Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 20000 หากีต้าร์เสียงทุ้มๆ นุ่มๆ เล่นกลางคืนมีภาคไฟฟ้าซักตัวครับ  (อ่าน 2470 ครั้ง)

alleni3sixer

• member
  • รักในดนตรี ต้องหมั่นฝึกซ้อม
ตามหัวข้อเลยครับ
ในใจผมมี Taylor GS mini และ Taylor 114e อยู่แล้วครับ ชอบที่ทรงครับ
ส่วนตัวเล่น Finglestyle ครับ กำลังหัดพัฒนาฝีมือไปด้วยตลอด ศึกษาตลอดครับ มีตีคอร์ดบ้าง เล่นสองคน มีแค่คนร้องกับมือกีต้าร์ครับ
ที่ร้านใช้ตู้เบส ไม่รู้จะไปทางไหน เลยกะจะซื้อกีต้าร์ก่อนค่อยซื้อแอมป์ครับ หรือมีน้าๆ ท่านไหนเลือก Amp และ กีต้าร์ในงบ 20000+ ไม่เกิน 25000 ได้ก็จะขอบคุณอย่างสูงครับ
รักในดนตรี

guitarhaha

• member
ถ้าชอบ Taylor ก็จัดไปได้เลยครับ เสียงทุ้มๆ นุ่มๆ สามารถปรับได้จากภาคไฟฟ้าที่ดีๆ ครับอาจซื้อ Pre DI เพื่อปรับเสียงย่านความถี่เพิ่มได้ เช่นของ Fishman หรือ LR.Baggs แล้วต่อเข้า Mix ของร้านไปเลย สำหรับการเล่นบนเวทีผมว่าตัวหลักๆ น่าจะเป็นทรงปกติมากกว่านะ สำหรับ Amp มีก็ดีถ้าสามารถแบกไปได้
อย่างน้อยก็ใช้เป็น Monitor รอฟังความเห็นจากน้าๆ ท่านต่อไปด้วยละกันครับ

• member
ถ้าชอบ Taylor ก็จัดไปได้เลยครับ เสียงทุ้มๆ นุ่มๆ สามารถปรับได้จากภาคไฟฟ้าที่ดีๆ ครับอาจซื้อ Pre DI เพื่อปรับเสียงย่านความถี่เพิ่มได้ เช่นของ Fishman หรือ LR.Baggs แล้วต่อเข้า Mix ของร้านไปเลย สำหรับการเล่นบนเวทีผมว่าตัวหลักๆ น่าจะเป็นทรงปกติมากกว่านะ สำหรับ Amp มีก็ดีถ้าสามารถแบกไปได้
อย่างน้อยก็ใช้เป็น Monitor รอฟังความเห็นจากน้าๆ ท่านต่อไปด้วยละกันครับ
ขอบคุณน้า guitarhaha มากเลยครับ ใจผมก็ชอบ Taylor นะครับ แต่ก็ดูๆ Martin ไว้ เป็นรุ่น DX1AE ครับ มีภาคไฟฟ้าของ Fishman ในตัวด้วย ราคาสู้ได้อยู่ครับ ยังรอคำแนะนำจากน้าๆ ท่านอื่นอยู่นะครับ ขอบคุณครับ
รักในดนตรี

TOM1869

• member
มีกีต้าร์ดี ออกแอมป์ดีอยู่แล้ว ลองหา แอมป์ acoustic ดีๆ ไว้ มอนิเตอร์ แล้ว line out ไป เข้าแอมป์ของร้าน ดูครับ
Line id: 081-8718003

rukawa

• member
    • พาเที่ยว.คอม
ถ้าชอบทุ้มๆ นุ่มๆ ผมว่าค่อนข้างขัดกับคาแรคเตอร์ taylor นะ
taylor จะออกใส กรุ้งกริ้ง คมและพุ่งๆ นะผมว่า
- ลอง takamine งบนี้ก็ซีรี่ G ตัวท๊อป หรือ มือสองพวก japan บางรุ่นก็น่าสนครับ ( แต่ก็ไม่นุ่มนะ แต่บาล๊านซ์ดี)
  เสียงออกแอมป์ผมชอบกว่าอีก ธรรมชาติมาก( หรือเพราะแอมป์ที่ร้านดีก็ไม่รู้ ^^" )

เคยลองมาตินตัวหนึ่ง 2x,xxx นี่แหละ (จำรุ่นไม่ได้)  ผมว่าเสียงน่าจะเหมาะกับที่น้าต้องการนะ คือตรงข้ามกับ taylor เลย
ชาว Rock ^^

• member
มีกีต้าร์ดี ออกแอมป์ดีอยู่แล้ว ลองหา แอมป์ acoustic ดีๆ ไว้ มอนิเตอร์ แล้ว line out ไป เข้าแอมป์ของร้าน ดูครับ
ขอบคุณน้า TOM1869 มากเลยครับ
ทางร้านยังไม่มี amp ดีๆ ซักอย่างเลย ผมนี่ออกเองเกือบหมดละ เซ็งแท้ๆ ก็เลยอยากได้กีต้าร์ดีๆ ซักตัว ปัจจุบันใช้ F310 คาด Sound hole อยู่ครับ เสียงที่ให้ทุ้มเกิ๊น อ้อ ผมเล่นกับตู้เบสอย่างเดียวเลย ตู้กีต้าร์เป็นไฟฟ้า ไม่เหมาะกับกีต้าร์อคลูสติกเลยครับน้า ผมเลยทำได้แค่ รวบรวมของๆ ผมมาเล่นเอง บวกกับหูที่กากๆ ของผมอีกนิดหน่อยครับ
รักในดนตรี

• member
ทางร้านยังไม่มี amp ดีๆ ซักอย่างเลย ผมนี่ออกเองเกือบหมดละ เซ็งแท้ๆ ก็เลยอยากได้กีต้าร์ดีๆ ซักตัว ปัจจุบันใช้ F310 คาด Sound hole อยู่ครับ เสียงที่ให้ทุ้มเกิ๊น อ้อ ผมเล่นกับตู้เบสอย่างเดียวเลย ตู้กีต้าร์เป็นไฟฟ้า ไม่เหมาะกับกีต้าร์อคลูสติกเลยครับน้า ผมเลยทำได้แค่ รวบรวมของๆ ผมมาเล่นเอง บวกกับหูที่กากๆ ของผมอีกนิดหน่อยครับ
ขอบคุณน้า rukawa (ชื่อนักบาสแต่เล่นกีต้าร์) มากเลยครับ
เป็นอีกทางเลือกที่อยากจะลองเหมือนกันครับ แต่ผมอยากลอง ไม่รู้ว่ามีลองที่ไหนในเชียงใหม่บ้าง เพราะตัวผมอยู่สุโขทัย จะไปลองทีเดียวแล้่วซื้อทีเดียวเลยครับ ถ้าในใจอยากลอง Martin กับ Taylor อยู่แล้ว แต่ Takamine หาไม่ได้จริงๆ ครับ
น้าๆ ท่านไหนแนะนำได้ บอกด้วยนะครับ
รักในดนตรี

TOM1869

• member
ผมก็ นักบาส เล่นกีต้าร์ เหมือนกันครับ
Line id: 081-8718003

• member
ผมก็ นักบาส เล่นกีต้าร์ เหมือนกันครับ
ผมก็ด้วยครับ น้าTOM1869
รักในดนตรี

guitarhaha

• member
สมัยก่อนผมนั่งรถทัวร์จากเชียงใหม่เพื่อไปซื้อ Takamine N10 ที่นครหลวงฯ สาขา เวิร์ลเทรดฯ ก็ถือว่าคุ้มค่ากับการเดินทางนะครับ ถ้าจะซื้อ Takamine
นั่งรถจากสุโขทัยไป กทม. ถูกกว่าจากเชียงใหม่ไป กทม. ซะอีก แถมยังสามารถแวะลอง Martin กับ Taylor ได้ที่ Music Collection สาขา Paragon
เผลอๆ แวะไปลอง Guild ที่ร้าน Music Concept ได้อีก ถูกใจตัวไหน รุ่นไหน ก็หิ้วกลับเลย ทีเดียวจบ ดีกว่ามาเชียงใหม่ตรงที่มีรุ่นให้ลองไม่เยอะเท่า
และราคาส่วนใหญ่จะสูงกว่าที่ กทม. เนื่องจากค่าขนส่ง แต่ถ้าสะดวกเชียงใหม่มากกว่า เดี๋ยวเข้ามาเหลาต่อให้ครับ

rukawa

• member
    • พาเที่ยว.คอม
ขอบคุณน้า rukawa (ชื่อนักบาสแต่เล่นกีต้าร์) มากเลยครับ
เป็นอีกทางเลือกที่อยากจะลองเหมือนกันครับ แต่ผมอยากลอง ไม่รู้ว่ามีลองที่ไหนในเชียงใหม่บ้าง เพราะตัวผมอยู่สุโขทัย จะไปลองทีเดียวแล้่วซื้อทีเดียวเลยครับ ถ้าในใจอยากลอง Martin กับ Taylor อยู่แล้ว แต่ Takamine หาไม่ได้จริงๆ ครับ
น้าๆ ท่านไหนแนะนำได้ บอกด้วยนะครับ

แนะนำให้หาเวลาว่าง ลงมาลองรุ่นที่เราอยากได้ดีกว่าครับ  ผมว่าคุ้มนะค่าเดินทางกับได้รุ่นที่เราถูกใจ  เล่นแล้วมีความสุข
Centralworld มีตัวแทนหลายยี่ห้อเลยตามนั้นเลย
ชาว Rock ^^