Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ถามเรื่องกีต้าคลาสสิคหน่อยครับ เกี่ยวกับรุ่น+++++  (อ่าน 5487 ครั้ง)

atipat123

• member
อยากถามว่า Yamaha c-250 ผลิตในปีอะไรหรอแล้วราคาเท่าไหร่

atipat123

• member
เงียบเลยอ่า

atipat123

• member
ตอบหน่อยไม่มีคนรู้เลยหรอ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เข้ามารอเป็นเพื่อนละกัน ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ......อิอิ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
กำลังใช้อยู่เลย รุ่น นี้ เสียงดีมาก

SPECIFICATIONS:    
C250    
No Model Entered...
Year(s) Sold:    1976-83    
Top:    American Cedar    
Back / Sides:    Indian Rosewood    
Neck:    Nato    
Fingerboard:    Indian Rosewood    
Bridge:    Indian Rosewood    
Color(s):    Natural    
String Length:    658mm    

ทำใน japan ครับ
Notes:    No MSRP/No US distribution    
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

nco4433

• member
โอ...จัดเต็มเลยนะสิครับเนี่ย... ;D

atipat123

• member
กำลังใช้อยู่เลย รุ่น นี้ เสียงดีมาก

SPECIFICATIONS:    
C250    
No Model Entered...
Year(s) Sold:    1976-83    
Top:    American Cedar    
Back / Sides:    Indian Rosewood    
Neck:    Nato    
Fingerboard:    Indian Rosewood    
Bridge:    Indian Rosewood    
Color(s):    Natural    
String Length:    658mm    

ทำใน japan ครับ
Notes:    No MSRP/No US distribution    

แล้วรุ่นนี้มีขายอีกมั้ย แล้วราคาเท่าไหร่

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!

แล้วรุ่นนี้มีขายอีกมั้ย แล้วราคาเท่าไหร่
[/quote]
เลิกผลิตไปแล้วครับ ต้องหาซื้อมือสองครับ แต่ต้องดูสภาพด้วย เพราะกีต้าร์อายู 30 กว่าปีแล้วครับ
ตอนนี้ผมกำลังมองหา c 300 อยู่ครับ ไม่ใช้ว่าตัวนี้เสียงไม่ดีนะครับ แต่ อยากอัฟ ไปเล่นรุ่น top นะครับ

Montri

• member
กีต้าร์คลาสสิค ยามาฮ่า ที่มีขายอยู่ครับ

http://www.yamaha.co.th/mipa/mi/guitar/classic_guitar_all.php

atipat123

• member
กีต้าร์คลาสสิค ยามาฮ่า ที่มีขายอยู่ครับ

http://www.yamaha.co.th/mipa/mi/guitar/classic_guitar_all.php
ผมซื้อมา 11000 แพงมั้ยอะครับ สภาพใหม่เลยเหมือนไม่ค่อยได้เล่นเลย แล้วc 300 นี้ แพงมั้นตัวเท่าไหร่ หายากรึป่าว ผลิตปีไหน

Montri

• member
ผมซื้อมา 11000 แพงมั้ยอะครับ สภาพใหม่เลยเหมือนไม่ค่อยได้เล่นเลย แล้วc 300 นี้ แพงมั้นตัวเท่าไหร่ หายากรึป่าว ผลิตปีไหน

อย่าโกรธกันนะครับ ถ้าจะบอกว่าแพงไปนิดนะครับ ราคากลางไม่ถึงหมื่นครับ
แต่ กีต้าร์ วินเทจ มูลค่ามันไม่ได้อยู่ที่ ราคาหรอกครับ มันอยู่ที่ใจชอบ เล่นแล้วเข้ามือ มั้ย  มากกว่า เรื่องราคา ครับ
และอีกอย่าง  เค้าไม่ได้ผลิต ออกมาจำหน่ายแล้ว มันก็เลยกลายเป้นของหายาก ครับ   
ส่วนตัว  c 300 นั้น แพงกว่ากันอีกนิดหน่อยครับ ราคากลาง ไม่น่าเกินหมื่นครับ ตัวนี้หน้า ท้อป เป้น โซลิด  ครับ ลองดูสเปคนะครับ

SPECIFICATI   
           C 250                                                                 C300
Year(s) Sold:    1976-83                                 1976-83
Top:    American Cedar                           Solid American Cedar
Back / Sides:    Indian Rosewood            Indian Rosewood
Neck:    Nato                                      Nato
Fingerboard:    Indian Rosewood            Indian Rosewood
Bridge:    Indian Rosewood                       Indian Rosewood
Color(s):    Natural                                   Natural
String Length:    658mm                             658mm
Notes:    No MSRP/No US distribution    No MSRP/No US distribution

atipat123

• member

อย่าโกรธกันนะครับ ถ้าจะบอกว่าแพงไปนิดนะครับ ราคากลางไม่ถึงหมื่นครับ
แต่ กีต้าร์ วินเทจ มูลค่ามันไม่ได้อยู่ที่ ราคาหรอกครับ มันอยู่ที่ใจชอบ เล่นแล้วเข้ามือ มั้ย  มากกว่า เรื่องราคา ครับ
และอีกอย่าง  เค้าไม่ได้ผลิต ออกมาจำหน่ายแล้ว มันก็เลยกลายเป้นของหายาก ครับ   
ส่วนตัว  c 300 นั้น แพงกว่ากันอีกนิดหน่อยครับ ราคากลาง ไม่น่าเกินหมื่นครับ ตัวนี้หน้า ท้อป เป้น โซลิด  ครับ ลองดูสเปคนะครับ

SPECIFICATI   
           C 250                                                                 C300
Year(s) Sold:    1976-83                                 1976-83
Top:    American Cedar                           Solid American Cedar
Back / Sides:    Indian Rosewood            Indian Rosewood
Neck:    Nato                                      Nato
Fingerboard:    Indian Rosewood            Indian Rosewood
Bridge:    Indian Rosewood                       Indian Rosewood
Color(s):    Natural                                   Natural
String Length:    658mm                             658mm
Notes:    No MSRP/No US distribution    No MSRP/No US distribution

อ่อแพงไปหรอ ไม่โกรธหรอกครับ ผมอยากทราบเฉยๆๆครับ แล้วคุณซื้อมานานยังครับ c-250 อะครับ แล้วซื้อมาราคาเท่าไรห่หรอครับ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

Montri

• member
ซื้อมานานแล้วครับ  เรื่องราคา หลังไมค์ดีกว่าครับ กลัวว่ามันจะกระทบหน้าซื้อ ขาย ครับ [email protected]

atipat123

• member
ซื้อมานานแล้วครับ  เรื่องราคา หลังไมค์ดีกว่าครับ กลัวว่ามันจะกระทบหน้าซื้อ ขาย ครับ [email protected]
ดีเลยครับพอดีผมมีเรื่องจะถามอีกเยอะ ครับรบกวนหน่อยครับ รับเมลผมด้วยนะครับ monkey_zoo_tae@hotmailcom

TOM1869

• member

กีต้าร์ มือสอง ราคากลางของมัน ขึ้นลงได้ ขึ้นกับ ความต้องการ และสภาพของกีต้าร์ ครับ ดังนั้น เมื่อได้มาแล้ว เล่นแล้ว ถูกใจหรือเปล่า ไม่ถูกใจ ถ้านำมาลงขาย ราคาก็จะตกลงมาหน่อย แต่น้อยกว่าของใหม่แน่นอนครับ

พวกกีต้าร์มือสองนี่ถ้า จะให้ดี ควร หาข้อมูล ไว้ก่อน ซื้อจะดี มากครับ แต่ บางตัวมัว แต่หาข้อมูลก็อดเหมือนกันครับ
Line id: 081-8718003

atipat123

• member
มีวิธีดูมั้ยครับว่า รุ่นนี้เป็นรุ่น c-250 จิงๆๆ ไม่ได้เอามาหรอกอะ กลัวโดน

Montri

• member
มีวิธีดูมั้ยครับว่า รุ่นนี้เป็นรุ่น c-250 จิงๆๆ ไม่ได้เอามาหรอกอะ กลัวโดน
ดูที่ป้ายรุ่นนะครับ   ตกลงน้าซื้อเค้ามารึยังครับนี่ ?

atipat123

• member
ดูที่ป้ายรุ่นนะครับ   ตกลงน้าซื้อเค้ามารึยังครับนี่ ?
ผมซื้อแล้วครับ ผมอายุ 14เอง

Montri

• member

atipat123

• member