Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Epiphone EJ200 โปร่งจัมโบ้ปีเก่า เสียงดีมาก สีสวยมาก ขาย 6000 ครับ  (อ่าน 2931 ครั้ง)

banane_juliet

• member
ตามนั้นครับ Epiphone EJ200 โปร่งจัมโบ้สไตล์กิ๊บสัน เสียงสตรัมคอร์ด สวรรค์ชั้น 7 ปิ๊กกิ้งก็หวานๆนวลๆ ตัวนี้อายุสิบกว่าปีแล้ว ไม้แห้งดี เสียงออกมาชัดเจนน้ำหนักเสียงดี บาล้านซ์ดี เสียงดีกว่าตัวปีใหม่ๆแน่นอน  ไม่รู้จะอธิบายยังไง แต่เสียงมันดีมากจริงๆ สไตล์กิ๊บสันจริงๆ

ตัวมีรอยตามอายุการใช้งานแต่ถือว่าสภาพดีถ้าเทียบกับอายุ ตรง inlay fret แรกมีรอยซ่อมมาไม่เรียบร้อยจากเจ้าของเก่า แต่ไม่มีผลต่อทัชชิ่ง เสียง และการ setup ใดๆ

ขายแบบงดต่อรอง 6000 กับกีต้าร์ทรงนี้ ปีเก่า เสียงดีมากๆ แถมเพิ่งเปลี่ยนสายได้อาทิตย์เดียว คุ้มสุดๆเลยครับ

โทร 081 732 9336

nookAMT12

• member
น้าอยู่ที่ไหนครับ น่าสนใจมากครับ

banane_juliet

• member
ผมอยู่ กทม พระราม9 ซอยศูนย์วิจัยครับ ตอนนี้คิว1 หลุดเพราะผมไม่สามารถส่งต่างจังหวัดได้ในวันสองวันนี้นะครับ ขออภัยท่านที่อยู่พิษณุโลกด้วยครับ

guitarhaha

• member
ขอดูป้ายชัดๆ หน่อยสิครับ รุ่นนี้ทำในจีนรึยัง ผมชอบตัวรุ่นก่อนๆ มาก เคยเล่นของเพื่อนมาแจ่มจริง

jintkapao

• member
ตัวนี้ไปยังครับ
เป็นงานผลิต ที่ไหนครับ

Sumojeab

• member
ตัวนี้ไปยังครับ
เป็นงานผลิต ที่ไหนครับ
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ตอบแทนนะครับ
เพื่อนผมเค้ารับไปดูแลต่อแล้วครับ เป็นงานเกาหลี (Made in Korea) เสียงดีมากเกินราคาไปเยอะเลยครับ ผมไปลองมาแล้ว  :)

กีตาร์ล่องหน

• member
เสียดายเปิดเว็ปช้าราคานี้ใครได้โชคดีจิง