Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ### แอมป์ Acoustic ตัวไหน ที่ซาวน์โดนใจคุณที่สุด ###  (อ่าน 41581 ครั้ง)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: ### แอมป์ Acoustic ตัวไหน ที่ซาวน์โดนใจคุณที่สุด ###
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 22:18:02 »
ถ้าทำขายสงสัยจะกินปลากระป๋องกันพุงแตกครับ ฮ่าๆๆ
:)

pannpower

• member
Re: ### แอมป์ Acoustic ตัวไหน ที่ซาวน์โดนใจคุณที่สุด ###
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 22:23:19 »
555+ ตกลงเอากระป๋องทำจริงๆหรอน้า อิอิ ^_^

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 22:31:23 »
ยังลังเลครับ จะลองวัดสวิทช์ก่อน

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 22:53:49 »
นี่จะเอากันเป็นจริงเป็นจังเลยนะเนี่ย อิอิ ผมเอาด้วยครับ แต่ต้องไปหาซื้อสวิทช์ใหม่ก่อน led ผมซื้อมารอไว้แล้วกะจะลองต่อไฟแสดงสถานะอยู่เหมือนกัน อุตส่าห์ซื้อลังถ่าน สายฟงสายไฟมารอแล้ว เดี๋ยวได้สวิทช์มาใหม่เมื่อไรจะประกอบทันที ส่วนกล่องผมกำลังมองพวกกล่องคุ๊กกี้ (ที่เป็นโลหะ) อยู่ หาเรื่องกินคุ๊กกี้ไปด้วยเลย 555

ต้องขอบคุณท่าน pannpower มากเลยครับที่ช่วยจุดไอเดียได้มากเลย แล้วท่านยินยอมถ้าทำเสร็จเมื่อไรทดลองได้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ ผมคงต้องรออีกซักพักกว่าจะได้ไปเดินหาซื้อของใหม่ ^^

จริง ๆ เกรงใจท่าน crosss นะ ว่าจะลากกลับไปกระทู้ผมเหมือนกัน แต่เห็นมันมาซะขนาดนี้แล้ว ขอเลยตามเลยแล้วกัน ท่าน cross คงให้อภัย ^^

pannpower

• member
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 23:08:27 »
 ผมไม่ได้จุดนะน้า ผมเห็นในกระทู้น้าท่านนึงอ่ะน้า(จำมิได้แล้ว^_^) แล้วก็กระทู้น้า cross นี่หละ กระทู้นี้น้าน๊อค เลยลองดูว่าเป็นยังไงกันแน่ พอดีว่างๆเลยลองจิ้มๆดูอ่ะครับ

ทำเสร็จชักภาพบันทึกเทปมาดูมั่งนะครับ ^_^

*** ต่อไปก็ บันทึกเสียงได้น้อยจังแฮะ(Looper)..!!  38 วินาที ฮึๆๆ  เอาสัก 1 นาทีแร๊ะกัน แต่ไม่อยากชำแหละตู้เลย อิอิ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 23:10:54 »
อ่าาาา มันบันทึกเสียงด้วยอะไรครับน้า...

มาอีกจ๊อบแล้ววววว

pannpower

• member
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 23:13:27 »
   รอชำแหละตู้อ่ะน้า...เหอะๆ ยังทำใจไม่ได้  กลัวชำแหละแล้วยัดใส้เข้าที่เดิมไม่ได้ ^_^

cross

• member
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 08:36:06 »
นี่จะเอากันเป็นจริงเป็นจังเลยนะเนี่ย อิอิ ผมเอาด้วยครับ แต่ต้องไปหาซื้อสวิทช์ใหม่ก่อน led ผมซื้อมารอไว้แล้วกะจะลองต่อไฟแสดงสถานะอยู่เหมือนกัน อุตส่าห์ซื้อลังถ่าน สายฟงสายไฟมารอแล้ว เดี๋ยวได้สวิทช์มาใหม่เมื่อไรจะประกอบทันที ส่วนกล่องผมกำลังมองพวกกล่องคุ๊กกี้ (ที่เป็นโลหะ) อยู่ หาเรื่องกินคุ๊กกี้ไปด้วยเลย 555

ต้องขอบคุณท่าน pannpower มากเลยครับที่ช่วยจุดไอเดียได้มากเลย แล้วท่านยินยอมถ้าทำเสร็จเมื่อไรทดลองได้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ ผมคงต้องรออีกซักพักกว่าจะได้ไปเดินหาซื้อของใหม่ ^^

จริง ๆ เกรงใจท่าน crosss นะ ว่าจะลากกลับไปกระทู้ผมเหมือนกัน แต่เห็นมันมาซะขนาดนี้แล้ว ขอเลยตามเลยแล้วกัน ท่าน cross คงให้อภัย ^^

ตามสบายเลยครับ น้าสน

ผมก็เข้ามาแอบหาความรู้เหมือนกัน :)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

pannpower

• member
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 11:46:48 »

ฝากให้น้าน๊อค ครับ PBS-24-102 ตัวนี้เรย SPDT 1NO+1NC ^_^ (ไม่แพงด้วย)

เหมาะแก่การเหยียบครับ  

อย่าลืมเอาเบ้าใส่ LED มาด้วยนะครับ เพื่อความสวยงาม

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 12:32:29 »
อันนี้หรือเปล่าครับ

http://www.mynpe.com/more.php?data=512730050001

http://www.jietongswitch.com/ppuploadfile/201167142818.pdf

เบ้า led นี่หน้าตาเป็นยังไงครับ

pannpower

• member
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 14:00:20 »
ใช่ครับ ตัวนี้แหละครับ SPDT Momentary

เบ้ามันจะเอาไว้ใส่หลอด LED อ่ะน้า (ชื่อทางการเรียกไม่ถูกเหมือนกันครับ) เวลาลงกล่องจะได้ดูสวยงาม

ถ้าไม่ใส่ก็ได้แต่มันจะดูโป๊ๆ เปลือยๆ

kwanbiggun

• member
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 22:05:52 »

วงจรนี้ไม่เวิร์คเหรอครับ

ลองแล้วครับมันเวิร์คนะครับแต่ไม่เต็ม 100 ยังไม่สามารถทำงานได้แบบ boss fs 6 อย่างว่าครับถ้าลงทุนแค่ไม่กีบาทสามารถทำงานได้เหมือนกัน boss ตัวนี้คงไม่ราคาเหยียบ 2 พันเป็นแน่ ลองไปเรื่อย ๆ ดูครับ ไม่เสียหาย เพียงแต่มันทำแล้วคาใจอยากจะแก้ให้จงได้น่ะครับ ^^

จุ๊ๆๆ เมียผมรู้ราคาตัวนี้แค่ครึ่งเดียวครับน้าหมุ่ย

อิอิ

555 เยี่ยมเลยครับ ต้องเอาไว้ใช้มั่งแล้ว ^^

มุขหากินครับน้าสนธยา....อิอิ

เผื่อเก็บไว้ใช้ยามจำเป็นครับ ฮิฮิ

จุ๊ๆๆ เมียผมรู้ราคาตัวนี้แค่ครึ่งเดียวครับน้าหมุ่ย

อิอิ

555 เยี่ยมเลยครับ ต้องเอาไว้ใช้มั่งแล้ว ^^

น้าสน ระวังเจอแบบน้าทอมนะครับ 555+

555 นั่นสิครับ
ลองเปลี่ยน Switch เป็นแบบ NC ดูครับ บอกเขาว่า สวิท กดดับปล่อยติด ตัวละ 14 บาทประมาณนนนี้ที่ นัทพงศ์
ผมใช้ได้ผลมาแล้วกับ Boss RC3 ใช้ได้ฟังชั่นครบถ้วน ลองดูครับ คอนเฟริม

pannpower

• member
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 22:48:42 »
อัพวีดีโอต้นแบบก่อนนะครับ ^_^

วันนี้หาอุปกรณ์เก่าๆจากโรงงาน มาได้พอดีเลย

pannpower

• member
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 22:54:48 »
มาแว้ว อิอิ ^_^

วีดีโอ0010.mp4

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 22:55:38 »
วันนี้ไปหาซื้อสวิทช์ที่ในเมืองสารคาม แต่ไม่มีครับ
ไปได้แค่ร้านเดียวเพราะเอาไอ้ตัวเล็กไปด้วย

เดี๋ยวคงสั่งซื้อผ่านเว็บณัฐพงศ์ครับน้า kwanbiggun

น้าป่านสำเร็จแล้วเหรอครับ เจ๋งมากเลย

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 22:57:50 »
ดูวิดีโอแล้วสุดยอดเลยครับน้า มีไฟสถานะด้วย
มันควบคุมเอฟเฟกต์คอรัส รีเวิร์บเวิร์คไหมครับ?

pannpower

• member
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 23:02:23 »
ดูวิดีโอแล้วสุดยอดเลยครับน้า มีไฟสถานะด้วย
มันควบคุมเอฟเฟกต์คอรัส รีเวิร์บเวิร์คไหมครับ?

ตามหลักการได้ครับ แต่ยังไม่ได้ลองเลย ลองก่อนนะน้า ^_^

pannpower

• member
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 23:33:10 »
ลองแล้วได้ครับน้า แต่เป็นเพียงการ เปิด/ปิด Chorus และ Reverb/Ambeince เื่ท่านั้น

ในโหมด Chorus - Off(สวิทช์หน้าตู้) : และถ้าเราเหยียบ ปุ่มเขียว(ของผมนะ) มันก็คือ Tip-Sleeve ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เพราะเรา Off ที่หน้าตู้ไว้นี่นา ...
                                                ถ้าเราก็ต้องเลื่อนสวิทช์ ไปที่ Space หรือ Wide ก็ได้ เราก็จะควบคุม โหมด Chorus ได้

ในโหมด Reverb/Ambience : ก็เช่นเดียวกัน สั่ง ปิดเปิดตามสบายครับ แต่ต้องหมุนวอลลุ่มเอาเองว่าอยากได้แบบไหน อิิอิ...^_^

ขออนุญาตย้ายกระทู้นะครับ เดี๊ยวจะยาวยืด ขออภัยน้า Cross ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคร๊าบ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 23:38:01 »
โฮ่ เจ๋งครับ ครบกระบวนความเลย
รอสั่งสวิทช์ละครับ

ขอบคุณมากครับน้าป่าน

pannpower

• member
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 08:33:56 »
                          *****************   แก้แบบนะครับ          *****************