Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งบไม่เกินหมื่นห้า เลือกกีตาร์คลาสสิครุ่น+ยี่ห้อ ไหนดีครับ  (อ่าน 2659 ครั้ง)

guitara

• member
งบไม่เกินหมื่นห้า เลือกกีตาร์คลาสสิครุ่น+ยี่ห้อ ไหนดีครับ
ช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณ

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
งบนี้อาจได้ กีตาร์ที่คุณภาพแค่พอใช้ครับ แนะนำให้หามือสอง ซึ่งอาจจะมีสภาพที่ไม่ได้ดีมาก แต่การเล่น และเสียงที่ดีกว่าครับ

ยุทธศักดิ์
classical guitarist

TKCN

• member
ในราคานี้อาจจะไม่สามารถที่จะหากีตาร์ Handmade ในคุณภาพที่ดีได้ครับ
แนะนำให้หากีตาร์โรงงานที่มีสภาพและมาตรฐานการผลิตที่ดี
ซึ่งมีมากมายหลายหลายยี่ห้อเช่น Yamaha Martinez Cort หรือกีตาร์ยี่ห้ออื่นๆครับ
ซึ่งต้องไปลองเล่นด้วยตนเองเท่านั้นจึงจะสามารถตัดสินใจได้ครับ

tata3

• member
    • ออแกน
เข้ามาฟังด้วยจ้า

Gamo Lab

• member
มาเชียร์มาติเนซครับ ลองไปลองด้วยตัวเองที่ฟอร์เต้มิวสิค ชั้น 4 เซ็นทรัลพระราม 9 ดูครับ