Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: >>> YAMAHA Vintage ราคาพี่น้อง  (อ่าน 10558 ครั้ง)

hotbigcat

• member
>>> YAMAHA Vintage ราคาพี่น้อง
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 19:07:58 »
<<ขายถูกเพราะอยากขายครับ>>

Yamaha  L8 Gen 1       ปี 1977 (มี case แถม)                                             
Yamaha  LS10 ป้ายหนัง  ปี 1998-2004  +  Hard case ญี่ปุ่น อย่างดีพร้อมกุญแจ   

กีต้ารอยู่กรุงเทพ สนใจติดต่อ 089 987 หนึ่งสองสองห้า

----------------------------------------------------------------

Yamaha  L8 Gen 1  made in japan     ปี 1977 (มี case แถม)
Yamaha L ซี่รี่ คือรุ่น luxury ในยุค 70 เลือกใช้ไม้เกรดดี ในการผลิต
ให้แนวเสียง โน้ตที่ชัด และกังวาลมาก หาดเสียงยาวมีสเน่ห์ และบาลานซ์เสียงที่ดีมาก
ไม้หน้าเลือกใช้ Ezo Spruce ซึ่งเป็นสนที่ขึ้นในญี่ปุ่นเท่านั้น 
ตัวนี้ มีตำหนิบ้าง ไม่ถึงกับสภาพสะสม แต่ยังสวยแน่นอน ลูกบิดเดิม  TM-50G
ของ yamaha รุ่นใหญ่
เฟรตและฟิงเกอร์บอร์ดอยู่ในสภาพดี พร้อมเล่น
รุ่นนี้เปิดตัวในปี 1975 ในราคา 8 หมื่นเยน
เพิ่งเปลี่ยนสาย dad exp และปรับตั้งทัชชิ่งใหม่

Spec 
Top: Solid Ezo Spruce
Back / Sides: Solid Indian Rosewood
Neck: African Mahogany
Fingerboard: Ebony
Bridge : Ebony
Tuners : TM-50G

<<คลิกที่รูปเพื่อขยายภาพ>>

-----------------------------------------------------------------------
Yamaha  LS10 ป้ายหนัง  made in japan ปี 1998-2004  +  Hard case ญี่ปุ่น อย่างดีพร้อมกุญแจ
Yamaha L ซี่รี่ ทรง OM ที่ผลิตในญี่ปุ่น ก่อนจะปิดโรงานย้ายฐานการผลิต
ให้แนวเสียงหวาน โน้ตชัด พุ่ง เหมาะกับฟิงเกอร์สไตล์
มาในสภาพสะสม (มีรอยไม้หลัง 1 รอยครับ) เฟรตและฟิงเกอร์บอร์ดอยู่ในสภาพเนียน พร้อมเล่น
รุ่นนี้เปิดตัวในปี 1998 ในราคา 1 แสนเยน
เพิ่งเปลี่ยนสาย dad exp ใหม่
ขายตัวด้านบนได้หมดขออนุญาติเก็บตัวนี้ขึ้นทันที OM ตัวเดียวในบ้าน เสียดาย

Spec 
Top: Solid Spruce
Back / Sides: Solid Mahogany
Neck: Mahogany
Fingerboard: Indian Rosewood
Bridge: Indian Rosewood
Tuners :SG-30

<<คลิกที่รูปเพื่อขยายภาพ>>

hotbigcat

• member
Re: ขอระบาย >>> YAMAHA Vintage สบทบทุนดาวน์บ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 22:15:33 »
ขออนุญาติดันครับ  :)

Birra Alla Vita

• member
Re: ขอระบาย >>> YAMAHA Vintage สบทบทุนดาวน์บ้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 00:46:49 »
สวยทุกตัวเลย ครับ

hotbigcat

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 13:22:13 »
สวยทุกตัวเลย ครับ

ขอบคุณครับ

hotbigcat

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 12:26:31 »
ขออนุญาติดันครับ

hotbigcat

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 17:20:26 »
สนใจโทรมาคุยได้ครับ  ผมอยากระดมทุน  :D

Montri-K

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 17:45:10 »
น่าสนใจทุกตัว
เชียร์ om เป็นพิเศษ

hotbigcat

• member
น่าสนใจทุกตัว
เชียร์ om เป็นพิเศษ

ขอบคุณครับ

hotbigcat

• member
ใครสนใจ โทรมาเลยครับมาลองได้ ไม่ซื้อไม่ว่ากัน มีราคาพิเศษช่วงนี้ลดแลกแจกแถมกันไป
พิเศษเฉพาะช่วงอยากขาย ด่วน

Montri-K

• member
ใครสนใจ โทรมาเลยครับมาลองได้ ไม่ซื้อไม่ว่ากัน มีราคาพิเศษช่วงนี้ลดแลกแจกแถมกันไป
น้า hotbigcat อยู่แถวไหนครับ ว่าจะหาเวลาไปชมหน่อยครับ

hotbigcat

• member
น้า hotbigcat อยู่แถวไหนครับ ว่าจะหาเวลาไปชมหน่อยครับ
ผมอยู่แถวแจ้งวัฒนะ สนใจโทรมาเลยครับ

hotbigcat

• member
ดันยามดึก  :)

hotbigcat

• member
 ;D อยากขายๆ

hotbigcat

• member
 ::) ขอระดมทุนหน่อย

hotbigcat

• member
ขอดันซักนิด

hotbigcat

• member
ไหวเท่าไหร่โทรมาครับ ขายได้ก็ขายครับ  :)

hotbigcat

• member
สวัสดียามเช้า

hotbigcat

• member
ดันครับผม

hotbigcat

• member
ขอดันซักหน่อย  ;)

hotbigcat

• member
 ::) ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ทุกท่านที่สนใจ