Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม้ไทยก็ทำกีตาร์โปร่งได้ดีจริงรึเปล่า..สนับสนุนคนไทย.  (อ่าน 51430 ครั้ง)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: ไม้ไทยก็ทำกีตาร์โปร่งได้ดีจริงรึเปล่
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 17:26:13 »
เดี๋ยวพรุ่งนี้ จะมีชมพู่ทับทิมจันทร์ จากราชบุรี ไปฝากครับ
ถ้าไม่เมาค้างจนตื่นไม่ไหว 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

dho

• member
น้ำตาจะเช็ดหัวเข่าถ้าไม่ไหว.

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
คืนนี้ เพื่อนชวนไปจัดหนักที่ข้าวสารครับ 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

dho

• member
เก็บตังค์ไว้ทำกีตาร์ด้วยเน้อ.

dho

• member
อยากรู้เรื่องไมอ่านครับ..เผื่อได้ทำกีตาร์.

joe_nb

• member
ไม้ชิงชันทั้งคู่ครับ...มันจะกลายเป็น Guitar classic ครับ เอามาให้ดูแค่นี้ก่อน คงเสร็จประมาณปลายปีหน้าครับ สนับสนุนไม้ไทยและช่างไทยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

dho

• member
ใช้topอะไรครับพี่น้อง..ส่งข่าวคราวบ่อยๆหน่อยนะครับ..

joe_nb

• member
ใช้topอะไรครับพี่น้อง..ส่งข่าวคราวบ่อยๆหน่อยนะครับ..
Japanese Spruce ของ
Japanese Spruce ครับ อายุประมาณ 30 ปี เป็นของช่างชาวญี่ปุ่นที่เก็บไว้ครับ แต่ อีกตัวเป็นของเพื่อนยังไม่ระบุไม้หน้าครับ

dho

• member
เหมือนเยอรมัน สปู๊ซมั้ยครับหรืออะดิรอนแด๊ก

dho

• member
back /2ผืนนี้สวยมากช่างคนไหนเป็นผู้สร้างงานขึ้นมาโดยใช้ไม้ชิงชัน

joe_nb

• member
ที่จริงแล้วจะสร้างขึ้มมาสามตัว ใช้ไม้ชิงชันทั้งสามตัวเลยครับ แต่ไม้หน้าจะใชัเป็น cedar กับ Spruce เรื่องเสียงต้องรอตอนเสร็จครับ ความต้องการของผมและเพื่อนคือคุณค่าของไม้ไทยและฟีมือช่างไทยครับ  ส่วนช่างที่ทำขอยังไม่เอ่ยนามครับ แต่อยู่ในวงการช่างทำกีต้าคลาสสิดครับ

dho

• member
ใช้ซีด้าซิครับโน๊ตพุ่งใส่หน้าแหกเลยครับ ..ถ้าb and s ชิงชัน..ผมยินดีกับคุณด้วยนะที่เรามีความคิดเหมือนกัน..เพราะผมรักพ่อหลวง..และดีใจที่มีคนอย่างคุณ...

joe_nb

• member
พวกเราทุกคนรักพ่อหลวงครับ และยินดีในความเป็นไทยครับ ขอบคุณ

dho

• member
มีโอกาสขอชมงานบ่อยๆนะครับ..ฝากบอกช่างนิดด้วยครับรีบทำให้เสร็จจะได้ฟังเสียงกันเร็วๆ..

joe_nb

• member
ไม่ใช่ช่างนิดครับ ในที่นี้ยังไม่มีใครกล่าวถึงครับ เดี๋ยวผมไปขอเจ้าตัวก่อนครับ ที่จริงแล้วอยากให้ก๊ต้าร์เสร็จก่อนครับ

dho

• member
นั้นก็ช่างเพชรบุรีซิครับ..ยังงัยโชว์กันบ้าง..หรือคุยกันครับอยากทราบความเป็นไปเหมือนกัน..เพราะชื่นชมแท้จริง0814051119หรือ[email protected]ชื่ออ้นครับ.

dho

• member
มีเรื่องไม้ให้อ่าน..

• member
    • Facebook
น่าอ้นครับ ไอรอยกีตาร์ที่โดนกระแทก มันอยู่ตรงกับบริเวณที่แขนวางพอดีเลยครับ พอเวลาเล่น เหงื่อออก มันซึมเข้าไปในไม้อ่าครับ(ไม้ฉ่ำเลย)
อยากจะอุด ตรงรอยที่แตก นิดเดียวอ่าครับ ไม่ทราบว่า อาจารย์เอ๋ แกจะทำให้มั้ยครับ

dho

• member
ปัญหาเกิดก็ต้องแก้ได้..หน้าที่เขา..จัดไป..พึ่งไปหามาเมื่อวาน..ผมก็พึ่งทำb and s เสร็จเมื่อวาน..เตรียมรอดัดวันนี้..น้าโก้สบายดีนะ..

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
ปัญหาเกิดก็ต้องแก้ได้..หน้าที่เขา..จัดไป..พึ่งไปหามาเมื่อวาน..ผมก็พึ่งทำb and s เสร็จเมื่อวาน..เตรียมรอดัดวันนี้..น้าโก้สบายดีนะ..

ฝากช่วยดูแลต่อ ให้ด้วยนะครับ 

Finger Picking Style