Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งถอยมาใหม่ครับ Taylor 814ce 2014 edition รบกวนน้าๆแชร์ข้อมูล+คลิปเสียงครับ  (อ่าน 11273 ครั้ง)

yokybear

• member
เสียงไมค์จากตัวกล้องเลยหรอครับ
เสียงคมกริ๊ปมากๆ  หูยยย.. >.<
ใช้มือถือ Samsung note3 เครื่องน้องชายอัดครับน้า กีต้าร์ตัวนี้เสียงกังวาลมากครับ
ยินดีด้วยครับคุณโยที่ได้กีต้าร์ที่ต้องการ พี่นัท(ระยอง)เองครับ มี814แล้วไม่ต้องไปหาtaylorรุ่นอื่นแล้วครับเสียงมันสุดทางนี้แล้ว เห็นคลิปที่เล่นแล้วฝีมือมากเลยชอบๆ : )
ผมต้องขอขอบคุณ เเละ ขอโทษพี่นัท ที่ผมเกือบจะซื้อ Taylor 814ce พี่แล้วไม่ได้ซื้อ ติดที่ผมมอง Es2 แต่พี่ยังมีน้ำใจบอกผม จะซื้อของราคานี้เอาที่ถูกใจเลย เคารพนับถือ ใจนักเลงจริงๆครับพี่ โดยส่วนตัวผม เชื่อว่า 814 สุดๆเเล้วตามพี่ครับ ความงาม เสียง สัมผัส ขอบคุณคำชมเรื่องการเล่นนะครับ พอได้ครับ
ยังต้องฝึกฝน อีกเยอะครับ เพลงนี้เป็นเพลงแรก
 ของTommy Emanuel ที่ผมแกะเลยครับ คงได้มีโอกาสแจมกีต้าร์ กับ พี่นัท ที่ระยองนะครับ
ปล.Gallery กีต้าร์พี่โหดมากครับ ตัวท็อปทุกแบรนด์ รวมอยู่ที่เดียว อิจฉา 55

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
ขออณุญาติเพิ่มคลิปครับ ผมได้แก้ไข Saddle เปลี่ยนเป็นกระดูก ทำ Action ต่ำ เพียง2.00มิล เท่านั้น โดยท่าน อจ วิฬุร หรือช่างนิด ทำให้ผมครับ ส่วน Saddle เดิมเก็บไว้

ไพเราะมากครับผม

แอบถาม Capo นั้นแถมมากับ Pack สาย Daddario หรือเปล่าครับ อิอิ ผมก็ใช้อยู่ครับ 55

ปล.เข้าใจอามรณ์ประมาณนี้เลยครับ เมื่อก่อนเคยมอง D18 D28 เป็นความฝันเหมือนกันครับ แต่วันนึงได้มาครอบครองจนได้ แต่ปัจจุบันปล่อยไปเกือบหมดและครับส่วนใหญ่เหลือแต่ Made in Mexico รู้สึกว่าตัวเองฝีมือไม่ถึงครับ 555
ขอบคุณครับพี่ทนายความ 55
ส่วนคาโป้นั่นแถมจากDad Pack คู่ครับพี่ ใช้ดีด้วยนะครับ ผมเคยมี G7 2อัน หักเหมือนกันหมดครับ
ผมว่าพี่Dew น่าจะแฟน Martin นะครับ ผมว่าฝีมือ ดีไม่ดี ไม่เปนไรหรอกครับ ใจ+เงิน ความสุขที่ได้รับก็จบละครับ บางคนตามหาพระเครื่อง หลักแสน หลัก
ล้าน ทั้งๆที่ไม่รู้มีอานุภาพจริงๆหรือเปล่าครับ ส่วนกีต้าร์ สุขที่ได้มอง สุขที่ได้จับ สุขที่ได้เล่น อันนี้พิสูจน์ได้ครับ แต่พี่บอกผม เก็บ D18 golden era แล้วนี่ครับ หนับหนุนครับ ^^

ผมติ่ง Martin จริงๆแหล่ะครับรู้สึกมันเหมาะกับเราครับ แต่ตัวอื่นปล่อยๆไปฮะได้ตามความฝันอื่นๆกันต่อ ส่วน Taylor มีโอกาสคว้าแค่ Mini เท่านั่นเองครับ ^^

ปล.ตอนแรกนึกว่าต่อ Amp ฮะมาดูอีกทีเล่นเสียงเปล่าเลยนี่หว่า ชัดมากฮะ กีต้าร์ดีแล้วฝีมือฉกาจอีกด้วยฮะ

guitar_import

• member
จัดGotoh 510ไปครับ ผมเองก็เพิ่งโดนไปเหมือนกัน ของผมสีAntique goldครับ
ขอทราบสนนราคา และ ร้านขายด้วยครับ
อ้าว...แล้วตามร้านขายกีตาร์ใหญ่ๆในบ้านเราไม่มีเหรอครับ ของทำในญี่ปุ่นผมว่าน่าจะหาได้ไม่ยากนะ

yokybear

• member
ขออณุญาติเพิ่มคลิปครับ ผมได้แก้ไข Saddle เปลี่ยนเป็นกระดูก ทำ Action ต่ำ เพียง2.00มิล เท่านั้น โดยท่าน อจ วิฬุร หรือช่างนิด ทำให้ผมครับ ส่วน Saddle เดิมเก็บไว้

ไพเราะมากครับผม

แอบถาม Capo นั้นแถมมากับ Pack สาย Daddario หรือเปล่าครับ อิอิ ผมก็ใช้อยู่ครับ 55

ปล.เข้าใจอามรณ์ประมาณนี้เลยครับ เมื่อก่อนเคยมอง D18 D28 เป็นความฝันเหมือนกันครับ แต่วันนึงได้มาครอบครองจนได้ แต่ปัจจุบันปล่อยไปเกือบหมดและครับส่วนใหญ่เหลือแต่ Made in Mexico รู้สึกว่าตัวเองฝีมือไม่ถึงครับ 555
ขอบคุณครับพี่ทนายความ 55
ส่วนคาโป้นั่นแถมจากDad Pack คู่ครับพี่ ใช้ดีด้วยนะครับ ผมเคยมี G7 2อัน หักเหมือนกันหมดครับ
ผมว่าพี่Dew น่าจะแฟน Martin นะครับ ผมว่าฝีมือ ดีไม่ดี ไม่เปนไรหรอกครับ ใจ+เงิน ความสุขที่ได้รับก็จบละครับ บางคนตามหาพระเครื่อง หลักแสน หลัก
ล้าน ทั้งๆที่ไม่รู้มีอานุภาพจริงๆหรือเปล่าครับ ส่วนกีต้าร์ สุขที่ได้มอง สุขที่ได้จับ สุขที่ได้เล่น อันนี้พิสูจน์ได้ครับ แต่พี่บอกผม เก็บ D18 golden era แล้วนี่ครับ หนับหนุนครับ ^^

ผมติ่ง Martin จริงๆแหล่ะครับรู้สึกมันเหมาะกับเราครับ แต่ตัวอื่นปล่อยๆไปฮะได้ตามความฝันอื่นๆกันต่อ ส่วน Taylor มีโอกาสคว้าแค่ Mini เท่านั่นเองครับ ^^

ปล.ตอนแรกนึกว่าต่อ Amp ฮะมาดูอีกทีเล่นเสียงเปล่าเลยนี่หว่า ชัดมากฮะ กีต้าร์ดีแล้วฝีมือฉกาจอีกด้วยฮะ
ขอบคุณครับ น้า Dew allsolid  ;D
จัดGotoh 510ไปครับ ผมเองก็เพิ่งโดนไปเหมือนกัน ของผมสีAntique goldครับ
ขอทราบสนนราคา และ ร้านขายด้วยครับ
อ้าว...แล้วตามร้านขายกีตาร์ใหญ่ๆในบ้านเราไม่มีเหรอครับ ของทำในญี่ปุ่นผมว่าน่าจะหาได้ไม่ยากนะ
มีครับแค่ถามเป็นข้อมูล ได้เช็คในGoogle แล้วครับ

Citara house of Guitar

• member
Taylor 814 es2 ตัวนี้เสียงต่อแอมป์ดีมากๆจริงๆครับ ได้ฟังตอนลองที่shop สภาพก็ใหม่มาก คนเล่นก็เล่นเก่ง เซ็คแอคชั่นกับช่างนิดแล้วเล่นสนุกเลยใช่ไหมครับ ต่ำสุดไม่ตีเฟร็ต ผมว่า814มือ2สภาพนี้คุ้มราคาสุดๆ ยินดีกับกีตาร์ใหม่ด้วยครับ

yokybear

• member
Taylor 814 es2 ตัวนี้เสียงต่อแอมป์ดีมากๆจริงๆครับ ได้ฟังตอนลองที่shop สภาพก็ใหม่มาก คนเล่นก็เล่นเก่ง เซ็คแอคชั่นกับช่างนิดแล้วเล่นสนุกเลยใช่ไหมครับ ต่ำสุดไม่ตีเฟร็ต ผมว่า814มือ2สภาพนี้คุ้มราคาสุดๆ ยินดีกับกีตาร์ใหม่ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับพี่ Brazo ผมโชคดีได้ของจะว่าไปก็มือ1 เพื่อนซื้อมาดันไม่ถูกใจ ขายต่อผม โชคจริงๆครับ
พี่นิดSet action + ทำSaddle กระดูกวัว สุดยอดมากครับ ทำเอาผมเล่นวางไม่ลงเลยครับ หวาน Sustain ยาวเป็น Delay เลยครับ 555
ผมลืมชื่อพี่เลยครับ ยังไงขอให่พี่ประสบความสำเร็จ
ในการทำกีต้าร์ กับ(พี่นิด) อจ วิฬุร ด้วยนะครับ
อย่าลืมแชร์ผลงานใน เว็บแห่งนี้ รอชมอยู่ครับ