Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อ.กีรตินันท์ สดประเสริฐ กับ อ.กมล อัจฉริยะศาสตร์ ท่านไหนสอนเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 4707 ครั้ง)

cllcc

• member
พอดีกำลังหาที่เรียนอยู่น่ะครับ  แต่ตัดสินใจไม่ถูก เลยอยากให้ลูกศิษย์ที่เคยเรียนกับท่านแสดงความเห็นเกี่ยวกับการสอนของอ.ท่านหน่อยครับ

ปล.เพิ่มข้อมูลตามคห.1ครับ  ตอนนี้ผมเรียนอยู่ครับ ส่วนเรื่องการเดินทางไปสะดวกทั้ง2อาจารย์ครับ

hoycivil26

• member
หากเป็นกรณีสิ่งของไม่มีชีวิต เช่นเปรียบเทียบสินค้า อาจดูรีวิว พรีวิว คอมเมนส์ในสาธารณะได้
กลับกัน คำถามถามถึงตัวอาจารย์ผู้สอน ควรให้ผู้เคยศึกษากับท่านมาตอบหรือสอบถามส่วนตัวอีกทีหนึ่งครับ

และควรเพิ่มข้อมูลส่วนตัวของผู้สอบถามด้วยว่า มีความตั้งใจศึกษาไปถึงระดับชั้นไหน
ปัจจุบันเรียนอยู่หรือทำงานแล้ว ตลอดจนถึงการเดินทางไปเรียน

โดยส่วนตัวผมเชื่อว่ามาตราฐานการเรียนการสอนกีต้าร์คลาสสิคในบ้านเราได้พัฒนาสูงขึ้นกว่าสมัยก่อนมากแล้ว

TKCN

• member
ผมไม่เคยเรียนกับทั้ง 2 ท่านครับ
แต่ทั้ง 2 ท่านนี้นับเป็นผู้บุกเบิกวงการกีตาร์คลาสสิกของเมืองไทยในยุคแรกๆ
และเป็นที่รู้จักดีในวงการกีตาร์คลาสสิกบ้านเราครับ
ส่วนวิธีการการสอนผมไม่สามารถตอบได้แน่ชัดครับ เพราะแต่ละคนย่อมสอนไม่เหมือนกันแน่นอนครับ
(ความเห็นในฐานะอาจารย์สอนกีตาร์คลาสสิกคนหนึ่ง)

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
ลองดูครับ
เล็กๆน้อยๆแบบฝึกหัดกีต้าร์คลาสสิก

cllcc

• member
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

tee_wichai

• member
ผมอายุพอสมควร หลังจากทำงานมานาน ก็เลยอะไร ผ่อนคลาย ส่วนตัวเรียน ทั้ง สยามกลการ แล้ว ก็มาเรียนกับ อ กมล ผมเรีัยน ที่ สยาม ถึง เล่ม b2 แล้วก็มาเรียน อ กมล ส่วนตัวผมว่าแกสอนได้ลึกซึ้งพอสมควร เข้าใจ กีต้าคลาสสิค มากขึ้น วิธีการก็ดีขึ้น ความรู้ ด้าน ดนตรีคลาสสิค ก็ดีขึ้น
             ความเห็นส่วนตัวนะ ครับ ผมว่า ทั้ง 2 ท่าน ก็สุดยอดทางด้านนี้อยู่แล้ว ลูกศิษย์ ก็มีชื่อเสียงทั้งสองท่าน ขึ้นอยู่กับคนเรียนแล้วละครับ ว่าวางเป้าหมายไว้ยังไง ผมเชื่อว่าทั้งสองท่าน แนะนำได้ดีอยู่แล้วครับ ตอนที่มาเรียน กับ อ กมล ผมก๊นึกถึง อ อ้วน ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเรียนกับใครดี เพราะสถานที่ก็ใกล้กัน ดู คลิป อ อ้วน โชว์ เพลง ลาวแพน แล้วก็สุดยอดจริง มาดู อ กมล ทำเพลง กีต้า ลายไทย 1 2 นี่ก็ไม่ธรรมดาจริง ผม 2 ท่านนี้ ส่วนตัวท่านไหนก็ได้ครับ (ส่วนผม โยนหัวก้อย) แต่แต่วาสนา จะเจอใคร

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
ผมรู้จักกับ อาจารย์ กีรตินันท์ ตั้งแต่เด็กๆครับ จนได้มีโอกาสมาเรียนต่างประเทศก็ ไม่ได้เจอท่านมาเป็นสิบๆปี ยังไงคนเล่นกีตาร์คลาสสิค มาคุยกันได้นะครับ

ยุทธศักดิ์
classical guitarist

cllcc

• member
ตอนนี้เรียนกับอ.กีรตินันท์เรียบร้อยแล้วครับ   สอนดีมาก ละเอียดมากครับ