Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามครับ จะขาย MISAKI SAKURAI CONCERT-J 2006  (อ่าน 2576 ครั้ง)

guggs111

• member
รบกวนถามครับ จะขาย MISAKI SAKURAI CONCERT-J 2006
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 14:29:36 »
รบกวนขอความรู้ครับ 
Classic Guitar  MISAKI SAKURAI CONCERT-J 2006

น่าจะขายราคาประมาณเท่าไหร่ (ซื้อมาค่อนข้างแพง แต่มั่นใจคนที่ซื้อมาครับ)
จุดเด่น  ข้อดี ตัวนี้คืออะไร  (ไม่ค่อยทราบรายละเอียดกีต้าร์คลาสสิคครับ)
หรือคำแนะนำอื่นๆ ได้เลยนะครับ 
ขอบคุณมากๆ ครับ

TKCN

• member
Re: รบกวนถามครับ จะขาย MISAKI SAKURAI CONCERT-J 2006
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 23:50:33 »
ราคาเป็นไปตามสภาพและการเก็บรักษาครับ
แต่กีตาร์ Masaki Sakurai เป็นกีตาร์คลาสสิกคุณภาพดีมีมาตรฐาน
แต่รุ่น Concert-J อาจจะไม่ใช่รุ่นที่ Top ของ Masaki Sakurai
ราคามือ 2 จะไม่ตกมาก ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคนตั้ง
โดยมาตรฐานราคาควรถูกลงประมาณ 30% จากราคาเต็มครับ

sonic

• member
Re: รบกวนถามครับ จะขาย MISAKI SAKURAI CONCERT-J 2006
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 22:14:00 »

Concert-J  อยู่ในระดับกลาง ครับ ถือว่าคุ้มค่าอยู่แล้ว
ส่วนเรื่องจุดเด่น ก็น่าจะอยู่ที่ ชื่อชั้นของแบรนด์นี้ นะครับ
สำหรับเสียง กีตาร์ classic ของทางฝั่งญี่ปุ่น เสียงจะมาแนวๆ คล้ายกัน ซึ่งจะแตกต่างกับทางยุโรบ หรือแถบอื่นๆ
เขาไม่เน้นพลัง ดัง power เยอะ แต่มาทางนุ่มนวล สบายหู ครับ แล้วแต่ว่าเราจะชอบเอกลักษณ์แบบไหน

ราคามือสอง ผมเห็นด้วยกับน้า CIN บวกลบแค่ไหน อยู่ที่สภาพด้วยครับ

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 09:53:29 »
รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นเริ่มต้นของ Sakurai ซึ่งค่อนข้างเป็นไปได้ว่าไม่ใช่ ตัว Sakurai เป็นคนทำเอง แต่จะเป็นคน supervise ให้ และตรวจสอบคุณภาพ จึงค่อนข้างไว้ใจได้ ผมเคยได้ไปเยี่ยมชมโรงงาน Sakurai ซึ่งค่อนข้าง ละเอียดในการทำ และตัวเอง เคยใช้กีตาร์ยี่ห้อนี้มาแล้ว 4 ตัว แต่ต้องดูราคาอีกทีครับ ถ้าราคาสูง ก็มีตัวเลือกในตลาดอีกหลายตัว
classical guitarist