Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรือรบหลวงของอเมริกา(Gibson J-45 )ปะทะกับเรือประจันบานของญี่ปุ่น(Dreadnaught FG-580  (อ่าน 8324 ครั้ง)

taylor814aura

• member
พื้นที่การประทะอยู่แถวๆสันทราย เชียงใหม่ ขณะที่รายงานข่าวมีเจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าระงับเหตุแล้วในขั้นต้น พี่เต๋าปฏิเสธที่จะให้ความเห็นใดๆ..บอกว่าเป็นกลางครับ..ว้าาา..ขณะนี้ทางญี่ปุ่นกำลังส่งเรือรบอีกลำ ( FG-580ของน้า Nut95)จากแพร่มาดวลตัวต่อตัว..รอแป๊ปกำลังเดินทางเต็มฝีจักรคาดว่าจะเข้าพื้นที่การประทะไม่เกินวันนี้ครับ..CNNs.
Gibson J-45 ของคุณซิน Yamha FG-580 ของ อาโนล์

tao

• member
จะปะทะกันที่ไหนถ้าที่เชียงใหม่จะเป็นสักขีพยายให้ครับ

(  FG 580 ของพี่แดงลายไม้หลังสวยจริงๆ )

(เห็นหลังกีต้าร์นิดๆ แต่หลังเจ้าของบึกบึนมาก )

• member
ฮิ ฮิ น้าNUT95เมืองแพร่ส่งข่าวมาขอฟังเสียงครับ..เลยแสดงของเราให้ดู..และขอฟังเสียงของเมืองแพร่มั่งครับ น่าจะมาเร็วๆนี้ครับ รออยู่นะครับน้าNUT95

nhoy

• member
ตามมาคอยชมด้วยคนครับ น้า Capt.

• member
ดีครับ คนเยอะๆสนุกดีครับ..น้าหน่อยไปเจอกันวันเสาร์มั้้ยครับ..ที่พัฒนาการ.

nhoy

• member
ดีครับ คนเยอะๆสนุกดีครับ..น้าหน่อยไปเจอกันวันเสาร์มั้้ยครับ..ที่พัฒนาการ.
คงไม่ได้ไปครับน้า Capt. 
แต่อยากไปมาก อยากไปร้องเสียงประสานให้น้า Capt. ด้วยครับ
น้า Capt. สบายดีนะครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ขอร่วมเป็นผู้สังเกตุการณ์ ในสนามรบด้วยครับ  จะรบกันเมื่อไรบอกล่วงหน้านิดนึง...  จะสั่ง Air Force ให้มารับ บินตรง มาลงสนามรบทันที

Finger Picking Style

nantfa

• member
อืม จ้าบ มาก !!!  ชอบครับ ^_^
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
อยากจะมีไว้ทั้ง สองลำ เลยครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

• member
โอเคครับ..รับผู้สังเกตุเพิ่มหนึ่งท่าน สัญชาติอเมริกาชื่อเทเลอร์314CE..ใช่หรือเปล่าครับ..ล่าสุดตอนนี้เจ้าของสถาณที่ที่สันทรายสั่งติดแอร์คอนดิชั่นเรียบร้อยแล้วครับ..ความจุของที่นั่ง๒๐ที่..เข้าไปแล้วห้ามออกครับ..เดี๋ยวสดุดเรือรบล้มกันเอง..ฮา ฮา ไปกันใหญ่..

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
เสียงดีมากๆครับ ทั้ง 2 ตัว โดยเฉพาะ J 45 กระหึ่มมาก

• member
ได้ครับ..อณุมัติตามคำขอ..แนะนำให้ติดเครื่องATMส่วนตัวไว้บนเรือลำใดลำหนึ่งก็ได้ครับ..เบิกง่ายดีครับ..ฮิ ฮิ

• member
ได้ครับ..อณุมัติตามคำขอ..แนะนำให้ติดเครื่องATMส่วนตัวไว้บนเรือลำใดลำหนึ่งก็ได้ครับ..เบิกง่ายดีครับ..ฮิ ฮิ
ถ้าได้มาจริงๆ ผมกลัว เป็นเหมือน น้าtao รูปหล่อของผม เจอ Gibson J45 มีออกอาการสั่นเล็กน้อยถึงปานกลาง
สำหรับผม 580 ก็พอแล้ว สุดๆ แล้วครับ น้าอาโนลด์

tao

• member
ยอมรับเลยว่า FG 580 ตัวนี้เสียงดังมาก ( เคยลอง yamaha มาหลายรุ่น ) เดี๋ยวจะพยายามจะหาวิธ๊เอาคลิปที่อัดไว้มาลงให้ดู

( หลังจากที่โดนพี่แกอำว่ามี yamaha เก่าๆอยู่ตัวหนึ่ง ซึ่งมันก็เก่าจริงๆอายุ 20 กว่าปี แต่สภาพและเสียงเกินคำบรรยาย )

• member
ยอมรับเลยว่า FG 580 ตัวนี้เสียงดังมาก ( เคยลอง yamaha มาหลายรุ่น ) เดี๋ยวจะพยายามจะหาวิธ๊เอาคลิปที่อัดไว้มาลงให้ดู

( หลังจากที่โดนพี่แกอำว่ามี yamaha เก่าๆอยู่ตัวหนึ่ง ซึ่งมันก็เก่าจริงๆอายุ 20 กว่าปี แต่สภาพและเสียงเกินคำบรรยาย )
น้า tao มาคอนเฟิร์ม ของไม่ธรรมดา ครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

darkoper

• member
J45 หล่อมาก โดน ๆ  เสียงดีอยากได้ เมื่อไหรจะถูกล๊อดเตอรี่ซักทีหว่า    รอชมด้วยคนครับ

iTui

• member
J-45 สักวันต้องมีให้ได้  แต่วันนั้นมันจะทันชาตินี้หรือเปล่าก็ไม่รู้    :'(    :'(

• member
คุณซินครับ..มีแฟนๆเรียกร้องให้เราก่อสงครามกันใหม่ครับ..เอาอย่างนี้ครับน้าเต๋า..เดือนหน้าเรานัดกันมาเยอะๆเลยครับที่เดิมเลยครับ..ผมเป็นเจ้าภาพเองครับ..

hornybunny

• member
  • น้าหมาส้มสมหวังครับ