Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: +++ขอถามเกี่ยวกับการซื้อกีต้าคลาสสิคหน่อยครับ+++++  (อ่าน 5316 ครั้ง)

redtopup

• member
Re: +++ขอถามเกี่ยวกับการซื้อกีต้าคลาสสิคหน่อยครับ+++++
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:58:51 »
ยังไงขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจครับ
เลือก พวกที่ ทัชชิ่ง ดีดี  น๊ะครับ  อย่าเอา กีต้าร์ที่ สายสูงมากๆ  คอหนาๆ  เพราะจะเล่นยาก 

แนะนำหน่อยสิ ดูไม่ค่อยรู้อะ แล้วบอกร้านขายกีต้าที่มีกีต้าเยอะๆๆหน่อยสิครับ ผมอยู่กรุงเทพ

เรื่องร้านผมก็ไม่ค่อยรู้เหมือนกัน ว่า ร้านไหนขายยี่ห้ออะไร 
ลองดูในกระทู้เก่าดูหนอยก่อน มี น้า ๆ เขา บอกร้านเอาไว้ว่า ยี่ห้อไหน ขาย ร้านไหน 
ลองเช็ค ร้านขายดูก่อน อยู่ กรุงเทพก็สะดวกดี 
ผมว่า กำเงินเกินๆไว้หน่อยก็ดีครับ เผื่อ ตะบะแตก  เดี่ยวไปถูกใจกับกีต้าร์ที่เกินงบ เข้า
เวลา ถูก ใจ ยี่ห้อใดแล้ว ลองแล้ว
ก็ขอเขาลอง รุ่นเดียวกับที่ เราถูกใจ  อีก ซัก 2-3 ตัว ถ้าเขามีและยอมน๊ะ ก้ เลือกอีก ชั้นเพื่อ เลือกตัวที่ เราชอบเสียงมัน
พอเราชอบเสร๊จ ต้องดุ คอ ด้วย ว่ามีโก่งรึเปล่า
วิธีดู ก็ ง่ายๆ เอา สายตาเราส่องที่ ตูดกีต้าร์  ดู  ไม้ว่า มันมีงอรึเปล่า  ถ้า มีงอ แม้เพียงนิดเดียวก็ อย่าซื้อ น๊ะครับ เพราะ สายจะตีกับแฟร๊ต แน่นอน  เลย
สำคัญ คือ หา กีต้าร์ที่คอบางๆครับ  เรื่อง สายสูงกินไปอันนี้ เราเอาให้ช่างแต่งได้
พอได้ มา  ถ้ากีต้าร์  เขาใช้ พลาสติค ตรงส่วนหัว กับ ตรง ที่ เลยโพรงกีต้าร์มา  ที่เขาเอามารองสาย นั่นแหละ  ที่สีขาวๆ 
ก็ เอากีต้าร์ไปให้ ช่าง เปลี่ยนเป็น กระดูกสัตว์ใหม่ เสียงจะดีขึ้นเยอะเลยทีเดียว 
ซื้อมาแล้ว เอามาอวดมั่งน๊ะครับ
ดีใจจังครับได้ ขากีต้าร์คลาสสิคอีก ท่านแล้ว 

ขอบคุณครับ อยากเห็นกีต้าของพี่อะครับ

กีต้าร์ของผมครับ 

กีต้าร์คลาสสิคเพลง cavatina by redtopup

กีต้าร์คลาสสิคเพลง El Ultimo Tremolo by redtopup
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

atipat123

• member
Re: +++ขอถามเกี่ยวกับการซื้อกีต้าคลาสสิคหน่อยครับ+++++
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 17:31:02 »
ขอถามไรซักนิดสิครับ  yamaha c-250 กับ c 101a อันไหนดีกว่า แล้ว c-250 ราคาเท่าไรห่มีขายอยุ่มั้ย

atipat123

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 19:28:47 »
อยากรู้ว่า yamaha c-250 ผลิตในปีไหน