Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านรับปรับแต่งแอคชั่นกีตาร์ครับ  (อ่าน 1654 ครั้ง)

almansa401

• member
ผมใช้ Martin DRS1 ใส่สายเบอร์ .11 พอมาได้เจ้่า 1778 T ELITE (ตัวที่เคยขอคำแนะนำจากท่านสมาชิกไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว) ใส่สายเบอร์.10 เล่นสบายมือจับคอร์ดสบายชอบมากครับ พอกลับกลับมาเล่นเจ้า DRS1 รู้สึกได้เลยว่าสายมันแข็งมากแอคชั่นสูง (ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านี้ไม่รู้สึกอะไรครับ) เลยคิดว่าจะปรับแอคชั่นให้ลงมาอีกสักหน่อย แต่ยังไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนสายเบอร์.10 ดีมั้ย (ใจจริงไม่อยากเปลี่ยนสายครับเพราะอยากกีตาร์มีเสียงที่แตกต่างกันสักหน่อยผมชอบเสียงสายเบอร์.11 ครับ) เจ้า DRS1 นี่ตั้งแต่ได้มายังไม่ได้ปรับแต่งอะไรครับ รบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกอีกครั้งนะครับ  :)

ขอบคุณครับผม  :) :) :)

nhoy

• member
Re: ขอคำแนะนำร้านรับปรับแต่งแอคชั่นกีตาร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 19:35:01 »
ผมใช้ Martin DRS1 ใส่สายเบอร์ .11 พอมาได้เจ้่า 1778 T ELITE (ตัวที่เคยขอคำแนะนำจากท่านสมาชิกไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว) ใส่สายเบอร์.10 เล่นสบายมือจับคอร์ดสบายชอบมากครับ พอกลับกลับมาเล่นเจ้า DRS1 รู้สึกได้เลยว่าสายมันแข็งมากแอคชั่นสูง (ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านี้ไม่รู้สึกอะไรครับ) เลยคิดว่าจะปรับแอคชั่นให้ลงมาอีกสักหน่อย แต่ยังไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนสายเบอร์.10 ดีมั้ย (ใจจริงไม่อยากเปลี่ยนสายครับเพราะอยากกีตาร์มีเสียงที่แตกต่างกันสักหน่อยผมชอบเสียงสายเบอร์.11 ครับ) เจ้า DRS1 นี่ตั้งแต่ได้มายังไม่ได้ปรับแต่งอะไรครับ รบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกอีกครั้งนะครับ  :)

ขอบคุณครับผม  :) :) :)
เรียนน้า almansa401
DRS1 ผมว่าไม่ควรเปลี่ยนเป็นสายเบอร์ 10 ครับ สำหรับ Martin Dreadnought นั้นสายน่าจะอยู่ที่เบอร​์ 12, 13 เสียด้วยซ้ำไปครับ
ในกรณีที่น้า almansa401 ชอบสายเบอร์ 11 อยู่แล้ว แต่ว่ายังรู้สึกแข็งและแอคชั่นสูงนั้น ลองนำไปให้ช่าง Set up ให้ ก็จะเล่นได้สบายนิ้วขึ้นแน่ครับ
ลองดูช่างใกล้บ้าน หรือถ้าไม่สะดวกอาจติดต่อ "ช่างเอก" ซึ่งมีบริการรับ-ส่งด้วย โทร. 086 810 1600 ครับ

almansa401

• member
Re: ขอคำแนะนำร้านรับปรับแต่งแอคชั่นกีตาร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 19:39:26 »
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ น้า nhoy  :) :) :)

jumzoo

• member
    • รับสอนดนตรี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 09:25:05 »
เข้ามาฟังคำแนะนำด้วยคร้าบ  :)

almansa401

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 14:38:19 »
เรียนน้าnhoy ผมเอา DSR1 ไปเซ็ทอัพเรียบร้อยครับ เปลี่ยนมาใช้สายเบอร์ 12 ตามคำแนะนำครับ ใช้สาย Martin เบอร์ 12 Clapton's Choice เล่นง่าย เสียงดี ถูกใจ  :)

ขอบคุณครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 15:41:30 »
^^
ยินดีด้วยครับน้า almansa401
ขอให้มีความสุขมากๆ กับ DRS1 นะครับ