Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เวิ้ง จะถูก เวียนคืนที่ดิน......ใครพอจะมีข้อมูลเชิงลึกใหม่ครับ  (อ่าน 12399 ครั้ง)

i-barkarm

• member
    • https://www.facebook.com/seksak.s
http://www.guitarthai.com/webboard/question.asp?QID=292825

ลองไปเสิร์ชมา.....เค้าว่าจะสร้างรถไฟฟ้า
facebook/seksak.s

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ที่แถวนั้นมันเป็นเอกลักษณ์ดี ผมก็ผูกพันมาตั้งแต่ตอนเด็ก ๆ บ้านผมอยู่แถวจุฬา แต่ไปแรดแถวนั้นบ่อย ๆ แต่ก่อนจะไปเดินคลองถมมากกว่าแล้วก็เลยเข้าไปเวิ้งฯ ตั้งแต่ยังไม่ได้เล่นกีตาร์เลย จำได้แต่ร้านเพชรสยาม เพราะกีตาร์แพงมากกกกก...

ถ้าย้ายจริงก็น่าเสียดายครับ ถ้าย้ายจริง ๆ มารวม ๆ กันอยู่แถวพุทธมณฑล ก็ดีนะครับ ที่ยังว่าง ๆ อีกมาก ฮิฮิ

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
ถ้าต้องย้ายจริงไปลงห้างเลยครับขายดีขึ้นแน่ๆครับ แต่ถ้าไม่ย้ายก็ดีครับไว้เป็นเมืองหลวงของคนดนตรีต่อไป

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ถ้าทำของที่เป็นสาธารณประโยชน์อย่างรถไฟฟ้านี่ผมว่าโอเคนะครับ ตรงนั้นก็มีปัญหาเรื่องรถติดเยอะมาก
แต่น่าจะเอาบางส่วนของเวิ้งก็พอ
:)

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
น่าเสียดาย บรรยากาศมันขลังมาก สำหรับเวิ้ง ร้านขายเครื่องดนตรีครับผม
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ไม่ค่อยเข้าใจประวัติศาสตร์ ที่น้ๅ รุ่นใหญ่ คุยกัน  สงสัยเกิดไม่ทัน...อิ..อิ..

Finger Picking Style

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
บรรยากาศ อาเจ๊โวยวาย อาเฮียนั่งมึน
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

ไม่ค่อยเข้าใจประวัติศาสตร์ ที่น้ๅ รุ่นใหญ่ คุยกัน  สงสัยเกิดไม่ทัน...อิ..อิ..

ถ้าน้ากวางไม่ทัน แสดงว่าผมก็ยังไม่เกิดครับ.........คริคริ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
บรรยากาศ อาเจ๊โวยวาย อาเฮียนั่งมึน

555 ถ้าบรรยากาศนี้ผมนึกถึงหลังกระทรวงมากกว่าครับ เจ๊โวยวายที่ผมไปพลาดซื้อกีตาร์ตัวแรกในชีวิตกับแก แกลดราคา 33% แค่พ่อกับผมทำท่าจะเดินออกจาก 900 เหลือ 600 เดี๋ยวนี้เจ๊แกแก่ไปมากเลย เพิ่งไปมาเมื่ออาทิตย์ก่อน แต่ยังขายในสไตล์เดิมอยู่นะ ^^

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
ความทรงจำที่ดี ไม่ควรย้ายไปไหน....... ที่สำคัญ

ผมจะไปกินเกาเหลาเนื้อโกเบ ที่ไหนล่ะเนี่ยยยย ถ้าเค้ารื้อจริงๆแล้วอ่ะ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
จำได้ว่าเคยไป สองครั้งในชีวิต
กะจะไปซื้อกีต้าร์ แต่ดันไปชอบก๋วยเตี๋ยวเนื้อ ในตรอกแคบๆ
จำชื่อร้านไม่ได้แต่ขายดีมากๆ

รักเธอนะ....กีต้าร์

Carboy

• member
ชมเด็กสวย   ช่วยศาสนา  บ้าของเก่า  เล่าความหลัง   [/color

เข้ากันได้ดีครับ  กระทู้ท่าน  ส.ว.  แล้วซิ 5555

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
ถ้ารื้อจริง ผมจะไปหาปิ๊กที่ไหน ละทีนี้

nco4433

• member
อืม....รึเราจะไปถ่ายรูปเก็บบรรยากาศไว้ก่อนโดนรื้อ...อืม...อ้อ..ผมเป็น คน  ตจว. ไม่รุ้ไปทางไหนครับ..ไปเวิ้งไม่ถูกครับ... ;D

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
ประวัติศาสตร์อีกหน้าของเมืองไทยครับ "เวิ้งนาครเขษม"
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

altobIue

• member
อ่านความหลังน้าๆแล้วทำให้รู้สึกเสียดาย
ผมรู้สึกว่ารถไฟฟ้ามันจะทำกรุงเทพรกขึ้นทุกปีๆจริงๆ

lekhaew

• member
ผมก็เคยไปเดินซื้อกีตาร์ที่เวิ้งเมื่อปี 46 ที่ย่งเส็ง (น๊าคนขายอัธยาสัยดีมาก)

ได้เห็นร้านขายเครื่องดนตรีหลากหลาย

ถ้าต้องมีการเวนคืนจริง สงสัยต้องไปเดินเก็บบรรยากาศอีกสักครั้ง

Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ชมเด็กสวย   ช่วยศาสนา  บ้าของเก่า  เล่าความหลัง

ชัดเจนเชียวครับ 555555

ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

free_willy

• บุคคลทั่วไป
แบกกล้องไปถ้ายรูปเก็บไว้เป็นความทรงจำครับ

pach

• member
อยากรู้ว่าที่ตรงนั้นมีโฉนดไหม เพราะแถวนั้นบ้านบางหลังก็ไม่มีโฉนด เหมือนรัฐให้เช่า ถ้าเขาจะเอาคืนก็ต้องยอม