Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ในเชียงใหม่ที่ไหนเซ็ตอัพกีตาร์ได้ดีบ้างครับ น้าๆช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3329 ครั้ง)

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
 ในเชียงใหม่ที่ไหนเซ็ตอัพกีตาร์ได้ดีบ้างครับ น้าๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมรู้สึกว่ามันสูงไป ตอนไม่คาดคาโป้ ไม่ไหวครับปวดมือ.... ตั้งแต่ซื้อมาผมก็เล่นเดิมๆ มาตลอดตอนนี้ชักไม่ไหวแล้วครับ  ขอบคุูณมากครับ
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

guitarhaha

• member
ไม่รู้มาช้าไปรึเปล่า ลองไปให้ช่างหนุ่มแก้ไขให้สิครับ ร้านอยู่ ถ.ช้างคลาน ติดกับร้าน Maximum ของ น้าศักดิ์ ดอนผีบิน
ตรงข้ามทางเข้า หมู่บ้านเชียงใหม่แลนด์ นะ

panupong

• member
โรบินสัน ชั้น 3 ครับเขารับซ่อมกี้ตาร์

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
อีกตัวเลือกหนึง ช่างหนุ่ม เหมือนกัน แต่ อยู่หลัง สถานีรถไฟ ครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

AdisaiBall

• member
ช่างหนุ่มหลังสถานีรถไฟ ชื่อร้านอะไรครับ พอจะทราบข้อมูลมั้ยครับผม พอดีจะเอากีตาร์ไปเปลี่ยนเฟลตครับผม

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
ขอบคุณทุกท่านมาครับ มีเบอร์โทรช่างมั้ยครับผมกลัวหาร้านไม่เจอ.......ครับ
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ช่างหนุ่มหลังสถานีรถไฟ ชื่อร้านอะไรครับ พอจะทราบข้อมูลมั้ยครับผม พอดีจะเอากีตาร์ไปเปลี่ยนเฟลตครับผม
ไม่มีชื่อร้านครับ จากสถานีรถไฟ เลยโค้งไปหน่อยอยู่ซ้ายมือครับ  หน้าร้านรับทำ ลำโพง  อูคูเลเล่ งานไม้ ครับ
หรือลองทำดู จาก กระทู้ของพี่ต๋อยก็ได้ครับ http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=3349.0
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

AdisaiBall

• member
โอ้วว  บ้านอยู่แถวคาร์ฟูพอดี(เดี๋ยวนี้เป็นบิ๊กซีไปซะละ)
ใกล้แค่นี้เอง เดี๋ยวไปลองถามดูก่อนครับ
ขอบคุณมากครับผม