Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมได้pickupของR9มาคู่นึง ควรใส่กับบอดี้อะไรดีครับ?  (อ่าน 604 ครั้ง)

guitar_import

• member
เจ้าของเดิมทำคอหักเลยแยกชิ้นขาย ไปไม่ทันpotโดนสอยไปก่อน ผมควรใส่กับบอดี้standardหรือcustomดีครับ? และผมควรใช้potของGibson  (CTS) หรือว่าSeymour Duncanดีครับ? และCapของR9 ค่าการเก็บประจุอยู่ที่เท่าไหร่ครับ?

กฤษณ์

• member
Re: ผมได้pickupของR9มาคู่นึง ควรใส่กับบอดี้อะไรดีครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 12:05:06 »
ถ้าต้องการเสียง vintage แท้ก็ใช้ Body รุ่นไหนก็ใด้ที่เป็นตัวตัน (ไม่มี weight relief holes) Pot ใช้ CTS 500K Cap ใช้ Gibson Historic Bumblebee .022 mfd ครับ

guitar_import

• member
Re: ผมได้pickupของR9มาคู่นึง ควรใส่กับบอดี้อะไรดีครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 12:23:44 »
ขอบคุณครับลุงกฤษณ์ งั้นคงต้องจัดTraditional proมาแล้ว ราคาไม่แรงมากเท่าไหร่ เห็นว่าของใหม่ปี2014ขึ้นมาจะเป็นบอดี้ตัน