Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยลอง GHS Acoustic Soundhole Microphone บ้างครับ  (อ่าน 888 ครั้ง)

a-chonburi

• member
มีใครเคยลอง GHS Acoustic Soundhole Microphone บ้างครับ
« เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 12:21:53 »
มีใครเคยลอง GHS Acoustic Soundhole Microphone บ้างครับ
เสียงเป็นยังไงบ้าง 
หอนง่ายมั้ย กำลังตัดสินใจอยู่ครับ ลอง LR baggs M1 /M1A มาแล้วยังไม่ชอบเท่าไร

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
Re: มีใครเคยลอง GHS Acoustic Soundhole Microphone บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 20:39:59 »
ถ้าน้าA กลัวเรื่อง feedback ให้หันไปมอง m1/m1A จะตรงประเด็นทึ่สุดครับ
MUGEN_guitar_SHOP

a-chonburi

• member
Re: มีใครเคยลอง GHS Acoustic Soundhole Microphone บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 00:16:48 »
ผมเพิ่งผ่าน M1 และ M1A ไปหมาดๆ ขายไปแล้วทั้งสองตัว  รู้สึกยังไม่ค่อนโดนใจเลยครับ แต่ยังไม่เคยลอง M80

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 10:57:44 »
เสียงที่น้า a-chonburi ต้องการคือยังไงครับ ผมมี miniflex 2 mic อยู่ รูปร่างคล้าย GHS เลย แต่มี 2 ไมค์ ถ้าในห้องอัดผมว่าเสียงดีเลย
แต่ถ้าเป็นสด รวมวง เสียงจะเบาไป เรื่องหอนถ้าเป็นไมค์ ยังไงก็ต้องมีหละครับ แต่ miniflex ถ้าจะให้หอนก็ต้องระดับจ่อหน้ามอนิเตอร์ หรือจ่อลำโพงใกล้ๆกันเลย ลองดู review นะครับ

! No longer available