Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้  (อ่าน 6153 ครั้ง)

bujarati

• member
ปิดกระทู้
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 22:23:06 »
ปิดกระทู้ครับ

s.lucky

• member
Re: ขายกีตาร์งาน Hi-end จากญี่ปุ่น - ASTURIAS รุ่น EC. PRO ทรง OM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 22:43:24 »
ไม้สวยสีเข้ม น่าเล่นเลยครับ สำหรับ Asturias ตัวนี้.. ขายได้ไวๆครับผม..
Acoustic Only...!

bujarati

• member
Re: ขายกีตาร์งาน Hi-end จากญี่ปุ่น - ASTURIAS รุ่น EC. PRO ทรง OM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 22:46:17 »
ไม้สวยสีเข้ม น่าเล่นเลยครับ สำหรับ Asturias ตัวนี้.. ขายได้ไวๆครับผม..

ขอบคุณครับน้าลัคกี้ ^^

bujarati

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 23:15:13 »
พี่เจ้าของฝากปรับราคาเหลือ 47,000 บาท หรือรับแลกจักรยานเสือหมอบ size 46-48  ราคาบวกลบคุยกันได้ครับ

bujarati

• member
update เพิ่มกีตาร์ช่างไทย custom อีกตัวนะครับ  รุ่นพี่ฝากขายครับ   

jhon

• member
สวยงามครับ

bujarati

• member

joeykid

• member
  • joe neck solid
งามๆครับ ชาตินี้จะมีโอกาสมั้ยเนี่ย
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

bujarati

• member
งามๆครับ ชาตินี้จะมีโอกาสมั้ยเนี่ย

โทรคุยนัดลองกะพี่เค้าได้เลยครับผม   8) 8)

bujarati

• member
update เพิ่มลงคลิปรีวิวเสียง custom ช่างไทย ให้แล้วนะครับ

Gamo Lab

• member
รุ่นพี่ฝากขายนะครับ   กีตาร์มี 2ตัว แต่เจ้าของ คนละคน แยกกันนะครับ 

=รายการที่เพิ่ม (ตัวที่2)=

กีตาร์ Custom ช่างไทย งานหรูหรามาก สเปคจัดเต็ม หาจุดติแทบไม่ได้ ทำมาเนี๊ยบทุกจุด ควบคุมการสร้างโดยช่างนิด  (วิรุฬห์ ทรงบรรดิษฐ์)

เพิ่มคลิปรีวิว โดย อ.เอก ชะเอม ครับ  เมื่อเดือน8 ปีที่แล้วนะครับ
ถึง ณ ตอนนี้ก็ผ่านมาได้ปีนิดๆแล้ว  (ใช้ iPhone5s อัด)

! No longer available

= Spec นะครับ  =
Top : Solid Sinker Redwood  คัดเกรด
Back & Side : Solid Honduran Rosewood  คัดเกรด
Neck : 5-ply (Mahogany / Rosewood)
Bewel Armrest : Macassar Ebony
Slotted Head with "The Rebel" MOP
Binding : Macassar Ebony
Purfling : Abalone
Mother of Pearl and Wood Inlay
Fretboard / Bridge / Head plate : Ebony
Fretboard Inlay : Abalone with MOP vine
Nut / Saddle : Bone
Bridge pin : Ebony
Tuners : Gold hardware
Hi-Gloss Mirror-like Finish
String : Elixir Phospher Nano 12-53

ราคาพร้อม Hardcase = 45,000 บาทครับ  / นัดดูของได้แถวรัชดา พระราม9 ฟอร์จูน

รายละเอียดลึกๆ คุยได้โดยตรงเลยกับเจ้าของนะครับ  Tel:  081-626-6222   

ขอบคุณมากครับเปรมที่ช่วยลงข้อมูลให้ครับ  ขออนุญาตให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ งานคัสตอมของกีต้าร์ตัวนี้เป็นงานของทีมงานช่างไทย Ukoustic ทีผลิตอูคูเลเล่ยี่ห้อ KoAloha รุ่น Opio ที่เป็นแบรนด์ระดับโลก 1 ใน BIG 4K ของฮาวาย ดังนั้นคุณภาพงานและเสียงสามารถยืนยันได้จากการเจ้าของแบรนด์ KoAloha ยินยอมให้ทีมงาน Ukoustic ผลิตและส่งทั่วโลก นอกจากนี้ก็ยังผลิตงานอูคูเลเล่คัสตอมภายใต้ยี่ห้อ REBEL โดยทีมงานคนไทยส่งทั่วโลกเช่นกัน เมื่อผลิตอูคูเลเล่แล้วทาง Ukoustic เองก็เริ่มสนใจที่จะขยายการผลิตมาสู่การสร่้างกีต้าร์ในแบบคัสตอมภายใต้ยี่ห้อ REฺฺBEL เช่นกัน โดยเชิญ คุณวิรุฬ ทรงบัณฑิต เป็นผู้สอนและควบคุมการสร้างครับ ตัวนี้ถือเป็นตัวลำดับต้นๆที่ทาง Ukoustic ทำขี้นมาครับ

ผมเลยขอฝากคลิปของกีต้าร์ตัวนี้อีกสักคลิป จากฝีมือการเล่นของน้าโอฬาร แห่งทุ่งเรียวกัง จังหวัดเชียงรายครับ
! No longer available

Gamo Lab

• member
ขอลงรายละเอียดเพิ่มเติมกับ Ukoustic และกีต้าร์ยี่ห้อ REBEL 

https://www.facebook.com/therebelguitars?fref=ts

https://www.facebook.com/pages/Ukoustic/213721525452880

nhoy

• member
กดบันทึกผิดพลาดครับ..ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้และน้าๆ ทุกท่านด้วยครับ

nhoy

• member

สวยงาม น่าเล่น น่าสะสมมากๆ ครับ ขออนุญาตเชียร์ครับ ^^

Gamo Lab

• member

สวยงาม น่าเล่น น่าสะสมมากๆ ครับ ขออนุญาตเชียร์ครับ ^^

ขอบคุณน้าหน่อยมากครับที่ช่วยกรุณาเข้ามาเชียร์ครับ

bujarati

• member
แวะมาช่วยดันกีตาร์ให้รุ่นพี่ครับ

nui bangbo

• member
งดงามทั้งสองนาง   สวย  เสียงดีทีเดียว 
089-8166630

bujarati

• member
งดงามทั้งสองนาง   สวย  เสียงดีทีเดียว

ขอบคุณพี่หนุ่ยครับ  ตอนนี้เหลือตัว Asturias เดียวแล้วนะครับ

bujarati

• member
พี่เจ้าของฝากปรับลดราคาอีกรอบครับ

bujarati

• member
Re: โปร่ง Cort เทพีสันติภาพ รุ่นหายาก + เคสทรง D + เคส Mono
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 12:45:17 »
เพิ่มรายการขายอีก 3 รายการครับ