Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งถอยมาใหม่ครับ Taylor 814ce 2014 edition รบกวนน้าๆแชร์ข้อมูล+คลิปเสียงครับ  (อ่าน 11272 ครั้ง)

yokybear

• member
เพิ่งถอยมาใหม่ครับ Taylor 814ce 2014 first edition น้าท่านใดมีข้อมูลขอคำแนะนำครับ
ผมรู้แค่เบาขึ้น เปลี่ยนหน้าตา เปลี่ยนภาคไฟฟ้าExpression2 เปลี่ยนBracing
บ้างก็ว่าเป็นรุ่นครบรอบ 40 ปี  รีวิวเมืองไทยรุ่นนี้น้อยมากครับ
รบกวนช่วยแชร์ความรู้หน่อยละกันครับขอบคุณครับ :)

o

Expression 2

ขออณุญาติเพิ่มคลิปตามคำขอครับ
หน้าจะเเดงไปหน่อย เพราะเมาแต่หัววันครับ
555กล้องที่อัดก็มือถือ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
<a href="http://youtu.be/zZ75YQ7zGc8" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/zZ75YQ7zGc8</a>

Vixza

• member
สวยงามมากครับน้าโยกี้ ผมนี่ได้แต่มอง ;D

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
ยินดีด้วยครับน้า  yokybear  :)

มีอย่างเดียวที่จะแนะนำคือ เล่นบ่อยๆครับเสียงจะได้เปิดเร็วๆ (เล่นระวังด้วยอย่าไปโหดกับมันมากเดี๋ยวเป็นรอยเยอะ  แบบกีต้าร์คุณแสตมป์ อภิวัชร์ อิอิ) แล้วอย่าลืมทำคลิปเพลงเพราะๆมาให้เพื่อนสมาชิกฟังกันบ้างนะครับ  ;)

rukawa

• member
    • พาเที่ยว.คอม
หูยยย... น้ำลายไหล ^^
ชาว Rock ^^

Tidhnu

• member
ผมว่าถ้าใบลูกบิดเป็นสีดำหรือสีงาช้าง หรือสีทองจะดูสวยกว่านี้ นอกนั้นสวยงามไม่มีที่ติ

yokybear

• member
สวยงามมากครับน้าโยกี้ ผมนี่ได้แต่มอง ;D
ขอบคุณครับน้า ผมก็กระเลือดเลยครับ
ยินดีด้วยครับน้า  yokybear  :)

มีอย่างเดียวที่จะแนะนำคือ เล่นบ่อยๆครับเสียงจะได้เปิดเร็วๆ (เล่นระวังด้วยอย่าไปโหดกับมันมากเดี๋ยวเป็นรอยเยอะ  แบบกีต้าร์คุณแสตมป์ อภิวัชร์ อิอิ) แล้วอย่าลืมทำคลิปเพลงเพราะๆมาให้เพื่อนสมาชิกฟังกันบ้างนะครับ  ;)
ขอบคุณคำแนะนำครับน้าLekjunk ผมอยากบอกน้าว่าเสียงกีต้าร์ตัวนี้ใหม่กริ้บ แต่เสียงโน้ตคมชัด กังวาล ผมยังคิดเลย เล่นไปเรื่อยๆ จะโหดขนาดไหน อีกอย่างผมซื้อมาหากินเล่นกลางคืน คงต้องทำใจครับ
หูยยย... น้ำลายไหล ^^
ผมก็เป็นครับ เลยต้องพาตัวกลับบ้าน
ผมว่าถ้าใบลูกบิดเป็นสีดำหรือสีงาช้าง หรือสีทองจะดูสวยกว่านี้ นอกนั้นสวยงามไม่มีที่ติ
เห็นด้วยเช่นเดียวกับน้าครับ ขัดตาอย่างเดียวตรงลูกบิดครับ ผมชอบสีทอง คงได้เสียเงินอีก

guitar_import

• member
จัดGotoh 510ไปครับ ผมเองก็เพิ่งโดนไปเหมือนกัน ของผมสีAntique goldครับ

yokybear

• member
จัดGotoh 510ไปครับ ผมเองก็เพิ่งโดนไปเหมือนกัน ของผมสีAntique goldครับ
ขอทราบสนนราคา และ ร้านขายด้วยครับ

OLARN

• member
    • OLARN2000
ซีรีย์ใหม่ตัวนี้ ผมว่าเสียงดีขึ้นนะ เคยไปลองแล้วชอบมากครับ

oocl

• member
ไปลองมาเมื่ออาทิตย์ก่อน เสียงดีขึ้น ผมลอง Expression System 2 (ES2) ต่อออกแอมป์ เสียงมีพลังมากๆ
เสียงเปล่า acoustic ก็ดีมากครับ  ตัวที่ลองคือ 814ce รุ่นปี 2015

nhoy

• member
ยินดีด้วยนะครับน้า yokybear ไม้หน้า-หลังสวยเนียนตามากครับตัวนี้
ผมว่าเสียงดีขึ้นและภาคไฟฟ้าที่พัฒนาขึ้นก็ดีและน่าเล่นครับสำหรับรุ่นใหม่ๆ นี้
ผมเข้าใจถึงความรู้สึกของคนรักกีต้าร์ที่ได้กีต้าร์ที่ดีและถูกใจเลยครับ มีความสุขมากๆ ดีใจด้วยครับน้า yokybear

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ

[

ขอบคุณคำแนะนำครับน้าLekjunk ผมอยากบอกน้าว่าเสียงกีต้าร์ตัวนี้ใหม่กริ้บ แต่เสียงโน้ตคมชัด กังวาล ผมยังคิดเลย เล่นไปเรื่อยๆ จะโหดขนาดไหน อีกอย่างผมซื้อมาหากินเล่นกลางคืน คงต้องทำใจครับ

ถ้าซื้อมาใช้งานเพื่อสร้างเงินยิ่งดีเลยครับ ถ้างั้นก็ปล่อย "ให้มันเป็นไป" ตามธรรมชาติครับ อย่างนี้โอกาสหน้าก็สามารถต่อยอดเป็นตัวอื่นๆได้อีกในอนาคต แล้วจะรอชมนะครับว่า น้า yokybear จะมีตัวไหนมาอัพเดทอีก อย่าเพิ่งบอกว่าจะหยุดแค่ตัวนี้นะครับ ผมไม่เชื่อหรอก 5555555 โชคดีครับ ^_^

guitar_import

• member
โห...ถอย814ceตัวเป็นแสนไปเล่นกลางคืนเลยเหรอครับ.!!!
โหดมากครับน้า

virgoromance

• member
งามหยดย้อย
จาริกรอบใจตน

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
ยินดีด้วยเลยครับ สวยมากๆ ซื้อมาใช้งานของแท้

นำกีต้าร์ระดับนี้มาเล่นดนตรีกลางคืน แขกคงฟังและเคลิ้มเลยครับ ... รับรอง  ;D

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
แฟน Taylor ตัวจริง ;D ;D

SMIL3xD

• member
งานดี เสียงดี คุ้มราคาคับ
ไม่มีอะไรให้ติ ซื้อมาไม่ต้องห่วงหรอกคับถ้าชอบ sound ของ Taylor อยู่แล้ว

yokybear

• member
ซีรีย์ใหม่ตัวนี้ ผมว่าเสียงดีขึ้นนะ เคยไปลองแล้วชอบมากครับ
เชียร์น้าโอฬาร จัดสักตัวครับ แต่ระวังเล่นจนไม่ได้หลับนอนนะครับ ผมเป็น 55
ไปลองมาเมื่ออาทิตย์ก่อน เสียงดีขึ้น ผมลอง Expression System 2 (ES2) ต่อออกแอมป์ เสียงมีพลังมากๆ
เสียงเปล่า acoustic ก็ดีมากครับ  ตัวที่ลองคือ 814ce รุ่นปี 2015
จริงเลยครับน้า เสียงมาเต็มเลยครับ ที่เห็นได้ชัดรุ่นนี้คือเบสครับ เด้งมือมากครับ เป็นกีต้าร์ที่เสียงหวานคมมากครับ

yokybear

• member
ยินดีด้วยนะครับน้า yokybear ไม้หน้า-หลังสวยเนียนตามากครับตัวนี้
ผมว่าเสียงดีขึ้นและภาคไฟฟ้าที่พัฒนาขึ้นก็ดีและน่าเล่นครับสำหรับรุ่นใหม่ๆ นี้
ผมเข้าใจถึงความรู้สึกของคนรักกีต้าร์ที่ได้กีต้าร์ที่ดีและถูกใจเลยครับ มีความสุขมากๆ ดีใจด้วยครับน้า yokybear
ผมฝันถึงตัวนี้มานานแล้วครับ ไม่คิดว่าจะมีปัญญาซื้อหรอกครับ จนสุดท้าย เราไม่รู้จะตายวันตายพรุ่งวันไหนเอาซะเลยครับ ผมตัดใจเลิกบุหรี่ ถือ เป็นค่าสินสอดกีต้าร์ตัวนี้เลยครับ ขอบพระคุณในความกรุณาของ
อาหน่อย เป็นอย่างมาก ที่ตามชมตามเชียร์
ผมและสมาชิกบ้านไม้มาโดยตลอด คงได้พบเจออาหน่อยอีกนะครับ

Mr.Gula101

• member
อูย...หิ้วมายั่วซะงั้น เคยคิด เคยฝัน แต่มันไปไม่ถึง...เลยเต็มที่ได้แค่514มาดอมดมครับน้าฯ....ยินดีด้วยครับ