Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือสอนกีตาร์​ Classical Guitar for Young People  (อ่าน 5293 ครั้ง)

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
หนังสือสอนกีตาร์​ Classical Guitar for Young People
« เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 00:11:21 »
ผมได้มีโอกาส รับบท เป็นบรรณาธิการ ฉบับภาษาไทย ของหนังสือการสอนกีตาร์ที่ดีที่สุดในโลกเล่มนึง คือ Classical Guitar for Young People เขียนโดย Dr. Matt Hinsley หนังสือเล่มนี้ ได้รับคำนิยมโดยนักกีตาร์ชื่อดังหลายคน เช่น William Kanengiser และ Adam Holzman
ผู้เรียบเรียงได้รู้จักกับ Dr. Hinsley เมื่อสมัยยังศึกษาอยู่ที่ประเทศอเมริกา และเนื้อความได้ถอดความอย่างดี อีกทั้งยังได้ใช้หนังสือเล่มนี้ในการสอนมาเป็นระยะเวลานาน
ตอนนี้หนังสือได้ถูกส่งไป ตามโรงเรียนต่างๆมากมาย ให้ทดลองใช้ หนังสือมาพร้อมซีดี ถ้าท่านใดสนใจ สามารถรับตัวอย่างได้ฟรี (มีเหลือหนังสือฉบับแจกอีกไม่กี่เล่มเท่านั้น)
สนใจติดต่อ
[email protected]
tel 099-101-9090
line : iayyai

ตัวอย่างของนักเรียน 10 ขวบ จากเล่นไม่เป็นเลย หลังจากใช้หนังสือนี้เป็นเวลาสามเดือน

! No longer available

classical guitarist

composer

• member
Re: หนังสือสอนกีตาร์​ Classical Guitar for Young People
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 01:56:48 »
สนใจอยากจะขอรับไว้ซัก 1 ชุดครับ ผมอยู่ ตจว. แต่วันที่ 19 นี้จะลงไป กทม. เผื่อสะดวกอาจจะแวะไปรับด้วยตัวเองน่ะครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนก็อยากให้เก็บไว้ให้ซัก 1 ชุดน่ะครับ ขอบคุณครับ

yutthasak

• member
Re: หนังสือสอนกีตาร์​ Classical Guitar for Young People
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2015, 00:51:55 »
ตอนนี้เนื่องจากหนังสือได้หมดแล้ว ผมจะทำการแจกตัวอย่างฟรี เป็น pdf จำนวนเกือบ 20 หน้า ท่านใดสนใจโปรด เมลมาที่ [email protected] ขอบคุณครับ

composer

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 23:39:58 »
ผมที่ไปพบที่คอนโดที่รัชโยธินนะครับ เพิ่งได้กลับมาอุดรฯ วันนี้ครับ อยู่กรุงเทพฯ ไม่ได้เข้าเวปเลย จะโพสขอบคุณก็จำรหัสไม่ได้ต้องรอมาเล่นเครื่องที่บ้าน ก็ต้องถือโอกาสนี้ขอขอบคุณคุณยุทธศักดิ์ย้อนหลังสำหรับต้นฉบับตำราที่ผมได้รับตลอดจนคำแนะนำการใช้ตำราในเวลาที่ได้พบกัน แถมด้วยตัวอย่างการบรรเลงเพลงแบบสดๆ ให้ฟัง ขอขอบคุณมากๆ ครับ ถ้ามีโอกาสคงได้พบปะและขอคำแนะนำอีกนะครับ ส่วนกีตาร์นี่เล่นเอาน้ำลายหก เดี๋ยวรอหยอดกระปุกให้ครบก่อนเพราะตอนนี้ว่างงานก็ลำบากนิดนึงครับ แต่แค่ได้ลูบๆ คลำๆ ก็เกิดกิเลสมากมายแล้วครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ^^

yutthasak

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 10:21:07 »
ผมที่ไปพบที่คอนโดที่รัชโยธินนะครับ เพิ่งได้กลับมาอุดรฯ วันนี้ครับ อยู่กรุงเทพฯ ไม่ได้เข้าเวปเลย จะโพสขอบคุณก็จำรหัสไม่ได้ต้องรอมาเล่นเครื่องที่บ้าน ก็ต้องถือโอกาสนี้ขอขอบคุณคุณยุทธศักดิ์ย้อนหลังสำหรับต้นฉบับตำราที่ผมได้รับตลอดจนคำแนะนำการใช้ตำราในเวลาที่ได้พบกัน แถมด้วยตัวอย่างการบรรเลงเพลงแบบสดๆ ให้ฟัง ขอขอบคุณมากๆ ครับ ถ้ามีโอกาสคงได้พบปะและขอคำแนะนำอีกนะครับ ส่วนกีตาร์นี่เล่นเอาน้ำลายหก เดี๋ยวรอหยอดกระปุกให้ครบก่อนเพราะตอนนี้ว่างงานก็ลำบากนิดนึงครับ แต่แค่ได้ลูบๆ คลำๆ ก็เกิดกิเลสมากมายแล้วครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ^^

ด้วยความยินดีครับ

Bankamo

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2016, 00:25:21 »
หนังสือนี้มีขายที่ไหนครับ

yutthasak

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2016, 08:43:54 »
หนังสือนี้มีขายที่ไหนครับ

เมลมาที่ [email protected] หรือ เบอร์โทรตาม www.yaiguitar.com ครับ