Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม้ไทยก็ทำกีตาร์โปร่งได้ดีจริงรึเปล่า..สนับสนุนคนไทย.  (อ่าน 51375 ครั้ง)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ปัญหาเกิดก็ต้องแก้ได้..หน้าที่เขา..จัดไป..พึ่งไปหามาเมื่อวาน..ผมก็พึ่งทำb and s เสร็จเมื่อวาน..เตรียมรอดัดวันนี้..น้าโก้สบายดีนะ..

สบายดีครับน้าอ้น แล้วน้าอ้นหละครับ เป็นไงบ้าง...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

dho

• member
น้าโก้ผมได้ไม้ชิงชันมาต้นเสานึงเลย..แห้งสนิทสุดยอด...
ส่วนกีตาร์ของผม..ก็ขัดtopและb and s เสร็จแล้วเตรียมดัดอาทิตย์นี้แหละ..และผมกำลังไปราชบุรีเอายมหอมมาทำคอ..
ส่วนน้ากวางผมพึ่งรับหน้าที่ขัด s พึ่งเสร็จเรียบร้อยแล้ว..คงจะได้ประชันกัน..แน่นอน..กีตาร์น้ากวางที่ทำเสร็จอยากฟังเสียงบ้าง..ลงมาให้ฟังกันได้แล้ว...

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
น้าโก้ผมได้ไม้ชิงชันมาต้นเสานึงเลย..แห้งสนิทสุดยอด...
ส่วนกีตาร์ของผม..ก็ขัดtopและb and s เสร็จแล้วเตรียมดัดอาทิตย์นี้แหละ..และผมกำลังไปราชบุรีเอายมหอมมาทำคอ..
ส่วนน้ากวางผมพึ่งรับหน้าที่ขัด s พึ่งเสร็จเรียบร้อยแล้ว..คงจะได้ประชันกัน..แน่นอน..กีตาร์น้ากวางที่ทำเสร็จอยากฟังเสียงบ้าง..ลงมาให้ฟังกันได้แล้ว...

สุดยอดเลยครับน้าอ้น เก็บไว้เผื่อผมบ้างนะครับ 55+
ส่วนไม้ที่เหลือ น่าจะเป็นช่วงอาทิตย์นี้ ผมจะเอาไปส่งนะครับ
เพราะวันที่ 1 ผมต้องเริ่มงานแล้ว ได้งานที่ ระยอง ครับผม
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

dho

• member
ไปไกลจังล่ะ..เพื่ออนาคตและความเป็นอยู่เนอะ..อย่าเลิกเล่นกีตาร์ซะก่อนหล่ะ..เอากีตาร์หารายได้เสริม..เผื่อมีโอกาสจิบเบียร์กันอีก..
ผมมีโอกาสเจอไม้บ่อยมากตอนนี้นะ..มีแต่คนสนับสนุน.

• member
    • Facebook
ไม่เลิกหรอกครับน้าอ้น ผมก็จะแบกลูกรักผมไปด้วยครับ
เสียดาย กีตาร์น้ากวางเสร็จไม่ทันผมไป อยากจะลองเล่นกีตาร์ไม้ชิงชันซักหน่อย

clapton_slow

• member
ใช้ไม้สักเลยครับผม ผมเชื่อว่าไม้สักไทย ก็น่าจะให้เสียงดี ขนาดสร้างบ้าน ปลวกยังไม่กินเลย 55+
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
ไม่เลิกหรอกครับน้าอ้น ผมก็จะแบกลูกรักผมไปด้วยครับ
เสียดาย กีตาร์น้ากวางเสร็จไม่ทันผมไป อยากจะลองเล่นกีตาร์ไม้ชิงชันซักหน่อย

น้าโก้ ได้งานอะไรครับ ที่ระยอง  หากกีต้าร์เสร็จ  จะได้เอาไปให้ลองที่ระยอง และถือโอกาสไปเที่ยวด้วย  ไม่ได้ไปเที่ยวระยองกว่า 20 ปี แล้ว

Finger Picking Style

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

น้าอ้น มีชิงชันเหลือ เก็บเผื่อไว้ให้สักชุด นะครับ

และขอขอบคุณที่ช่วยดูแลให้  เพราะยังไงผมคงไม่มีโอกาสมาดู จนกว่าจะถึงวันไปรับกีต้าร์ อีกครั้งหนึ่งโน่นแหละครับ

Finger Picking Style

• member
    • Facebook

น้าโก้ ได้งานอะไรครับ ที่ระยอง  หากกีต้าร์เสร็จ  จะได้เอาไปให้ลองที่ระยอง และถือโอกาสไปเที่ยวด้วย  ไม่ได้ไปเที่ยวระยองกว่า 20 ปี แล้ว

เป็นวิศวกรเดินท่อก๊าซ ครับผม
น้ากวางจะมาเที่ยว เกาะเสม็ด หรอครับ 555+

dho

• member
วันนี้ผมได้ไม้ชิงชันลายเสือมาติดกะพี้ด้วยหน้า11ครึ่ง1หุน หนา1นิ้วครึ่ง..ยาว34นิ้ว..สวยมากๆ..เป็นขั้นบันไดแห้งสนิท..จากราชบุรี..สุดยอดครับพี่น้อง.

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
วันนี้ผมได้ไม้ชิงชันลายเสือมาติดกะพี้ด้วยหน้า11ครึ่ง1หุน หนา1นิ้วครึ่ง..ยาว34นิ้ว..สวยมากๆ..เป็นขั้นบันไดแห้งสนิท..จากราชบุรี..สุดยอดครับพี่น้อง.
ถ้าพอเหลือๆ แบ่งขายบ้างนะครับ น้าอ้น
รักเธอนะ....กีต้าร์

dho

• member
ไม่เหลือหรอกครับแต่มันมีไว้สำหรับคนบ้าทำกีตาร์ครับ..ถ้าน้าหำต้องการทำจริงยังงัยโทรหาผมละกัน..
เรื่องไม้น่ะจิ๊บๆ..แต่เรื่องคนคิดจะทำมันยากกกกกก..
ไม้ชุดนี้ผมพึ่งได้มาจากบ้านเก่าคนราชบุรีเมื่อวันที่28สค54 ลายเสือดำกระพี้ติดข้างสุดตีนแล้วน้าหำ...
ขนาดอาจารย์ที่สอนผมทำเห็นไม้ยังหลอนไปเลย..
และก็ได้ไม้ยมหอมมาทำคออีกหนึ่งชุด..
ผมกำลังถ่ายรูป..ยังงัยจะลงให้ชมกัน..
อีกไม่กี่เดือนกีตาร์ตัวแลกผมเสร็จจะเอามาเล่นให้ฟังกัน..
ขอบคุณน้าหำที่ติดตามกันอยู่ตลอด..