Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: [VintageGuitar] Yamaha L-7s // Morris W-100  (อ่าน 3582 ครั้ง)

VintageGuitar

• member
[VintageGuitar] Yamaha L-7s // Morris W-100
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 21:49:45 »

ฮิว
0854671555

Line (ชั่วคราวครับ)

FACEBOOK:
https://www.facebook.com/vintageguitarnaja

ใครใจดีฝากไลค์ให้ด้วยนะครับผม ^^

รับส่งกีต้าร์ทั่ว กทม และจังหวัดใกล้เคียงครับ สามารถจ่ายสดได้ครับไม่ต้องโอน ปล.กรณีส่งจังหวัดใกล้เคียงจะขอบวกค่าน้ำมันเพิ่มนะครับ ขอบคุณครับ

กิจกรรมร่วมแต่งเพลง แจกฟรี Morris W-50 โค้งสุดท้ายแย้ววว กิจกรรมจบวันที่ 10 นี้ครับบ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=51300.0

[!แนะนำเพลงโปรดประจำเดือน!]
แนว : Finger style
OCEAN - John Butler

https://youtu.be/jdYJf_ybyVo

SOLD : Yamaha Fg-1500, Yamaha, L-6 Gen2, Yamaki Yw-36, L-10 gen1, L-5 gen1 etc

COMING SOON : YAMAHA FG-2500, YAMAHA FG-450, YAMAHA L-7S, MORRIS W-100 MORRIS MD-502

[Morris W-100 + hardcase] ราคา
: 35,000 บาท
ํสภาพดีมากครับสวยมาก แอคชั่นต่ำเล่นสบายเสียงดีมากกใสกังวาน saddle เหลือน้อยหน่อย แต่เซ็ดอัพมาแล้วเล่นได้เลยครับติดไมค์ที่ไม้หน้าครับไม่ได้เจาะ

ปล. สายขาดตอนตั้งสายครับ 555 เดี๋ยวใส่ชุดใหม่ให้งับ

Spec
Top : Solid Spruce
Back : Solid Jaracanda/Maple 3pcs
Side : Plywood Jaracanda

[Yamaha L7-s + hardcase] ราคา
: 23,000 บาท
ํYamaha รุ่นนี้เสปคเดียวกับ L-8s ครับ แต่ปีเก่ากว่า จริงๆคือรุ่นเดียวกันแต่พอเข้าปี 80' เค้าเป็นชื่อรุ่นอัพราคาครับ อิอิ ดังนั้น L-7s จะอยู่ในช่วงปี 70' ครับ สวยๆ เสียงใสกังวาน sustain ยาวมากครับตัวนี้ ^^ มีรอยพอสมควรครับตามรูปแต่ไม่ถึงเนื้อไม้ครับ saddle เหลือพอสมควร แอคชั่นต่ำเล่นสบายครับ ^^

ขายแล้ว
[Washburn WD7SCEBM] ราคา
: 6,500 บาท
มีกระเป๋า fina ไม่บุฟองน้ำให้นะครับ + ขาตั้งให้ตัวนึงครับ ^^

Dreadnought Cutaway, electric acoustic
Spruce Solid top
Mahogany Back & sides
Mahogany neck
Rosewood fingerboard
die cast tuners
Fishman Isys+ preamp

สภาพสวยมากๆครับ ตัวนี้ใช้เองไม่มีรอยอะไรเลยครับ มีเพียงรอยขนแมวเล็กน้อยเท่านั้นครับ แอคชั่นต่ำเซ็ทอัพมาจากโรงงานครับเดิมๆไม่เคยแต่ง เสียอย่างเดียวมีรอยเลอะคราบน้ำมันจากขนนที่ไม้หน้า(วงกลมแดง) เลยทำให้แลคเกอร์ตรงจุดนั้นเงาแว๊บๆ ซึ่งเช็ดไม่ออกครับเหมือนมันกลายเป็นเนื้อเดียวกับแลคเกอร์ไปแล้ว ที่นี้ไม่รู้ว่ามีวิธีเช็ดออกมั้ยครับ ต้องลองถามช่าง  ส่วนเสียงนี่ออกใสๆกลางๆ balance มากครับ เล่นเพลินจริงๆครับตัวนี้ สามารถนัดดูของได้ทั่ว กทม ครับผม

วงกลมสีแดงข้าง sound hole ^^ เส้นวงกลมบางไปหน่อยมองยากนิดนึงครับ

ขายแล้วค้าบ
[Takamine D-26s] ราคา
: 6,500 บาท
ไม่มีกระเป๋า แต่มี ขาตั้งให้ตัวนึงครับ ^^  ในรูปไม่ได้ใส่สายกีต้าร์นะครับ พอดีสายเก่าโละทิ้งซื้อสายใหม่มาแต่ยังไม่ได้ใส่เลยครับใช้งาน 100%แน่นอนครับ คอแข็งแรงปกติ action เดิมๆจากโรงงานไม่เคยแต่งครับ

Top : Solid Spruce
Back & Side : Rosewood
Binding : White
Neck : Mahogany
Body shape : Dreadnought
Fingerboad : Rosewood
Fingerboad Inlay Abalone Dot
Number of Frets 20
Scale Length 644 mm
Nut & Saddle PPS
Nut Width 42.5 mm
Bridge Rosewood

สภาพสวยมากครับ ตัวนี้ใช้เองเหมือนกันมีรอยแลคเกอร์แตกกับลอกบ้างครับตามรูปเลยครับ นอกเหนือจากนี้สวยมากๆครับ เสียงนี่ใสกรุ้งกริ้งกังวาลครับ ซื้อมา 5 ปีได้ เล่นบ่อยมากเสียงเปิดพอสมควรเลยครับ แอคชั่นต่ำเซ็ทอัพมาจากโรงงานครับเดิมๆไม่เคยแต่ง ชอบเสียงตัวนี้มากๆครับมีความผูกพันแต่ก็ตัดใจขายครับระดมทุนซื้อ all solid มาเล่นสักตัวครับ อิอิ เล่นเพลินจริงๆครับตัวนี้ สามารถนัดดูของได้ทั่ว กทม ครับผม

• member
Re: [VintageGuitar] /Takamine D-26s 6,500 บาท/ Washburn WD7SCEBM 6,500 บาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 16:28:20 »
ดันจ้าา

• member
Re: [VintageGuitar] /Takamine D-26s 6,500 บาท/ Washburn WD7SCEBM 6,500 บาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 15:36:59 »
ดันจ้า

• member
Re: [VintageGuitar] Cole Clark FL1AC Spruce-Maple อายุไม่ถึงอาทิต 37,000 บาท
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 18:44:09 »
Cole Clark FL1AC Spruce-Maple อายุไม่ถึงอาทิต 37,000 บาท รูปด้านบนเลยจ้าา

• member
Re: [VintageGuitar] Cole Clark FL1AC Spruce-Maple อายุไม่ถึงอาทิต 37,000 บาท
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 18:35:56 »
ดันค้าบบ

• member
Re: [VintageGuitar] Cole Clark FL1AC Spruce-Maple // Yamaha L-7s
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 23:09:07 »
Yamaha L-7s จ้า

aoorisa

• member
Re: [VintageGuitar] Cole Clark FL1AC Spruce-Maple // Yamaha L-7s
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2015, 23:50:23 »
อยากฟังเสียงตัวเนี๊ยครับที่ว่สมันเบาๆ น่ะครับว่าเปงไง  ขอบคุณครับ

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2015, 16:11:27 »
ดันจ้า

• member
Re: [VintageGuitar] Yamaha L-7s // Morris W-100
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 23:25:45 »
ดันนิดนุงค้าบบ หายไปอัดเพลงมาา ><