Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Taylor ตัวนี้ เป็นรุ่นอะไรครับ  (อ่าน 2525 ครั้ง)

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
Taylor ตัวนี้ เป็นรุ่นอะไรครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 14:34:54 »
อยากทราบว่า ตัวในคลิปนี้ เป็นรุ่นไหน สเปคยังงัย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  เห็นครั้งเดียวไม่รู้ลืมเลยครับ ในสายตาผมเธอสวยมาก (ทั้งกีต้าร์และคนร้อง ^^) ดูไปซักแป๊บนะครับ กว่าจะเปิดตัวกีต้าร์ ใช้เวลานิดนึง^^    รบกวนท่านผู้รู้นิดนะครับ  เผื่อชีวิตนี้จะได้ซักตัว(กีต้าร์นะครับ  คนร้องไม่รู้กี่ชาติจะได้แบบนี้ 55555) ขอบคุณครับ^^

Taylor Swift - Fifteen

Elton John "Your Song" acoustic guitar solo
   T^T ชอบอ่ะ
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Montra

• member
Re: Taylor ตัวนี้ เป็นรุ่นอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 14:38:20 »
WoW ๆ ๆ ๆๆ   น้องหนูสวิฟท์ ของผ๊มมมมมมมม   น่ารั๊กกกกกก   มั๊ก ๆ ๆ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

Misery

• member
Re: Taylor ตัวนี้ เป็นรุ่นอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 14:46:12 »
KOA Series
All Solid KOA ครับ
ใน MV น่าจะเป็น Taylor K24CE
" พอเป็นก็เย็นใจ "

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 14:58:42 »
WoW ๆ ๆ ๆๆ   น้องหนูสวิฟท์ ของผ๊มมมมมมมม   น่ารั๊กกกกกก   มั๊ก ๆ ๆ

แหม๋ ไม่สนกีต้าร์เลยเหรอครับ น้า^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 14:59:40 »
KOA Series
All Solid KOA ครับ
ใน MV น่าจะเป็น Taylor K24CE

ขอบคุณครับ คิดว่าน่าจะใช่นะครับ  ไม่รู้ว่า ค่าตัวเท่าไหร่อ่ะครับ ^^

Taylor K24ce Grand Auditorium Acoustic/Electric Guitar with Cutaway Features:

* Color: Natural
    * Type/shape: 6-String Grand Auditorium
    * Back and sides: Hawaiian koa
    * Top: Hawaiian koa
    * Soundhole rosette: Abalone
    * Neck: Tropical American mahogany
    * Fretboard: Ebony with Binding
    * Fretboard inlay: Abalone Koa Series
    * Headstock overlay: Ebony
    * Binding: Maple
    * Bridge: Ebony
    * Nut and saddle: Tusq
    * Tuning machines: Gold-plated Taylor
    * Strings: Elixir medium gauge strings with NANOWEB coating
    * Scale length: 25-1/2"
    * Truss rod: Adjustable
    * Neck width at nut: 1-3/4"
    * Number of frets: 20
    * Fretboard radius: 15"
    * Bracing: Standard II (forward shifted pattern w/relief rout)
    * Finish: Gloss
    * Cutaway: Venetian
    * Electronics: Taylor Expression System
    * Case: Taylor Deluxe Hardshell

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 15:02:04 »
แค่สเปคก็น้ำลายสอแล้วครับ(ยิ่งนักร้องเนี่ย ไหลเยิ้มเลยทีเดียว 5555)

Misery

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 15:08:59 »
ถามอากู๋ อากู๋บอกมือสอง 120,000
" พอเป็นก็เย็นใจ "

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 15:13:23 »
ถามอากู๋ อากู๋บอกมือสอง 120,000

T^T ฝันค้างทั้งกีต้าร์ทั้งนักร้องเลยครับ 5555555

ขอบคุณครับน้า  แต่ผมชอบจริงๆนะเนี่ย 55555  ยิ่งฟังเสียงยิ่งหลงรัก T^T
Elton John "Your Song" acoustic guitar solo

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 18:30:54 »
เสียงใสมากครับ เบสกลมกล่อม...สมราคาครับ -_-''

ekkarat17

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 19:25:08 »
น้ำลายเเทบหก

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 23:49:21 »
น้ำลายเเทบหก

ผมหกไปแล้วครับ เสียงเพราะเกิ๊น T^T