Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กติกาห้องซื้อขาย เข้มขึ้น ทำผิดซ้ำๆ อย่าโวยวายที่หลัง ลบ user อย่างเดียว  (อ่าน 18970 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • member
ช่วงตลอด 1-2 สัปดาห์มานี้ พบผู้ทำผิดกติกา เยอะมากๆ
และบาง user ทำผิดซ้ำแล้ว และซ้ำอีก มากกว่า 2 หรือ 3 ครั้ง
(ส่วนใหญ่เป็น user ใหม่ แต่เป็นความผิดแบบซ้ำๆ)
ในหลายๆครั้งที่ admin เตือนท่านก็ไม่ฟัง
และ อีกในหลายๆ ครั้ง ที่เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกท่านอื่นๆ เตือน ท่านก็ไม่ฟังอีก ...

ขอบอกเลยว่า admin ไม่มีเวลามากพอจะมาเตือนท่าน แบบซ้ำแล้วซ้ำอีก
ดังนั้น จึงเป็นหน้าทีของท่าน ที่จะต้องอ่านกติกาให้เข้าใจ แล้วปฎิบัติตาม

โดยปัญหานี้ เกิดจากคนส่วนน้อยมาก จึงอยากให้คนส่วนน้อย
ได้โปรด....กรุณาดูตัวอย่างหลายๆ user ที่เขาทำดีๆ ครับ ทำไมเขาทำกันได้..

กติกาใหม่ เข้มขึ้น หากท่านยังผิดแบซ้ำๆ อีก อย่าโวยวายที่หลังครับ

คลิกเพื่ออ่าน-> http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=12356.0

จากข้อ 1 ถึงข้อ 5 หากท่าน ผิดกติกา จะมีบทลงโทษ จากเบาไปหาหนัก ดังนี้ :

อันดับแรก คือ ล็อคกระทู้ และลบรายละเอียดกระทู้ออกทั้งหมด แล้วดำเนินการ...

- แบน(ban) 5 วัน ท่านไม่สามารถ log-in เข้าสู่ระบบได้ โพสต์ไม่ได้ แต่อ่านกระทู้ได้ปกติ

- ทำผิดซ้ำครั้งที่สอง แบน(ban) 10 วัน ท่านไม่สามารถ log-in เข้าสู่ระบบได้ โพสต์ไม่ได้ แต่อ่านกระทู้ได้ปกติ

### สำหรับการ ban นั้น ระบบจะ ban อัตโนมัติ ท่านไม่ต้องทำอะไร นอกจากรอ จนครบกำหนดวัน ban
ระบบจะดำเนินการปลดล็อคให้กับท่านเอง หลังจากนั้น ท่านจะกลับมาใช้งานได้ตามปกติ ###

- ทำผิดซ้ำครั้งที่สาม เข้าข่ายก่อกวน
admin จะทำการ ==> ลบ User โดยไม่รับฟังเหจผลใดๆ จากท่าน เสียเวลาครับ

by admin
Youtube.com/108reviews
Facebook.com/Acousticthai

sodiax

• member

zoxmox

• member

pyneng

• member
เห็นด้วยครับ
ว่าแต่ คนโดนแบน เค้าก็สมัคร user ใหม่ได้รึเปล่าครับ

Atiphat

• member
ทำตามเห็นสมควรเลยครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
ดีครับช่วยกันระวังป้องกัน ทำตามกฎ ป้องปรามการแอบเอาเปรียบจากพวกหลอกลวง  บางอย่างขายได้เร็วแค่ไม่ต้องเห็นรูปก็จบกันไปแฮปปี้ทั้งสองฝ่ายกฎอะไรไม่ค่อยสนใจอะไรมาก แต่เรามักลืมนึกถึงบางอย่างถ้าเป็นการจงใจปิดบัง หรือตั้งใจหลอกลวง คราวนี้ก็ระทมทุกข์กันไป admin ก็ดูแลเต็มที่ น่าชื่นชมครับ

Poomjai39

• member
ขอเป็นกำลังใจให้แอดมินครับ

CalmForHappy

• member
  • YAMAHA และ K.YAIRI
เพื่อสังคมชาว acoustic ของเรา โปรดรักษากฎ ระเบียบ กันนะจ๊ะ
ถ้ารักเวป acoustic แห่งนี้ ก็เหมือนรักบ้านของเรา ช่วยกันๆ รักษากติกา ;)
กีต้าร์มหาเวทดูดดาว

TOM1869

• member
กรณีก่อกวน ขึ้นชื่อ หมายเลข โทรศัพท์ Email  ประจานโลด
Line id: 081-8718003

sonic

• member
กรณีก่อกวน ขึ้นชื่อ หมายเลข โทรศัพท์ Email  ประจานโลด

น้า tom โหด แต่เห็นด้วย 555

รับทราบตามกติกาครับ admin

ผมเคยสนใจชื้อกีต้ารตัวนึ่งเมื่อ 4 เดือนก่อน รูปไม่ลง แต่คุยไปคุยมาส่งรูปมาทางไลน์ ผลคือ เอารูปเก่าส่งมาให้ผม ผมจำได้เพราะมันเพิ่งขายไปก่อนหน้านี้ ระวังกันให้นะครับน้าๆ ลงรูปในเวบบอร์ด อย่างน้อยจะได้มีน้าๆช่วยกันดูว่า กีต้ารตัวนั้นมีประวัติน่าเชื่อถือหรือไม่

นนท์เสนา

• member
การเคารพกฏกติกาเป็นสิ่งที่ดีงามครับ

admin

• member
เห็นด้วยครับ
ว่าแต่ คนโดนแบน เค้าก็สมัคร user ใหม่ได้รึเปล่าครับ

แบน ขั้น 1 และ 2 ==> สมัครสมาชิกใหม่ได้ แต่ต้องใช้อีเมล์ใหม่ อีเมล์เดิมใช้ไม่ได้

แบน ขั้น 3 (ทำผิดครั้งที่ 3) ==> สมัครสมาชิกใหม่ไม่ได้ เข้าเวบบอร์ดไม่ได้ (มองไม่เห็นห้องทุกๆห้อง)
ถ้าต้องการสมัครเข้ามาใหม่ต้องเปลี่ยนเครื่องคอม เพื่อแบนขั้น 3 คือ แบนทั้ง IP address ทำให้เครื่องคอมนั้น ถูก ban ไปด้วย

tamikooh

• member
ดีดี เห็นด้วยครับผม.

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
เรียนถาม admin ครับ มีบางครั้งสมาชิกบางท่านไปดันกระทู้ในห้องซื้อขายที่ไม่ใช่กระทู้ของตัวเอง เเบบดับเบิ้ลติดกันหลายๆกระทู้โดยไม่มีการเเสดงความคิดเห็นต่อสินค้านั้นเลย ถ้าอย่างนี้กติกาใหม่ถือว่าไม่ผิดใช่มั้ยครับ เเละสามารถทำได้ใช้มั้ยครับ และผมเองก็ไม่แน่ใจว่าเค้าทำแบบนั้นเพื่ออะไรเหมือนกันครับ ขอบคุณมากครับ

TOM1869

• member

up up

ตามมารยาท แล้ว ไม่สมควรทำครับ เพราะตัวเองไม่ใช่เจ้าของกระทู้ 

หากมีข้อสงสัย หรือซักถามก็ Post ข้อความ ถามไป เลย จะดีกว่า  หรือจะแซว จะเชียร์ ก็ต้องระมัดระวัง ครับ
Line id: 081-8718003

Auponata

• member
  • OR'Solid
สวัสดีครับ เห็นด้วยครับ  :)
facebook:or ponata

admin

• member
เรียนถาม admin ครับ มีบางครั้งสมาชิกบางท่านไปดันกระทู้ในห้องซื้อขายที่ไม่ใช่กระทู้ของตัวเอง เเบบดับเบิ้ลติดกันหลายๆกระทู้โดยไม่มีการเเสดงความคิดเห็นต่อสินค้านั้นเลย ถ้าอย่างนี้กติกาใหม่ถือว่าไม่ผิดใช่มั้ยครับ เเละสามารถทำได้ใช้มั้ยครับ และผมเองก็ไม่แน่ใจว่าเค้าทำแบบนั้นเพื่ออะไรเหมือนกันครับ ขอบคุณมากครับ

คำถาม:
ดันกระทู้ ที่ไม่ใช่ของตนเอง เพื่อเชียร์ ให้คำแนะนำ หรือมีการติชมสินค้า ทำได้ไหม?

คำตอบ:
ทำได้ครับ ที่ผ่านๆมา admin ไม่เคยตำหนิสิ่งนี้ (ถ้าห้าม กติกามันจะดึงเกินไป เดี๋ยวจะอึดอัด)
แต่ขอเพียงความร่วมมือนิดเดียวว่า การดันกระทู้นั้นๆ ขอให้มีการแสดงความเห็นไว้ด้วย
เช่น เป็นกีตาร์ในรุ่นที่หายาก เป็นกีตาร์ที่น่าสนใจมาก ราคาดีมากๆ เป็นกีตาร์ที่น่าสะสม ฯลฯ ว่ากันไปครับ

แต่อย่า...ดันแบบไม่มีเหตผลใดๆ เลย เช่น ใส่ icon รอยยิ้ม แบบนี้-->  ;D  8)  :o ฯลฯ ขอร้องอย่าทำครับ
เพราะว่ามันไม่ได้ประโยชน์ใดๆ กับกระทู้นั้นเลย ครับ

หาก admin พบ อาจจะลบออก พิจารณาตามความเหมาะสมอีกครั้งครับ

และ ขอบคุณทุกๆท่าน ที่บางครั้งเจอะกระทู้ผิดกติกา
แล้วกดส่งแจ้งผ่านระบบเข้ามาให้ admin ทราบ ด้วยครับ

nine1441

• member
เห็นด้วยกับ Admin ครับ   เป็นกำลังใจให้

nhoy

• member
ขอบคุณท่าน admin และเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง ยินดีน้อมรับในกฎระเบียบและคำแนะนำครับ
ผมเองเป็นคนหนึ่งที่ไม่ได้ ซื้อ-ขาย กีต้าร์
แต่เข้ามาเชียร์ใน "สิ่งดีๆ" ด้วย "ความจริงใจ" และอยาก "ให้เป็นประโยชน์" ต่อคนรักกีต้าร​์อะคูสติกด้วยกันครับ

1900

• member
 ;Dจริงๆแล้วกฎระเบียบทุกอย่างก็เพื่อตัวผู้ซื้แ/ขายเองนั่นแหละครับ และบางส่วนที่เป็นเรื่องธุระกิจก็ควรทําให้ถูกที่ถูกทาง ส่วนผู้ขายก็ต้องขายเมื่อพร้อมมีรูปมีรายละเอียดประกอบให้ชัดเจนในคราวเดียวกัน(อาจจะเพิ่มเติมทีหลังอีกก็ได้เมื่อมีเวลาหรือมีผู้สนใจขอให้เพิ่มรูป) หรืออื่นๆให้ครบตามต้องการ คงไม่ต้องบอกว่าเห็นด้วยเพราะว่ากติกามันไม่มีอะไรมากดีอยู่แล้วครับ ;D