Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เจิมบอร์ดใหม่ด้วย Review Baby Taylor ที่รอแปะอยู่นานครับ อิอิ  (อ่าน 11005 ครั้ง)

Grhythm

• member
บอร์ดใหม่ไฉไลกว่าเดิม
พอดีัไปได้ Baby taylor มาเลยลองอะไรไปเรื่อยเปื่อยแบบของผมครับ
ถือซะว่าเป็น User review นะคร้าบ ลองแปะ youtube ไปด้วยเลย

Baby Taylor 3/4 guitar review (Thai)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
Re: เจิมบอร์ดใหม่ด้วย Review Baby Taylor ที่รอแปะอยู่นานครับ อิอิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 22:35:47 »
รีวิวได้ดีมากครับ แจ่มๆ
MUGEN_guitar_SHOP

Bukjay

• member
Re: เจิมบอร์ดใหม่ด้วย Review Baby Taylor ที่รอแปะอยู่นานครับ อิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 22:38:33 »
โห เอามายั่วกันอย่างนี้เลยหรอ นี่กะว่าจะไปสอยอยู่เชียว ขอบคุณสำหรับริวิวค่ะ

day

• member
  • เล่นกีตาร์ไม่เป็นครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 22:40:57 »
ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
"ระหว่างคืน ระหว่างวัน ระหว่างทาง"

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 23:00:07 »
สวัสดีครับ  ผมกำลังสนใจกีต่้าร์ตัวเล็กอยู่เหมือนกัน  มองๆตัว jr1อยู่ครับ  ราคาไม่สูงมาก  แต่ให้เลือกจริงๆอยากได้ taylor มากกว่า

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 23:19:35 »
เมพจิงๆๆ ๆ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 23:28:55 »
แจ่มมากเลย (แต่เพลง background มันดังไปนิดครับ)
เสียงตีคอร์ด GS Mini เหนือกว่า JR1 มาก
แต่ Fingerstyle ไม่ต่างกันเท่าไร สงสัยเพราะเป็นสาย Elixer รุ่นเดียวกันแล้วด้วย

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ;D ;D
:)

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 23:51:53 »
แจ๋วเลยครับ รีวิวได้ดี ตัดต่อได้ดีครับ  :)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 01:59:00 »
ว้าววววว แหล่มมาก ๆ เลยน้องเต้ย เราคนรัก baby taylor เหมือนกัน อิอิ..  ;D

ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

tang_guitar

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:12:39 »
taylor baby ที่บอกว่าไม่มีกรัดูกงู เดินด้านข้างกับตรงกลาง เพื่อลดต้นทุนการผลิต
ด้านข้างจึงใช้เป็นไม้เส้นตรงแทน ไม่เป็นกระดูก
ส่วนเสียงที่มันดังเพราะ กีตาร์มีลำตัวที่เล็ก ไม้ที่บางทำให้การสั่นพ้องของไม้สั่นกว่ากีตาร์ตัวใหญ่
เลยดังครับ

panya

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 03:01:54 »
น้องเต้ย แจ๋ม มากๆ  ;D

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 03:10:23 »
เจ๋งอะ

VP-Pro

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 03:29:03 »
เจ๋งมากครับ baby กังวาลกว่าชัดๆเลยอะ

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 04:11:16 »
taylor baby ที่บอกว่าไม่มีกรัดูกงู เดินด้านข้างกับตรงกลาง เพื่อลดต้นทุนการผลิต
ด้านข้างจึงใช้เป็นไม้เส้นตรงแทน ไม่เป็นกระดูก
ส่วนเสียงที่มันดังเพราะ กีตาร์มีลำตัวที่เล็ก ไม้ที่บางทำให้การสั่นพ้องของไม้สั่นกว่ากีตาร์ตัวใหญ่
เลยดังครับ

ขอบคุณครับผมไม่รู็จะอธิบายยังไงดีเหมือนกันครับ แต่เท่าที่ดูความบาง
เที่ยบกับยี่ห้ออื่นคิดว่าไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ ที่พูดออกมาแบบนั้นเพราะส่องดูแล้วไม่เห็นเห็นอะไรเลยครับ
 แต่เจ้าตัวนี้เสียงหนาดีครับ ชอบๆ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 05:28:04 »
อุ้ย เบบี้น่อ ไม่ใช่ GS mini มั่วแล้วผม

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 06:19:54 »
อุ้ย เบบี้น่อ ไม่ใช่ GS mini มั่วแล้วผม

เข้ามาอ่าน...อิอิ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 06:22:19 »
แหๆๆๆ

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 06:59:33 »

เข้ามาอ่าน...อิอิ

เอาชาเชียวมาวางทิ้งไว้บ้างก็ได้นะครับน้าเบีย

น้ายินยอม รอบหน้าถ้ามีโอกาสเดี๋ยวผมจะปรับ BG music ให้เบากว่านี้ครับ รอบนี้ลอง Tools เล่นๆ แหะๆ

thongskk

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:21:43 »
แจ่มเลยครับ

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:38:42 »
ว้าววววว แหล่มมาก ๆ เลยน้องเต้ย เราคนรัก baby taylor เหมือนกัน อิอิ..  ;D

นัดดูของได้ที่ไหนครับพี่กบ อิอิ ;D