Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆ  (อ่าน 1397 ครั้ง)

๑๑๑Juriscivil๑๑๑

• member
สอบถามพี่ๆ
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:25:20 »
รบกวนช่วยแนะนำกีตาร์โปร่งธรรมดา เบสหนาๆ ที่มองๆ yamaki F-116 เป็นยังงัย และกีตาร์คลาสสิค ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดี เล่นเป็นงานอดิเรก คลายเครียดเท่านั้น ราคาอย่างละไม่เกิน7000 มือหนึ่ง มือสอง ช่วยแนะนำด้วยครับ

nantfa

• member
Re: สอบถามพี่ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 14:12:33 »
ชอบ เบสหนาๆ    พยายามมองไม้หลังที่ใช้  rosewood   หรือ indian rosewood  ก็ได้ มันให้เบสเยอะหน่อย

เเต่ถ้าไม้หลังเป็น mahogany   มันจะออกใสๆ

ส่วนทรง ก็เป็นทรง D เด็ทน็อทขึ้นไป ยิ่งบอดี้ใหญ่ เบสก็ยิ่งออกเยอะ  บอดี้ยิ่งเล็กเสียงก็เล็กตาม

ส่วน ยี่ห้อ-รุ่น เล่นง่ายเข้ามือไหม  ....จะเป็น  ออลโซอัด หรือ ออลโซลิด  ก็ตามงบประมาณ ที่จ่ายได้  

โชคดีครับ !!

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

๑๑๑Juriscivil๑๑๑

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 14:22:48 »
ขอบคุณมากครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 16:15:58 »
รบกวนช่วยแนะนำกีตาร์โปร่งธรรมดา เบสหนาๆ ที่มองๆ yamaki F-116 เป็นยังงัย และกีตาร์คลาสสิค ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดี เล่นเป็นงานอดิเรก คลายเครียดเท่านั้น ราคาอย่างละไม่เกิน7000 มือหนึ่ง มือสอง ช่วยแนะนำด้วยครับ
ก็ดีครับ น้า Juriscivil
แล้วในงบนี้ ลองมองๆ ดู Yamaha Japan มือสองสภาพดีๆ ไว้ด้วยก็ดีนะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 16:59:09 »
ตอนนี้มีวีล่าห์ V5-D  อยู่ในหน้า ซื้อ-ขาย ครับ  น้า Juriscivil ลองเข้าไปดูซิครับ น่าสนใจทีเดียว