Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆ เซียน Martin ดู Bracing ให้หน่อยครับ  (อ่าน 1561 ครั้ง)

allenwalker

• member
รบกวนน้าๆ เซียน Martin ดู Bracing ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 12:42:46 »
พอดีเพิ่งได้ Martin MTV-1 ปี 96 มา แต่ว่าหาข้อมูลยากมากๆ ครับ

อยากทราบว่า bracing แบบในรูปเรียกว่าแบบไหนครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

[/URL]

[/URL]

[/URL]

[/URL]

[/URL]

[/URL]

nhoy

• member
Re: รบกวนน้าๆ เซียน Martin ดู Bracing ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 12:47:47 »
ไม่ใช่เซียนนะครับ
แต่เท่าที่ดูน่าจะเป็น X Bracing Scalloped ครับ

allenwalker

• member
Re: รบกวนน้าๆ เซียน Martin ดู Bracing ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 12:58:28 »
ขอบคุณมากครับ น้า nhoy

ว่าแต่มันพอดูได้ไหมครับว่าเปนแบบ forward หรือเปล่า

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 12:59:03 »
ไม่น่าจะ Forward ครับ

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 13:31:58 »
อ้างอิงตาม Web นี้ Hybrid Scalloped bracing ครับ ไม่ Sure นะครับอ่าน Review เค้ามาอีกที ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

ปล.นอกเรื่องนิดนะครับตัวนี้ใช่ตัวเดียวกับที่น้าจอร์จวีขายหรือเปล่าครับ เห็นอยู่แว๊บๆสวยทีเดียว

casnova

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 13:46:06 »
 :o  :o  :o

เล่นผ่านมือถือ โปรแกรมดาวน์โหลดติดตั้งง่าย ไม่เป็นอันตรายต่อระบบคอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ หรือเล่นผ่านเว็บไซต์ได้เลย ได้ที่นี่ royal1688 iphone

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 14:39:11 »
ข้อมูลหาไม่ยากนะครับ มีเกลื่อนGoogleเลย ผมยังเคยคุยกับฝรั่งในบอร์ดนอกเกี่ยวกับMartinรุ่นนี้ก็หลายครั้ง
เป็น Hybrid Scalloped X bracingแบบเดียวกับ Series 16 ทั่วๆไปครับ ไม้หลังครึ่งนึงเป็นRosewood ส่วนอีกครึ่งเป็นMahogany ถ้าเป็นตัวทรงooo ผลิตปี2003 ทำออกมาแค่200ตัว (MTV-2) จะเป็นRosewood/Maple รุ่นนึ้ทรงDปี1996 ทำออกมา696ตัว ทั้ง2รุ่นผมว่าเป็นกีตาร์ออกแนวไว้สะสมเป็นของที่ระลึกหรือไว้แขวนโชว์สวยๆมากกว่าเอามาเล่นครับ เพราะไม้มัน...แปลกๆ (ดีนะที่ไม้หน้ามันไม่เอาSitka+Cedar)

รีวิวMartin MTV-1
http://www.acousticguitarforum.com/forums/archive/index.php/t-42630.html

อันนี้พูดถึง MTV-2
https://www.martinguitar.com/news/press-releases/press-release-archive/14-mtv-and-martin-revisit-unique-partnership-with-the-mtv2-unplugged-guitar.html

mai_911

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 15:51:32 »
ไม่น่า Forward ครับ อยู่ไกล sound hole พอสมควร

allenwalker

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 18:37:28 »
โอวววววว กระจ่างเลยทีเดียวววว  ;D ;D ;D

ขอบคุณน้า mai_911 guitar_import Dew_allsolid มากครับ

ปล. ใช่ครับ เอามาจากน้าจอจนี้แหละครับ จริงๆ ตั้งใจไปเอา HD28 แต่แกปล่อยไปซะก่อน ไปลอง D18v แล้วก็ยังไม่ใช่ แกเลยให้ลองตัวนี้ดู รู้สึกเลยว่า นี่แหละ เสียงที่เรากำลังต้องการ มันผสมๆ ดี ดีดครั้งแรก คล้าย d18 แต่เบสนวลๆ มามากกว่า เสียงดีๆเลย เลยได้มาแบบงงๆ