Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: #___ขายกีต้าร์ !!!>>Epiphone ej-200 /vs เป็นค่าเทอมครับ  (อ่าน 2352 ครั้ง)

jintkapao

• member
สวัสดี น้าๆ ในบ้านไม้ทุท่านนะครับ
ผมตัดใจขายกีต้าร์ เป็นค่าเทอม ครับ ผมตั้งราคาเท่าค่าเทอมเลยครับ 10,500 บาทครับ รวมค่าส่งครับ (รบกวนเชิญอ่านด้านล่างเลยครับ )

Epiphone ej-200 /vs
เป็นกีต้าร์ที่สวยงามมาก เล่นง่ายทัสชิ่งต่ำ สบายนิ้วอย่างกับจับนุ้น
ทรง Jumbo ซึ่งให้เสียงที่ดังสนั่น ลั่นนนนน ทุ่งมากครับ ใครๆก็ตามขนานนานกีต้าร์ทรงนี้ว่า ให้เสียงที่ดังและใส กังวาลกว่าทุกทรง เล่นได้ทั้ง สตัมคอร์ดที่หนักแน่น หรือ จะ ฟิงเกอร์สไตล์ หวานได้สบายมาก คือเล่นได้ทุกความต้องการใช้งาน จะจีบสาวหรือนั่งจิบเบียร์เล่นสบายใจหายห่วง !!
กีต้าร์ใหม่มาก สังเกตในรูปยังใหม่ มัน วาว มิบๆ ><"
แทบไม่ได้ใช้งานเลย คือซื้อมาไว้โชว์อย่างเดียว หรือเล่นภายในห้องของตัวเอง กล้าบอกได้ ว่า !!! ไม่เคยเอาตัวนี้ออกงานเล่นเวทีเลยสักครั้ง !!! ถ้าใครเล่นกีต้าร์ จะรู้จักรุ่นในตำนานคือ Gibson J-200 ของ Elvis ซึ่งบริษัทของepiphone สามารถทำได้เหมือนกับจริงเพราะ สองบริษัทนี้คือลูกพี่ลูกน้องกันซึ่งทำได้ทั้งเสียงทั้งรูปร่างเดียวกัน

__จากประสบการณ์กีต้าร์ตัวนี้ ผมเคยลองกีต้าร์ตัวนี้ผ่านมือมา3ตัวผมคิดว่าตัวนี้เสียงดีและโครงสร้างแข็งแรงที่สุด จึงเลือกซื้อมาครับ

__สาเหตุที่ขาย ไม่ใช่ทำเสียแล้วขายนะครับ คือ ปัญหาการเงิน ต้องจ่ายค่าเทอมค่าหน่วยกิตครับ จึงตัดใจขายครับ

__ตำหนิ กีต้าร์เก็บรักษาดีมาก ไม่มี แตกหักบุบ สลาย แผลใหญ่สักทีเลย จะมีที่เดียวคือที่ใส่สายสะพายผมได้ทำการเจาะรูไหมเพื่อใส่สายสะพาย ที่เก่าเวลาสะพายแล้วกลัวกีต้าร์หล่นแน่นอนผมจึงกันไว้ดีกว่าแก้ แต่มีหลังกีต้าร์ไม่เห็นและรู เล๊ก...เล็กมากแทบไม่เห็น ส่วนอื่นๆก็เป็นรอยขนแมวตามการใช้งานที่ ปิ๊คการด์ที่เดียว ทั่วบอดี้กีต้าร์ไมมีรอยเลย เพราะเก็บรักษาอย่างดีเยี่ยม

SPECIFICATIONS / สเปก

Body    select maple
Top    Solid Spruce
Neck    maple
Fingerboard    rosewood with crown inlays
Bridge    rosewood with synthetic bone saddle
Pickup    eSonic2™
Controls    Built-in Tuner, Master Volume, Master Tone, Phase, Treble, Bass, EQ Shape, Low battery indicator, Tuner On/Off/Mute
Power    Two 2032 Lithium Batteries
Output    1/4” mono 1/4” stereo blend
Pickguard    Tortoise shell style
Machine Heads    Gold Grover®

___ใครสนใจ ติดต่อ  มาได้เลยครับ ราคาไม่แพงครับ ผมตั้งราคา ตามค่าเทอมของผมเลยครับ 10,000 บาท ครับ
มีทั้งเคสเก็บรักษา ถือไปไหนอย่างเท่ และ ไฮโซ สาวตรึ่ม ครับ
แน่นอน รับประกัน  !!!>><<<

jintkapao

• member
Re: #___ขายกีต้าร์ !!!>>Epiphone ej-200 /vs เป็นค่าเทอมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 23:49:29 »

Apollo4

• member
Re: #___ขายกีต้าร์ !!!>>Epiphone ej-200 /vs เป็นค่าเทอมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 04:11:14 »
เรียนอยู่ มทร. ธัญบุรี รึเปล่าครับ ถ้าอยู่คลอง 6 ผมสนใจนะ เผื่อไปลองด้วย  ;D

yod69

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 06:16:54 »
 :o

jintkapao

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 09:03:06 »
ขอโทษนะครับ ลืมลงรายละเอียดติดต่อครับ ของอยู่ราชมงคล  ล้านนา ลำปางครับ
เบอร์โทร 0866571084 เจมส์ครับ
line :chanachonjames
facebook : ชนะชล เจมส์กำแพงแสนเชียงใหม่ ครับ
เรื่องการส่ง อยู่ไกล ไม่ใช่ปัญหาครับ ☺

jintkapao

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 12:33:23 »
มีคลิปเสียง ให้ประกอบ พิจารณาครับ :P :-[

jintkapao

• member
---ขายแล้วนะครับ Re: #>>Epiphone ej-200 /vs เป็นค่าเทอมครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 17:44:38 »
ขอขอบคุณพื้นที่
 ของบ้านไม้ที่แสนอบอุ่นแห่งนี้มากนะครับ ผมได้ขายกีต้าร์ตัวนี้แล้วนะครับ
ใช้เวลาในการขาย 1คืน นะ  ครับ ขอบคุณทุกท่านที่มาแวะ เยี่ยว !! อุ๊ย ไม่ใส่ แวะเยี่ยม นะครับ