Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งได้กีตาร์ใหม่มา Yamaha LL16 ALL solid เสียงประทับใจมาก  (อ่าน 4142 ครั้ง)

ning0079

• member
ไม่มีอะไรมากครับ อยากหาคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่มาแชร์ความคิดเห็นกันครับ (เรื่องกีต้าร์ไม่รู้จะคุยกับใคร)ลองมาหลายรุ่นที่เป็น All Solid ตกลงปลงใจที่รุ่นนี้ครับทั้งราคาและคุณภาพ ลองมาหลายรุ่นเลยครับ ทั้ง Takamine, Taylor, Martin (All Solid) มีอีกตัวหนึ่งที่ได้ไปลองมาสะดุดที่ Tanger เสียงดีถูกใจเหมือนกัน ราคาถูกดีด้วย

คิดแล้วคิดอีก ยังไงๆใจมันรัก Yamaha แต่ไหนแต่ไรมั้งครับ เลยจบที่ LL16 ตรงนี้ก่อนแล้ว เป็นกีต้าร์ตัวที่ 3 ในชีวิต ตัวต่อๆไปถ้ามีโอกาสจะแอบเล็ง Martin /Taylor มาครอบครองอีกสักตัวน่าจะดีเหมือนกัน

ตอนนี้ใครใช้ รุ่นYamaha LL16 นี้บ้างครับมีความเห็นยังไง (จริงๆผมเล่นไม่เก่งครับ พอตีคอร์ดเล่นเป็นเพลงทั่วไปได้สนุกๆแค่นั้น)

kriengkri

• member
อยากทราบราคาและที่ซื้อครับ
กำลังมองรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
รบกวนด้วยครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ยินดีด้วยครับที่ได้กีต้าร์ถูกใจ.........ขอให้มีความสุขครับ.........

ice

• member
เอกลักษณ์ของ Yamaha รุ่น L และ LL คือ เสียงที่อุ่น (วอม) อยู่แบบกลางๆ ทำให้เวลาตีคอร์ด มันนุ่มนวล ดี ไม่กระชากหู

ยินดีด้วยครับ

Nightbarons

• member
ยินดีต้อนรับครับ  เอารูปมาให้ยลโฉม กันบ้างนะครับ  ;D ;D

MascotFC

• member
เคยเล็งไว้เหมือนกันครับ เสียงกลางดีมาก ไม่เเหลมไม่ทุ้มเกินไป งานเนี้ยบ

เเต่สุดท้ายไปลงเอยที่ LJ-16 ไม่ทราบว่า จขกท ไปถอยมาเท่าไรครับ

Kamen_Rider

• member
ยินดีด้วยครับใหม่ครับ เล่นเยอะ ๆ นะครับ เสียงจะดีขึ้นอีกครับ