล็กๆก่อนนะครับ พอน้องโตขึ้น ประมานชั้นมัธยมก็ค่อยไปเล่น yamaha f310  ตัวเล็กนี่ราคาไม่น่าเกิน 1500 ส่วน yamaha อีก 3000 กว่า ก็ยังอยู่ในงบครับ ส่วนเรื่องกีตาร์ ถ้ามีเวลาอยากให้ไปลองเองที่ร้านเลยครับ คนหัดเล่นใหม่ๆ ลองดูเรื่อง action กีตาร์เป็นหลัก พยายามอย่าให้สูงมาก อันสูงๆเล่นแล้วจะเมื่อยมือไวมาก เพราะต้องใช้แรงกดเยอะ แถมเวลาเล่นคอร์ดทาบแล้วบอดบ่อยอีก อาจจะท้อกันได้ ยังไงก็สู้ๆครับ หัดเล่นตั้งแต่ประถม โตขึ้นมาเทพแน่นอน สาวติดตรึม 555+ ^^

ผมก็บอกลูกเล่นให้เก่งๆ   สาวๆชอบ5555

ake44

• member
Veelah To-GO   ดูมาหลายร้านแล้วไม่มีของเลยครับ

sleeper

• member
ใน เวบเพื่อนบ้าน มีลงขายตัวนึง  ลองไปหาดูครับ

nhoy

• member
Veelah To-GO   ดูมาหลายร้านแล้วไม่มีของเลยครับ
ลองดูที่ร้าน Forte เซ็ลทรัลพระรามเก้าหรือยังครับ

ake44

• member
ได้แล้วครับ  ขอบคุณมากครับ

loh

• member
Veelah To-GO หรือ Deewhy babay ผมชอบมาก แนะนำไปที่ Forte Music Central พระราม 9