Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกระเป๋ากีตาร์กันน้ำทีครับ  (อ่าน 7359 ครั้ง)

Pending

• member
แนะนำกระเป๋ากีตาร์กันน้ำทีครับ
« เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 11:19:56 »
ขอคำแนะนำด้วยครับ ทีแรกสนใจ Mono แต่ราคาเกินเอื้อมไปมากเลย 555

TOM1869

• member
Re: แนะนำกระเป๋ากีตาร์กันน้ำทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 12:50:10 »
ผมใชั  case gator  +  ถุงพลาสติคใบใหญ่ครับ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
Re: แนะนำกระเป๋ากีตาร์กันน้ำทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 13:21:04 »
^^
ถุงพลาสติคคลุมเคสมักปิดปากถุงให้แน่นเป็นไอเดียที่ดีเลยครับ

ส่วนเรื่องกระเป๋าที่กันน้ำได้นั้น เดี๋ยวรอน้าๆ ผู้รู้มาตอบให้อีกทีนะครับ

mai_911

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 13:26:59 »
ต้องลุยขนาดไหนครับ

upandaway94

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 15:00:26 »
ถ้างบน้อย Rockbag ก็กันน้ำได้ดีนะครับ

Pending

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 23:13:53 »
ขอบคุณน้ามากเลยครับ

Pending

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 23:14:41 »

ตั้งแต่ฝนเล็กยันห่าใหญ่เลยครับน้า TT เมื่อวานพายุลงที่เชียงใหม่รู้เลย มันจำเป็นมาก

mai_911

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 00:18:12 »

ตั้งแต่ฝนเล็กยันห่าใหญ่เลยครับน้า TT เมื่อวานพายุลงที่เชียงใหม่รู้เลย มันจำเป็นมาก

ถ้างบถึง Mono ก็ควรจัด Mono หรือ Reunion Blues ครับ กันน้ำระดับใส่อาบน้ำหรือเ่นสงกานต์ได้เลย กันกระแทกแบบโยนลงจากชั้น 4 ได้ (เห็นเค้าทดสอบใน youtube แต่เป็นกีต้าร์ไฟฟ้านะครับ กีต้าร์โปร่งน่าจะรอดยาก Bracing กระจุยแน่นอน) ราคาสูง แต่คุ้มค่ามาก

ถ้ามีงบครึ่งหนึ่งของ Mono จัดยี่ห้อ RBX by Reunion Blues ครับ ราคาครึ่งนึง กันน้ำเต็มสูบเหมือนกัน กันการกระแทกระดับนึง ถ้ากีต้าร์สะพายกับหลังเป็นหลัก อันนี้ปกป้องมั่นใจได้ครับ

ถ้างบพันกว่า ใช้ Rock case ก็ได้ครับ ขี่มอไซค์ กันฝนแน่นอน
แต่โดยส่วนตัว ผมชอบพวกเคสโฟมมากกว่าครับ ตอนฝนตกป้องกันได้ แต่อย่าถึงกับขนาดใส่อาบน้ำ หรือเล่นน้ำฝน ถ้าขี่มอไซค์แล้วบังเอิญฝนตกมามันเอาอยู่ แต่รีบหาที่หลบครับ (คนปกติต่อให้ใช้ Mono ก็คงหาที่หลบฝนสำหรับคนอยู่ดี เพราะกางเกงในเปียกก็เล่นต่อลำบากแล้ว)

แต่พอถึงบ้าน ให้เปิดตากให้แห้ง แยกกีต้าร์และอุปกรณ์ออกมาครับ

upandaway94

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 02:11:05 »
มีอีกตัวแนะนำครับ Gator Pro-Go ดูคลิปมาแล้วน่าสนใจมาก แต่ไม่ทราบว่าในไทยทางตัวแทนได้รับมาไหมนะครับ

Gator Cases - ProGo Deluxe Guitar Gig Bag **BEST IN SHOW**

Pending

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 15:24:06 »

ถ้างบถึง Mono ก็ควรจัด Mono หรือ Reunion Blues ครับ กันน้ำระดับใส่อาบน้ำหรือเ่นสงกานต์ได้เลย กันกระแทกแบบโยนลงจากชั้น 4 ได้ (เห็นเค้าทดสอบใน youtube แต่เป็นกีต้าร์ไฟฟ้านะครับ กีต้าร์โปร่งน่าจะรอดยาก Bracing กระจุยแน่นอน) ราคาสูง แต่คุ้มค่ามาก

ถ้ามีงบครึ่งหนึ่งของ Mono จัดยี่ห้อ RBX by Reunion Blues ครับ ราคาครึ่งนึง กันน้ำเต็มสูบเหมือนกัน กันการกระแทกระดับนึง ถ้ากีต้าร์สะพายกับหลังเป็นหลัก อันนี้ปกป้องมั่นใจได้ครับ

ถ้างบพันกว่า ใช้ Rock case ก็ได้ครับ ขี่มอไซค์ กันฝนแน่นอน
แต่โดยส่วนตัว ผมชอบพวกเคสโฟมมากกว่าครับ ตอนฝนตกป้องกันได้ แต่อย่าถึงกับขนาดใส่อาบน้ำ หรือเล่นน้ำฝน ถ้าขี่มอไซค์แล้วบังเอิญฝนตกมามันเอาอยู่ แต่รีบหาที่หลบครับ (คนปกติต่อให้ใช้ Mono ก็คงหาที่หลบฝนสำหรับคนอยู่ดี เพราะกางเกงในเปียกก็เล่นต่อลำบากแล้ว)

แต่พอถึงบ้าน ให้เปิดตากให้แห้ง แยกกีต้าร์และอุปกรณ์ออกมาครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับน้าใหม่

Pending

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 15:24:34 »
มีอีกตัวแนะนำครับ Gator Pro-Go ดูคลิปมาแล้วน่าสนใจมาก แต่ไม่ทราบว่าในไทยทางตัวแทนได้รับมาไหมนะครับ

Gator Cases - ProGo Deluxe Guitar Gig Bag **BEST IN SHOW**

โอ้ว ทนดีจุง -0-