Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองดูครับ กีต้าร์พม่า เสียดายมีให้ชมน้อยไปหน่อย  (อ่าน 2459 ครั้ง)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
รักเธอนะ....กีต้าร์

Mr.Gula101

• member
ขอบคุณครับ....

artxp

• member
เคยมี 1 ตัว ตอนเด็กๆ อยากได้ พ่อเลยซื้อให้หัดเล่นขำๆ จะบอกว่า เสียงมันเพี้ยนกระจุยกระจาย ตะแหง่วๆ ไม่มีความเพราะเลย แต่ผมก็พยายามเล่น จนพ่อผมทนความหนวกหูไม่ไหว ไปซื้อ Yamaha CG40A มาให้เล่น ดันเป็นกีตาร์คลาสิก เล่นไม่เป็นอีก เดือดร้อนต้องไปเรียน เรียนไปได้แค่ตอสเดียว ยังเล่นไม่เป็นเพลงเลย อ. Yamaha นี่สอนแต่เพลงคลาสิกจริงๆ มันน่าเบื่อสำหรับเด็กไปนะผมว่า

nhoy

• member
ขอบคุณน้าหำน้อย ครับ

Ichthys

• member
  • 七転び八起き
นึกถึงตอนสมัยหัดเล่นกีต้าร์เลยครับ เมื่อก่อนผมอยากเล่นมากแต่พ่อไม่ยอมสอนให้ บอกว่าให้โตก่อนค่อยสอน (ตอนนั้นผมม.1)

มีอยู่วันนึงคุณแม่ผมไปพม่า ซื้อกีต้าร์พม่ากลับมาให้ดีดเล่นขำๆ พอพ่อเห็นเท่านั้นแหละเกิดอาการรับไม่ได้ขึ้นมาทันที จนไปซื้อกีต้าร์ใหม่ให้ผมและนั่นแหละครับคือจุดเริ่มต้องของชีวิตผมกับกีต้าร์ ฮ่าๆๆๆๆ