Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กติกาห้องซื้อขาย เข้มขึ้น ทำผิดซ้ำๆ อย่าโวยวายที่หลัง ลบ user อย่างเดียว  (อ่าน 18974 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • member
รบกวนอ่านเพื่อรับทราบไปพร้อมๆกันนะครับ เพื่อประโยชน์แห่งตัวท่านเอง

ไม่อ่านกติกา ทำผิดกติกา โดนแบน(ban) จะเสียเวลาท่านเปล่าๆ ครับ 
ดังนั้น ให้ความร่วมมือกับสถานที่ เพื่อประโยชน์สูงสุด ของ----> ตัวท่าน และผู้ซื้อ<----
แก้ไขข้อความ
Youtube.com/108reviews
Facebook.com/Acousticthai

admin

• member
ไม่จำเป็น ไม่อยาก BAN ท่านนะครับ

ดังนั้น อ่านกติกาให้ครบทุกๆ ข้อ และทำความเข้าใจ และ...ให้ความร่วมมือนะครับ

ที่พบบ่อยๆ คือ

1. ไม่ลงภาพจริง
2. โพสไม่ตรงห้อง จะขายจะซื้ออะไร เอาให้ตรงห้อง ครับ

ไดอารี่กีตาร์

• member
  • I am OSK & TU Alumnai
UP ครับ

อยากให้ช่วยๆกันจ้า   เห็นใจน้า ADMIN งานหนักมากนะครับ   
ขอบคุณน้าๆทุกท่าน....โดยเฉพาะน้าท่านใดที่รู้ว่า มาใหม่ ลองศึกษาข้อมุลดูดีๆก่อน
นอกจากนี้น้าๆหลายคนก็พร้อมจะให้คำแนะนำครับ ^_^

admin

• member
ขอบคุณน้า Nong G-House ครับ

ไม่จำเป็น ไม่อยาก BAN ท่านนะครับ  อ่านกติกาก่อนใช้งาน และให้ความร่วมมือ

admin

• member
ไม่จำเป็น ไม่อยาก BAN ท่านนะครับ

ดังนั้น อ่านกติกาให้ครบทุกๆ ข้อ และทำความเข้าใจ และ...ให้ความร่วมมือนะครับ

2. โพสไม่ตรงห้อง จะขายจะซื้ออะไร เอาให้ตรงห้อง จะพูดจะคุยอะไรเอาให้ตรงห้อง นะครับ
3. วางลิ้งไปเวบภายนอก
4. ร้านค้า หรือ ผู้ค้าขายสินค้ามือหนึ่ง ในเชิงพานิชย์
(ต้องลงโฆษณาไม่เอาเปรียบผู้ขายท่านอื่น แม้เราอาจจะไม่ได้เตือน แต่ท่านต้องพิจารณาตนเองนะครับ)

คลิกเพื่ออ่าน-> http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=12356.0

admin

• member

2. โพสไม่ตรงห้อง จะขายจะซื้ออะไร เอาให้ตรงห้อง จะพูดจะคุยอะไรเอาให้ตรงห้อง นะครับ
4. ร้านค้า หรือ ผู้ค้าขายสินค้ามือหนึ่ง ในเชิงพานิชย์
(ต้องลงโฆษณาไม่เอาเปรียบผู้ขายท่านอื่น แม้เราอาจจะไม่ได้เตือน แต่ท่านต้องพิจารณาตนเองนะครับ)

คลิกเพื่ออ่าน-> http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=12356.0

ไดอารี่กีตาร์

• member
  • I am OSK & TU Alumnai
Come Together  ช่วยๆกันจ้า (ในรูปข้างล่าง แค่หน้าเดียวจริงๆครับ)

admin

• member

(ต้องลงโฆษณาไม่เอาเปรียบผู้ขายท่านอื่น และไม่เอาเปรียบเรา
แม้เราอาจจะไม่ได้เตือน แต่ท่านต้องพิจารณาตนเองนะครับ ไม่อยากลบกระทู้ หรือ user ของท่าน นะครับ
รบกวนพิจารณาตนเอง นะครับ)

nhoy

• member
ผมเข้าใจและเห็นใจท่าน admin มากครับ

คงไม่มีใครที่จะอยาก ban ถ้าสิ่งนั้นอยู่ในกฎกติกาที่เหมาะสมและถูกต้อง

ขอให้น้าๆ ซึ่งล้วนเป็นเพื่อน พี่น้อง ผู้ที่รัก-ที่ชอบกีต้าร์ด้วยกันทั้งสิ้น ได้ช่วยๆ กัน เพื่อ "บ้านไม้" ของเรานะครับ

admin

• member
ผมเข้าใจและเห็นใจท่าน admin มากครับ

คงไม่มีใครที่จะอยาก ban ถ้าสิ่งนั้นอยู่ในกฎกติกาที่เหมาะสมและถูกต้อง

ขอให้น้าๆ ซึ่งล้วนเป็นเพื่อน พี่น้อง ผู้ที่รัก-ที่ชอบกีต้าร์ด้วยกันทั้งสิ้น ได้ช่วยๆ กัน เพื่อ "บ้านไม้" ของเรานะครับ

ขอบพระคุณน้าหน่อยครับ

admin

• member

(ต้องลงโฆษณาไม่เอาเปรียบผู้ขายท่านอื่น และไม่เอาเปรียบเรา
แม้เราอาจจะไม่ได้เตือน แต่ท่านต้องพิจารณาตนเองนะครับ ไม่อยากลบกระทู้ หรือ user ของท่าน นะครับ
รบกวนพิจารณาตนเอง นะครับ)

admin

• member
อัพให้รับรู้โดยทั่วกัน

admin

• member
ท่านใดไม่พร้อมจะทำตามกติกา กรุณาอย่าใช้พื้นที่แห่งนี้ ครับ
มันเสียเวลาทั้งท่าน ทั้งผู้อื่น ทั้งพื้นที่เวบฯ

และ หากท่านทำผิดกติกาซ้ำๆ เป็นครั้งที่ 2 หรือ 3 admin ขอลบกระทู้ทิ้งทันที
และหากเข้ามาทำผิดซ้ำอีก ขอลบชื่อ user ท่านออกจากระบบครับ

และไม่ควรอ้างว่าไม่รู้ หรือทำไม่เป็น เพราะเราแจ้งบอกไว้เป็นข้อๆ
อย่างละเอียดแล้ว แต่...ท่านไม่อ่าน แล้วบอกว่าทำไม่ได้
ถ้าคนอื่นทำตามกติกาได้ ท่านก็ควรทำได้เช่นกัน
อ่าน--->
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=12356.0

admin

• member
ระวังบุคคลที่มีลักษณะต่อไปนี้ :::
1. ไม่ลงรายละเอียดสินค้าให้ครบ และมักชอบลงลิ้ง วางลิ้งไปเวบฯ ข้างนอก
2. ไม่ลงภาพสินค้าที่ต้องการซื้อขายแลกเปลี่ยน โดยอ้างนั่นอ้างนี่ แล้วให้ติดต่อทาง Facebook หรือ Line
3. เข้ามาเชิงปรึกษาว่าต้องการแลก แต่ไม่รายละเอียด ลงแต่ Line หรือ เบอร์ไว้
พอไปคุยกันนอกรอบ ก็จะส่งภาพกีต้าร์(แต่เป็นภาพกีต้าร์ของบุคคลอื่น แอบอ้างภาพกีต้าร์ของคนอื่น)

ส่วนอีกพวกคือ พวกเอาเปรียบเวบไซด์เรา อยู่เสมอๆ คือ ::
1. ผู้ค้าเชิงพานิชย์ ทำลักษณะการค้า ทุกๆปะเภท, ไม่เคยคิดสนับสนุนเวบ แต่เอาเปรียบในทุกโอกาสที่ทำได้
อย่าเอาเปรียบกันเลยครับ ทำการค้าก็ให้มันสง่างาม เปิดเผย มีอะไรไหวไม่ไหวอย่างไร โทรมาคุยกัน อย่าเป็นอีแอบ
เรามีต้นทุน ท่านก็มีต้นทุน ไม่ได้รับบริจาคนะครับ ทุกอย่างมีค่าใช้จ่ายเช่นกัน

s.lucky

• member
Acoustic Only...!

AUN_CSM

• member
ออกกฎระเบียบ เขียนชื่อให้ตรงกับชื่อ USER ผู้ตั้งกระทู้ขาย
พร้อมเบอร์โทร เเนบถ่ายรูปคู่สินค้า ( ห้ามใช้โประเเกรมเเต่งรูปด้วย )
เเบบที่ผมทำ เเละ กฏหลายๆเวปที่เขาทำกัน จะป้องกันได้ระดับที่น่าพอใจเลยครับ
ผมมีหลายเวป เลยลงชื่อให้ครบเลย

รูปตัวอย่างครับ

CHETMAN

• member
  • ไม่ลงโพสขายสินค้านะครับ หาซื้อเก็บอย่างเดียว
ผมเชียร์เลยครับ บ้านไม้เราจะได้ปลอดภัยขึ้นครับ

admin

• member
ระวังบุคคลที่มีลักษณะต่อไปนี้ :::
1. ไม่ลงรายละเอียดสินค้าให้ครบ และมักชอบลงลิ้ง วางลิ้งไปเวบฯ ข้างนอก
2. ไม่ลงภาพสินค้าที่ต้องการซื้อขายแลกเปลี่ยน โดยอ้างนั่นอ้างนี่ เช่น ลงรูปไม่เป็น ฯลฯ แล้วให้ติดต่อทาง Facebook หรือ Line
3. เข้ามาเชิงปรึกษาว่าต้องการแลก แต่ไม่รายละเอียด ลงแต่ Line หรือ เบอร์ไว้
พอไปคุยกันนอกรอบ ก็จะส่งภาพกีต้าร์(แต่เป็นภาพกีต้าร์ของบุคคลอื่น แอบอ้างภาพกีต้าร์ของคนอื่น)

ส่วนอีกพวกคือ พวกเอาเปรียบเวบไซด์เรา อยู่เสมอๆ คือ ::
1. ผู้ค้าเชิงพานิชย์ ทำลักษณะการค้า ทุกๆปะเภท, ไม่เคยคิดสนับสนุนเวบ แต่เอาเปรียบในทุกโอกาสที่ทำได้
อย่าเอาเปรียบกันเลยครับ ทำการค้าก็ให้มันสง่างาม เปิดเผย มีอะไรไหวไม่ไหวอย่างไร โทรมาคุยกัน อย่าเป็นอีแอบ
เรามีต้นทุน ท่านก็มีต้นทุน ไม่ได้รับบริจาคนะครับ ทุกอย่างมีค่าใช้จ่ายเช่นกัน

ศิลป์ พุทธิจริต

• member
  • เล่นไม่ต้องเก่ง แต่เล่นให้มีความสุขก็พอ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ควรทำตามกฎ และ คำแนะนำ อย่างเคร่งครัดครับ ปัญหาจะไม่เกิดขึ้น
Tnv360 / gad 50 / d1

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ แอดมินครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!