Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ หัดเล่น Acoustic กับคำถาม ยอดฮิตครับ ช่วยแนะนำกีตาร์หน่อยครับ  (อ่าน 1098 ครั้ง)

Nut TSG

• member
งบประมาณที่เล็งไว้ ประมาณ 20k + - นิดหน่อยไม่มากกครับ
ที่เล็งๆไว้เป็น YAMAHA AC3R ครับผม ( พอดีชอบทรงประมาณนี้ด้วย )
แนวการเล่น น่าจะเป็นกลางๆครับ

ยังไงรบกวน พี่ๆ น้องๆ และเพื่อนๆ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยย ปกติเล่นแต่ กีตาร์ไฟฟ้า ครับบ
ขอบคุณครับบ  ;D ;D
The Same Goal

mai_911

• member
กีต้าร์ตัวแรกเอาที่เราชอบเลยครับ แล้วค่อยๆเรียนรู้ไปกับมัน
ที่เลือกมาเหมาะแล้วครับ แต่ก่อนซื้อไปลองจับๆดูก่อนว่าคอเล่นถนัดหรือเปล่า

guitarhaha

• member
แวะดู crafter glxe-1500 ด้วยนะครับ

nhoy

• member
งบประมาณที่เล็งไว้ ประมาณ 20k + - นิดหน่อยไม่มากกครับ
ที่เล็งๆไว้เป็น YAMAHA AC3R ครับผม ( พอดีชอบทรงประมาณนี้ด้วย )
แนวการเล่น น่าจะเป็นกลางๆครับ

ยังไงรบกวน พี่ๆ น้องๆ และเพื่อนๆ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยย ปกติเล่นแต่ กีตาร์ไฟฟ้า ครับบ
ขอบคุณครับบ  ;D ;D
เรียนน้า Nut TSG
น้าๆ ได้กรุณาเข้ามาให้คำแนะนำที่ดีแล้วนะครับ
สำหรับผมเองขออนุญาตเรียนว่า ถ้าเล็ง AC3R ไว้ และชอบ ก็เอาเลยครับ น่าเล่นครับ ไม่งั้นเดี๋ยวจะคาใจอยู่
หาโอกาสไปลองตัวจริงดูเลยครับ
และหาโอกาสลองทั้ง Crafter GLXE-1500 (ตามที่น้า guitarhaha ได้กรุณาแนะนำไว้) หรืออาจดู Takamine GN93CE ด้วยก็ดีครับ