Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวโจรห้างแทงตาเด็ก ม.5 หรือยังครับ ผมสงสารมากๆครับ  (อ่าน 6485 ครั้ง)

loveplus

• member
อายุความขึ้นอยู่กับคดีครับ
ถ้าเป็นคดีหนักสุด ก็ไม่เกิน20ปีครับ

แต่ส่วนใหญ่ ถ้าตำรวจคิดจะจับมาดำเนินคดีจริงๆ ไม่เกินอาทิตย์นึงก็จับได้ยกแก๊งค์แล้วครับ
ยิ่งถ้าผู้เสียหายมีอำนาจละก็จบไวเหมือนรอต้มมาม่ากินได้เลย

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
แย่จัง ผมไปสิงสถิตอยู่ห้างนี้บ่อยซะด้วย น่าสงสารจัง T_T

ตอนเด็ก ๆ ผมก็เคยโดนบนชั้น 7 มาบุญครองที่แต่ก่อนเป็นสวนสนุก ผมก็จะไปเล่นอยู่บ่อย ๆ ก็เคยเจอพวกวัยรุ่นมาไถตังเหมือนกัน แต่ผมไม่ให้แล้วรีบเดินหนีไปไกล ๆ พวกนั้นก็ไม่กล้าทำอะไร ผิดกับสมัยนี้เลยที่มันกล้าแม้อยู่ท่ามกลางคนมากมาย แถม รปภ ยังทำอะไรไม่ได้ แล้ว รปภ มันย่อมาจากอะไรเนี่ย จ้างมาเดินเล่น พก ว. พก กระบองไว้โก้ ๆ แค่นั้นเอง

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
อ่านแล้ว เซงเหมือนกัน ไป กทม คราวก่อนเกือบโดนกับตัวที่ห้างชานเมือง มีคนเข้ามาขอเงินซะงั้นให้ไป 40 ไม่พอใจบอกขอ 200 ผมเลยบอกว่าไว้ไปเอาเงินพรุ่งนี้ที่ สน xxx บอกว่ามาหาผู้กองยุทธ เค้าเลยรีบเดินหนีไป

ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

loveplus

• member
ยามแล้วแต่คนครับ
ยามที่คณะผมนี่ ตอนงานลอยกระทงแล้วสถานที่จัดงานอยู่ใกล้ๆคณะมาก พวกวัยรุ่นมันตีกัน(ใน มหาลัย)แล้วหนีมาที่คณะ พี่ รปภ. แกเอามีดไล่ฟัน ไม่ให้วัยรุ่นมันเข้ามาในอาคาร
สรุปคือ รปภ. ที่คณะผมนี่ ประมาณว่า ถ้าข้ายังอยู่พวกแกอย่าหวังจะผ่านข้าไปได้ เลยทีเดียว แต่รปภ.มีอยู่3-4 คน ถ้ามาหลายๆคนนี่ รปภ.ก็คงเอาไม่อยู่เหมือนกัน

Crucify

• member
กฎหมายไทยมันห่วยไงครับ แค่นั้นเอง....

winnie

• บุคคลทั่วไป
รปภ. เค้าก็จ้างมารักษาความปลอดภัยครับ ไม่ได้จ้างมารักษาชีวิต เพราะที่เจอมันหนักเกินความปลอดภัย อิอิ

asturias

• member
น่าสงสารมาก ครับ

yuth_pu_rx

• member
ผมว่าลองมาเสนอ idea เด็ดๆกันดีกว่า ว่าถ้าเจอพวก here นี่ จะจัดการมันยังไงดี เอาให้รอดพ้นจากตรงนั้นมาได้

unmandolin

• member
ตำรวจมันพึ่งไม่ได้ครับ ช่วยๆกันประณาม  ให้มันเป็นข่าวดังมันจะได้ร้อนตัว  เมื่อคืนโดนเรียกเป่ามันขู่ยังกับผมเป็นลูกมัน..แม่งงง

loveplus

• member
ถ้าถามผม บางทีการร้องให้คนช่วย/กรี๊ดตั้งแต่แรกเลย น่าจะดีกว่า ถึงบางครั้งมันจะทำร้ายเราก็ตาม อย่างน้อยก็ยังโดนไม่เยอะมาก และพอถูกทำร้าย คนรอบๆข้างคงไม่อยู่เฉยๆแน่ ถ้าอยู่เฉยนี่ห้างนั้นอย่าไปอีกเลย...

อย่าไปจุดเสี่ยงน่าจะดีที่สุดครับ

อย่าไปอยู่ใกล้ๆกลุ่มวัยรุ่น ถ้าเดินตามให้เดินหนี พร้อมตะโกน ช่วยด้วยโรคจิต

ที่แน่ๆ ผมจะไม่เข้าเซ็นทรัลปิ่นเกล่าเด็ดขาด 555+

ปล.ถ้าแจ้งตำรวจ สน.บางยี่ขัน แล้วไม่ได้เรื่อง ลองเปลี่ยนสถานีอื่นดูมั้ย ยิ่งถ้าเป็น สน.ที่ไม่ถูกกันนี่ยิ่งดี หรือฟ้องสื่อนี่ก็น่าสนใจ

sparroo2

• member
ครับผมรับฟังทุกข้อเสนอแล้วครับ

แม้งเดนมนุษย์

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
เวรกรรมตามทันแน่นอน จะช้าจะเร็วแค่นั้น..........
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

หนูนาพาเพลิน

• member
สังคมมันเสื่อมไปเยอะ อะครับ สมัยนี้เล่นกันแรงในทุกๆเรื่อง ไปไหนใช้ชีวิตต้องระมัดระวังตัวให้มากขึ้น ...เฮ้อ เมืองไทยเมืองพุทธ...

PASTRY

• member
 น่ากลัวจริงๆสังคมสมัยนี้ เฮ้ออออออออออ
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

Gunso

• member
สังคมแย่ลงจริงๆ ครับ     

หวังว่าบาปกรรมคงจะมีจริงและตั้งใจทำงานครับ

Beatles Beatles

• member
สังคมสมัยนี้เเย่จริงๆครับ เมื่อไหร่คนสันดารเเบบนี้จะหมดไปจากโลกสักที  ท่าไม่มีคนเเบบนี้สังคมคงจะดีขึ้นมาบ้าง 

Mook :)

• member
Re: ได้ข่าวโจรห้างแทงตาเด็ก ม.5 หรือยังครับ &
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 23:53:01 »
สังคมสมัยนี้เเย่จริงๆครับ เมื่อไหร่คนสันดารเเบบนี้จะหมดไปจากโลกสักที  ท่าไม่มีคนเเบบนี้สังคมคงจะดีขึ้นมาบ้าง 
ต้องจับมันยืนเรียงแถว แล้วเอารถบนถนนบี้

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
เฮ้อ.....ประเทศไทย
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

ohm_pea

• member
อ้า....เสื่อม
จันทาร ดีกว่า จันไร

Chipanupong

• member
เพื่อน ผมตั้งแต่ เด็ก อ่ะครับบ้านอยู่ใกล้กัน