Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: **** ( Final ) **** TAKAMINE TRI - AX แบบ ACTIVE & PASSIVE  (อ่าน 4208 ครั้ง)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
**** ( Final ) **** TAKAMINE TRI - AX แบบ ACTIVE & PASSIVE
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 18:46:12 »
[/color]

สำหรับคนเล่นกีต้าร์อคูสติค  ที่ชอบเสียงผ่านภาคไฟฟ้า แบบ ACTIVE & PASSIVE

มี TAKAMINE TRI - AX Body sensitive soundhole

Magnetic pickup ใหม่ 99 % อยู่ 2 set @ 6,900 ฿  ส่งให้ถึงบ้าน ช้าหมด อดกัน ...

หากสนใจ  โทร. 085 - 8748122  ,
  [email protected]

Finger Picking Style

• member
Re: TAKAMINE TRI - AX แบบ ACTIVE & PASSIVE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 08:44:08 »

ตัวอย่าง  แนวโทนเสียง  ภาคไฟฟ้า  Re: TAKAMINE TRI - AX  แบบ ACTIVE & PASSIVE

https://www.youtube.com/watch?v=nV8f8eu3v4g

https://youtu.be/nV8f8eu3v4g

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
Re: TAKAMINE TRI - AX แบบ ACTIVE & PASSIVE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 09:55:26 »
! No longer available

ของดีมีคุณภาพ ครับผม
รักเธอนะ....กีต้าร์

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 12:15:24 »
ซื้อมาทำ อิหยัง  ซื้อแล้วก็มาขายขาดทุน
Line id: 081-8718003

พันธุ์หมูบ้า

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 12:35:11 »
ยืนยันว่าเสียงดีจริงๆครับผมใช้อยู่

jackjhonson

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 13:12:56 »
 ;D ;D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 14:31:42 »
น่าใช้มากๆ ครับ

Birra Alla Vita

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 17:40:07 »
ของดีช่วยพี่กวางเชียร์ครับ

isnnnttt

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 13:37:11 »
ของดีๆมีมาฝากจากน้ากวางเสมอ เชียร์ครับ

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 08:29:45 »
ของยังอยู่รึเปล่าครับมีเพื่อนสนใจครับผม

Jill{Korat}

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 12:43:57 »
จอง1ตัวครับน้ากวาง ไม่เล่นสายเหล็กแต่ของดีของซื้อเก็บครับ

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 13:43:10 »

เหลือของดี ใหม่่ ๆ 99.99 %  อีก  1  ชุด  สุดท้าย 

ที่แม้จะมีเงิน ก็ไม่สามารถ หาซื้อตามร้านขายเครื่องดนตรีชั้นนำ ในเมืองไทย ได้

ช้า  อด ... หมด

และคงไม่มี ลอยมาให้เห็น ให้อยากได้ กันอีก แล้ว ...

Jill{Korat}

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 12:24:27 »
ได้ของแล้วครับ สภาพ100%ของใหม่

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 22:23:16 »
ได้ของแล้วครับ สภาพ100%ของใหม่

ขอขอบพระคุณ  น้าจิว  ที่ช่วยออกมายืนยันคุณภาพ และสภาพสินค้าให้  ซึ่งยังคงเหลืออีก 1 ชุด สุดท้าย 

ขอให้ น้าจิว สนุกกับการเล่นกีต้าร์ ด้วยภาคไฟฟ้า ระดับคุณภาพ   TAKAMINE TRI - AX  นะครับ ...

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 21:29:53 »
ยังเหลืออีกหรอครับของดีราคาถูก ผมนึกว่าไปหมดแล้ว ใครหาอยู่รีบเลยครับผมเองก็ใช้อยู่สามตัวครับ

ศิลป์ พุทธิจริต

• member
  • เล่นไม่ต้องเก่ง แต่เล่นให้มีความสุขก็พอ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 23:46:33 »
รบกวนสอบถามน้ากวางครับ ที่นครหลวงไม่มีนำเข้ามาขายแล้วหรอครับ ผมเคยไปซื้อมาเมื่อ7-8ปีก่อนครับ

แต่ยังไงก็ขอเชียร์อย่างสุดใจเลยครับ เพราะผมก็ใช้อยุ่ เสียงดี น่าใช้ ใครที่หา ปิคอัพคุณภาพดีใช้อยุ่ tri ax

ปิคอัพตัวนี้เป็นตัวเลือกที่ดีเลยครับบบ
Tnv360 / gad 50 / d1

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 09:24:47 »
รบกวนสอบถามน้ากวางครับ ที่นครหลวงไม่มีนำเข้ามาขายแล้วหรอครับ ผมเคยไปซื้อมาเมื่อ7-8ปีก่อนครับ

แต่ยังไงก็ขอเชียร์อย่างสุดใจเลยครับ เพราะผมก็ใช้อยุ่ เสียงดี น่าใช้ ใครที่หา ปิคอัพคุณภาพดีใช้อยุ่ tri ax

ปิคอัพตัวนี้เป็นตัวเลือกที่ดีเลยครับบบ

ได้ไปลองสอบถาม เจ้ดา ที่นครหลวงการดนตรี  สาขาฟอร์จูน ทาวน์ เมื่อกลางเดือน มิถุนายน 58 ที่ผ่านมา

ทราบว่า  ทางนครหลวงฯ  ไม่มีการนำภาคไฟฟ้า TAKAMINE TRI - AX แบบ ACTIVE & PASSIVE

เข้ามาให้บริการลูกค้า นานหลายปีแล้ว เพราะในกีต้าร์ ที่นำเข้าส่วนใหญ่ ก็จะไม่มีภาคไฟฟ้า รุ่นดังกล่าว ติดมาให้

เพราะจะทำให้ ราคากีต้าร์ ที่ติดภาคไฟฟ้ารุ่นนี้ มีราคาสูงมากขึ้น ตามไปด้วย  อาจทำให้ทำการตลาด ได้ยาก

เว้นแต่ ลูกค้ามีความต้องการจริง ๆ จึงจะสั่งนำเข้า และติดตั้งมาให้  เป็นการเฉพาะราย เท่านั้น

และตั้งแต่ ทางนครหลวงฯ ไม่ได้นำภาคไฟฟ้า รุ่นดังกล่าว เข้ามา ก็ยังไม่มีลูกค้า รายใหม่ ๆ สั่งติดตั้งเพิ่ม

เพราะ สู้ราคาไม่ไหว  หรือ อาจยังไม่รู้ ว่ามีภาคไฟฟ้า ที่ดีมาก ๆ และยังเป็นที่นิยม ตามหา แบบนี้อยู่

ซึ่งราคา TAKAMINE TRI - AX แบบ ACTIVE & PASSIVEที่ ทางนครหลวงฯ เคยนำเข้ามาครั้งล่าสุด

เมื่อหลายปี มากแล้ว หากจ่ายไป 1 หมื่นบาท  ก็มีตังค์ทอนให้เล็กน้อย เท่านั้น

และในบ้านเรา ก็หาซื้อ แทบไม่มี ใครนำเข้ามาวางขาย เช่นกัน ...

ซึ่งขณะนี้ ยังคงเหลืออีก 1 ชุด สุดท้าย  ก่อนที่จะมารู้ว่า เป็นของดีมาก ๆ ในภายหลัง และหาไม่ได้อีกแล้ว ...

Dam CoffeeSong

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 11:22:35 »
น้า Kwang @ Uttaradit  มีเฟสไหมครับ  เห็นน้าเล่นกีต้าร์ สไตร์เดียวกับผมเลยครับ  ผมอยากรู้จัก เผื่อได้ขอวิชามาใช้บ้างครับ ผมใช้เฟส
Dam InnerArt  ขอบคุณอย่างสูงเลยครับน้า

• member
Re: **** ( Final ) **** TAKAMINE TRI - AX แบบ ACTIVE & PASSIVE
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 13:58:24 »

ขอปิด การขาย ...  และขอบคุณ น้า ๆ ทุกท่าน  ที่สนใจติดตาม ของดีมีคุณภาพ เสมอ ๆ

รวมทั้ง พื้นที่ของบ้าน อคูสติคไทย  ที่ได้ให้ความกรุณาเอื้อเฟื้อ เป็นอย่างดีมาโดยตลอด