Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ในบ้านไม้แห่งนี้มีน้าท่านใดเล่นกีตาร์มือซ้ายบ้างไหมครับ  (อ่าน 1733 ครั้ง)

guitar_import

• member
แบบว่าจับคอร์ดมือขวาแล้วตีคอร์ดมือซ้าย

yootapong

• member
ผมคนหนึ่งครับ น้า guitar_import ทั้งซื้อข้างขวาปกติแล้วมากลับสาย
และมีทั้งที่เป็นสำหรับเล่นซ้ายโดยเฉพาะครับ

ผมว่าน้าๆที่เล่นซ้ายน่าจะแนะนำตัวกันนะครับจะได้เป็นกลุ่มมือซ้ายเฉพาะเลย

• member
ผมคนหนึ่งครับ น้า guitar_import ทั้งซื้อข้างขวาปกติแล้วมากลับสาย
และมีทั้งที่เป็นสำหรับเล่นซ้ายโดยเฉพาะครับ

ผมว่าน้าๆที่เล่นซ้ายน่าจะแนะนำตัวกันนะครับจะได้เป็นกลุ่มมือซ้ายเฉพาะเลย

เห็นด้วยครับกับการที่น่าจะตั้งกลุ่มคนเล่นมือซ้ายขึ้นมา
ผมเคยรู้จักพี่ท่านหนึ่ง(ตอนนี้เสียชีวิตไปแล้ว) แกเล่นเก่งมากๆ แต่แกจับกีตาร์แปลกๆครับ
แกใช้กีตาร์ของคนมือขวาปกตินี่แหละครับ แต่แกกลับข้างเอาแล้วจับคอร์ดด้วยมือขวา
เวลาเล่นแจมกันนี่ งงครับไม่รู้ว่าแกจับคอร์ดอะไร (สาย1เป็นสายเบส-สายเบสกลับมาเป็นสาย1)
ต้องคอยเอียงคอมองเอาอ่ะครับ แต่ยอมรับว่าแกเล่นพริ้วมากๆ

ปล.แอบสงสัยว่าตัองเปลี่ยนbridgeด้วยไหมครับ เวลาเอากีตาร์มือขวามาทำเป็นมือซ้าย??

Tor-Lefty

• member
ผมเล่นมือซ้ายเช่นกัน และใช้กีต้าร์มือซ้ายโดยเฉพาะครับ

sobdong

• member
ผมจับคอร์ดขวา จับปิ๊กซ้าย

สายใหญ่สุดอยู่ล่าง  ใส่สายแบบเล่นขวา

• member

สายใหญ่สุดอยู่ล่าง  ใส่สายแบบเล่นขวา

ใช่เลยครับ พี่คนที่ผมว่าก็จับแบบน้านี่แหละ แกเล่นอย่างพริ้วอ่ะ ผมเล่นตามแกนี้ต้องเอียงคอมองเลยอ่ะ แกเล่นได้ไงไม่รู้

sobdong

• member
55555 ผมเล่นตามศิลปินฝรั่ง แต่ยังไม่พริ้วครับ

yootapong

• member

ผมเคยพยายามเล่นแบบนี้ แต่มันฝืนมาก เลยต้องกลับสาย เป็น 1 อยู่ล่างอะคับ

yootapong

• member
เล่นแบบ น้าsopdong ก็ดีนะครับ เจอกีต้าร์ข้างขวาที่ไหนก็เล่นได้เลย
ส่วนผมต้องหิ้วของตัวเองไปด้วย

leftyman

• member
ผมก็ซ้ายครับ

Satiwas

• member
ผมถนัดซ้ายครับแต่เล่นขวาเพราะตอนเด็กๆได้แต่ยืมกีตาร์ครับกว่าจะมีเป็นของตนเองก็อายุสิบสามแล้ว